Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะถามเรื่อง asus a8jp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะถามเรื่อง asus a8jp

asus นี่ซื้อตัวแทนจำหน่ายร้านไหนดีคับ แล้วถ้าประกัน asus หมดจะส่งซ่อมที่ไหนได้บ้างคับ ราคาอุปกรณ์จะแพงไหมคับ ขอบคุณคับ

กำลังลังเล a8jp & a8js & vaio c23
    ไคคิดเห็นหรือแนะนำอะไรบอกทีน้า asus มีบางกระทู้บอกว่าเล่นเกมเปิด Grahic แบบสุดๆไม่ได้ เพราะจะทำให้เครืองร้อนจนค้างหรือ restart เองอันนี้จิงไหม ถ้าไม่ได้ใช่ในห้องแอร์ จะมีปัญหาความร้อนไหม
    ไคใช้อยู่ช่วยแนะนำทีคับ และ asus เพิ่ม ram เองหมดประกันไหม

อยากให้ช่วยบอกข้อเสียของ asus a8jp ถ้าเป็นไปได้
    Last edited by na159; 26 Feb 2007, 20:32:36.

ASUS A8J ไม่ร้อนครับ
    Restart ไม่เคยมีครับ test 3d mark ทิ้งไว้ 2
    วันยังสบายๆ (ไม่ได้เปิด แอร์)

Comment

Asusผมซื้อจากIT Cityอ่ะครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร เรื่องเปิดGraphicสุดๆไม่ได้นี่ จะบอกว่า มันอยู่ที่การ์ดจอครับ ไม่ใช่พวก7800GTX ซะหน่อยจะไ้ด้เปิดสุดขีดได้ แต่ค้างหรือ Restartนี่ ไม่มีนะตั้งแต่ใช้มา (ของผมA8Fอ่ะ แต่ยังไงก็A8เหมือนกัน)

ถ้าเกิดมันเสียตอนประกันหมด ก็เข้าศูนย์ล่ะครับ ชัวร์สุดนะ สำหรับผมเองไม่กล้าซ่อมร้านข้างนอกอ่ะ มีอะไรวิ่งเข้าศูนย์อย่างเดียว

ข้อเสียหรอ หลายๆคนบอกว่าตอนเปิดเครื่องBlue Toothชอบเปิดเอง มันอยู่ที่ตอนเราลงWindowsเราลงแผ่นที่มันให้มารึเปล่าอ่ะครับ ที่มันเตรียมสภาวะเครื่องเราให้พร้อมก่อนลงอ่ะ เพราะของผมไม่เป็นมันเปิดBlue Toothเองเลย เมื่อก่อนเป็น ลงWindowsอีกทีก็ไม่เป็นแล้ว(ที่ต้องลงเพราะมือซนนะครับ ไม่เกี่ยวกับระะบบแต่อย่างใด)

Comment

ขอบคุณคับ ขอถามอีกหน่อยนะคับ ตรง keyboard ร้อนมากไหม แล้วใช้ ram ขนาดเท่าไหร่กันบ้างอะ เครื่องมีสีเดียวใช่ป่าวคับ

Comment

สำหรับผมนะครับ ผมใช้ Asus A8F16DSM Blaๆๆ เป็นCore Duo T2050 ครับ เล่นเกมนานๆมันก็ไม่ร้อนนะ เวลาเล่นนานๆผมเอาอะไรซ้อนข้างใต้ให้อากาศมันเข้าสะดวกๆหน่อย ตรงKeyboardก็ไม่ร้อนนะครับ ถ้าทำงานปกติอ่ะ โหลดบิตนานๆก็ไม่เห็นเป็นไรเลย ส่วนใหญ่ผมโหลดวันละ 3-5ชั่วโมงอ่ะครับ จนป่านนี้ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
          เรื่องแรม คือเครื่องผมซื้อมานานแล้วเหมือนกัน สัก4-5เดือนได้แล้วมั้ง ตอนนั้นแรม667Mhzหาไม่ได้ เลยซื้อ 533Mhz 512Mb อีกแถวใส่(รวมกันเป็น1Gb) มันก็ยังDual Channelนะครับ ถึงมันลงไปDual Channelที่533Mhz แต่ก็แทบไม่มีผมกะความแรงอะไรมากมาย ถ้าไม่แคร์ตัวเลขเวลาBenchmark อ่ะนะครับ แต่ตอนนี้มันเปลี่ยนไปแล้ว แรมDDR2 512Mb 667Mhz เนี่ย มีขายออกเกลื่อนไป แนะนำนะครับ ซื้อมาแล้วก็เพิ่มแรมเป็น1Gbครับ Workแน่ๆ

เรื่องสี A8 ไม่ว่าจะเป็นตัวไหน ก็มีสีเดียวครับ
          Last edited by Beaver_XT; 26 Feb 2007, 22:25:14.

Comment

a8jp เค้าบอกว่าใช้ไปเรือยๆแล้วจอจะหลวมจิงไหมคับ

Comment

นั่นไง เรื่องจอผมไปคุยกับช่างของศูนย์มาแล้วครับ ถ้ามันหลวม กรอบแตก หรือมีปัญหาอะไรไปเปลี่ยนได้เลย แต่เค้าบอกว่ามันก็มีบ้างอ่ะครับ ที่หลวม

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                นั่นไง เรื่องจอผมไปคุยกับช่างของศูนย์มาแล้วครับ ถ้ามันหลวม กรอบแตก หรือมีปัญหาอะไรไปเปลี่ยนได้เลย แต่เค้าบอกว่ามันก็มีบ้างอ่ะครับ ที่หลวม
                ประกันศูนย์ไหนอะ แนะนำด้วยคับว่าศูนย์ไหนดีสุด

Comment

มานก็ มี 0 เดียวแหล้ะ อยู่ที่พระราม 4 สนง ใหญ่อยู่ตรงข้ามสวนลุมเลย นอกนั้นก็ มี Synex และ Dcom ขึ้นอยู่กับว่าซื้อมา ยังไงสติ๊กเกอร์ไรติดอยู่ ถ้าไม่มี ก็ส่งพระราม 4 ครับง่ายๆ
                  ส่วนเรื่อง จอผมยังไม่เจอปัญหาว่ามันหลวมนะ ผมใช้ A6QT52DSM อยู่ ก็ไม่เคยงองแง เท่าไร

Comment

คอนเฟิมหลวมจิง โยกเลยล่ะ a8jp ตั้งแต่เดือนกันยา เริ่มหลวมๆมาได้ตั้งแต่ปีใหม่แล้วล่ะครับ ยังไม่ว่างเข้าศูนย์ เอาแค่พัดลมเบอสองก้อกระพือจอได้แล้วอะ

Comment

ไมไปพันทิพ คนขายร้านนึงบอกว่า a8jm เล่นเกมส์ได้ดีกว่า a8jp งงอ่ะคับ

Comment

Originally posted by Pogio View Post
                        ไมไปพันทิพ คนขายร้านนึงบอกว่า a8jm เล่นเกมส์ได้ดีกว