overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: อยากจะถามเรื่อง asus a8jp

OverclockZone Member

Default อยากจะถามเรื่อง asus a8jp

asus นี่ซื้อตัวแทนจำหน่ายร้านไหนดีคับ แล้วถ้าประกัน asus หมดจะส่งซ่อมที่ไหนได้บ้างคับ ราคาอุปกรณ์จะแพงไหมคับ ขอบคุณคับ

กำลังลังเล a8jp & a8js & vaio c23
    ไคคิดเห็นหรือแนะนำอะไรบอกทีน้า asus มีบางกระทู้บอกว่าเล่นเกมเปิด Grahic แบบสุดๆไม่ได้ เพราะจะทำให้เครืองร้อนจนค้างหรือ restart เองอันนี้จิงไหม ถ้าไม่ได้ใช่ในห้องแอร์ จะมีปัญหาความร้อนไหม
    ไคใช้อยู่ช่วยแนะนำทีคับ และ asus เพิ่ม ram เองหมดประกันไหม

อยากให้ช่วยบอกข้อเสียของ asus a8jp ถ้าเป็นไปได้
    Last edited by na159; 26 Feb 2007 at 20:32:36.

OverclockZone Member maxzerker's Avatar

ASUS A8J ไม่ร้อนครับ
    Restart ไม่เคยมีครับ test 3d mark ทิ้งไว้ 2
    วันยังสบายๆ (ไม่ได้เปิด แอร์)

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Asusผมซื้อจากIT Cityอ่ะครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร เรื่องเปิดGraphicสุดๆไม่ได้นี่ จะบอกว่า มันอยู่ที่การ์ดจอครับ ไม่ใช่พวก7800GTX ซะหน่อยจะไ้ด้เปิดสุดขีดได้ แต่ค้างหรือ Restartนี่ ไม่มีนะตั้งแต่ใช้มา (ของผมA8Fอ่ะ แต่ยังไงก็A8เหมือนกัน)

ถ้าเกิดมันเสียตอนประกันหมด ก็เข้าศูนย์ล่ะครับ ชัวร์สุดนะ สำหรับผมเองไม่กล้าซ่อมร้านข้างนอกอ่ะ มีอะไรวิ่งเข้าศูนย์อย่างเดียว

ข้อเสียหรอ หลายๆคนบอกว่าตอนเปิดเครื่องBlue Toothชอบเปิดเอง มันอยู่ที่ตอนเราลงWindowsเราลงแผ่นที่มันให้มารึเปล่าอ่ะครับ ที่มันเตรียมสภาวะเครื่องเราให้พร้อมก่อนลงอ่ะ เพราะของผมไม่เป็นมันเปิดBlue Toothเองเลย เมื่อก่อนเป็น ลงWindowsอีกทีก็ไม่เป็นแล้ว(ที่ต้องลงเพราะมือซนนะครับ ไม่เกี่ยวกับระะบบแต่อย่างใด)

ขอบคุณคับ ขอถามอีกหน่อยนะคับ ตรง keyboard ร้อนมากไหม แล้วใช้ ram ขนาดเท่าไหร่กันบ้างอะ เครื่องมีสีเดียวใช่ป่าวคับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

สำหรับผมนะครับ ผมใช้ Asus A8F16DSM Blaๆๆ เป็นCore Duo T2050 ครับ เล่นเกมนานๆมันก็ไม่ร้อนนะ เวลาเล่นนานๆผมเอาอะไรซ้อนข้างใต้ให้อากาศมันเข้าสะดวกๆหน่อย ตรงKeyboardก็ไม่ร้อนนะครับ ถ้าทำงานปกติอ่ะ โหลดบิตนานๆก็ไม่เห็นเป็นไรเลย ส่วนใหญ่ผมโหลดวันละ 3-5ชั่วโมงอ่ะครับ จนป่านนี้ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
    เรื่องแรม คือเครื่องผมซื้อมานานแล้วเหมือนกัน สัก4-5เดือนได้แล้วมั้ง ตอนนั้นแรม667Mhzหาไม่ได้ เลยซื้อ 533Mhz 512Mb อีกแถวใส่(รวมกันเป็น1Gb) มันก็ยังDual Channelนะครับ ถึงมันลงไปDual Channelที่533Mhz แต่ก็แทบไม่มีผมกะความแรงอะไรมากมาย ถ้าไม่แคร์ตัวเลขเวลาBenchmark อ่ะนะครับ แต่ตอนนี้มันเปลี่ยนไปแล้ว แรมDDR2 512Mb 667Mhz เนี่ย มีขายออกเกลื่อนไป แนะนำนะครับ ซื้อมาแล้วก็เพิ่มแรมเป็น1Gbครับ Workแน่ๆ

เรื่องสี A8 ไม่ว่าจะเป็นตัวไหน ก็มีสีเดียวครับ
    Last edited by Beaver_XT; 26 Feb 2007 at 22:25:14.

a8jp เค้าบอกว่าใช้ไปเรือยๆแล้วจอจะหลวมจิงไหมคับ

นั่นไง เรื่องจอผมไปคุยกับช่างของศูนย์มาแล้วครับ ถ้ามันหลวม กรอบแตก หรือมีปัญหาอะไรไปเปลี่ยนได้เลย แต่เค้าบอกว่ามันก็มีบ้างอ่ะครับ ที่หลวม

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    นั่นไง เรื่องจอผมไปคุยกับช่างของศูนย์มาแล้วครับ ถ้ามันหลวม กรอบแตก หรือมีปัญหาอะไรไปเปลี่ยนได้เลย แต่เค้าบอกว่ามันก็มีบ้างอ่ะครับ ที่หลวม
    ประกันศูนย์ไหนอะ แนะนำด้วยคับว่าศูนย์ไหนดีสุด

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

มานก็ มี 0 เดียวแหล้ะ อยู่ที่พระราม 4 สนง ใหญ่อยู่ตรงข้ามสวนลุมเลย นอกนั้นก็ มี Synex และ Dcom ขึ้นอยู่กับว่าซื้อมา ยังไงสติ๊กเกอร์ไรติดอยู่ ถ้าไม่มี ก็ส่งพระราม 4 ครับง่ายๆ
    ส่วนเรื่อง จอผมยังไม่เจอปัญหาว่ามันหลวมนะ ผมใช้ A6QT52DSM อยู่ ก็ไม่เคยงองแง เท่าไร

rsuuu
    Guest

คอนเฟิมหลวมจิง โยกเลยล่ะ a8jp ตั้งแต่เดือนกันยา เริ่มหลวมๆมาได้ตั้งแต่ปีใหม่แล้วล่ะครับ ยังไม่ว่างเข้าศูนย์ เอาแค่พัดลมเบอสองก้อกระพือจอได้แล้วอะ

ไมไปพันทิพ คนขายร้านนึงบอกว่า a8jm เล่นเกมส์ได้ดีกว่า a8jp งงอ่ะคับ

OverclockZone Member FinalHeaven's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by Pogio View Post
    ไมไปพันทิพ คนขายร้านนึงบอกว่า a8jm เล่นเกมส์ได้ดีกว่า a8jp งงอ่ะคับ
    การ์ดจออนบอร์ดกับการ์ดจอแยกครับ

Quote Originally Posted by FinalHeaven View Post
    การ์ดจออนบอร์ดกับการ์ดจอแยกครับ

การ์ดจอแยกทั่งคู่น่ะคับ 7600(a8jm ) กับ X1700(a8jp) ซึ่ง x1700 น่าจะดีกว่า 7600 แต่คนขายกลับบอก a8jm เล่นเกมสดีกว่า งงครับบบบบบ

ต่ออีกหน่อยคับ cpu a8jp ก็ดีกว่า a8jm งงคับช่วยบอกด้วยคับ

OverclockZone Member FinalHeaven's Avatar

Quote Originally Posted by Pogio View Post
    การ์ดจอแยกทั่งคู่น่ะคับ 7600(a8jm ) กับ X1700(a8jp) ซึ่ง x1700 น่าจะดีกว่า 7600 แต่คนขายกลับบอก a8jm เล่นเกมสดีกว่า งงครับบบบบบ
    สงสัยคนขายชอบnVidiaครับ -_-"

p.s.a8นี่ผมมึนครับ โทดด้วย -_-'"

ตกลง คนขายมั่วหรือไงอ่า งง

เค้าแถม driver มา 2 แผ่น สำหรับ xp กับ vista ด้วยน้า
    Last edited by na159; 2 Mar 2007 at 14:57:28.

ผมซื้อ a8jr มาแล้ว 3dmark 2006 ได้คะแนน 1048 cpu t5500 1.66 การ์ดจอ ati x2300 ใส่ramเพิ่มเป็น1.5GB hdd 120GB จอ 14"

เปิดทิ้งไว้นานสุดได้กี่วัน แบบเปิดแอร์ตอนนอน ไม่เปิดระหว่างวัน...

ของผม A8JR เปิดโหลดบิตมาสองวันกว่าๆ ตั้งแต่เย็นวันศุกร์ เล่นนีด ตอนบ่ายวันอาทิตย์ ตอนนี้ ทุ่มกว่าๆของวันอาทิตย์ ในห้องไม่ได้เปิดแอร์ อุณหภูมิเฉลี่ยที่นี่ประมาณ 27 องศา (ผมไม่ได้อยู่ประเทศไทย) นั่งพิมพ์งาน แชท ไม่มีร้อนเลยครับ.....สบายๆ แต่เครื่องแรมน้อยครับ เดิมๆ 512 ซื้อมาปุ๊บก็หิ้วมาใช้งานเลย กลับไปคงต้องเพิ่มแรมซักหน่อยครับ....ถึงการ์ดจอไม่แรงแต่ก็รู้สึกดีครับ ไม่ร้อนเลย พอเล่นเกมได้ขำๆครับ.....

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks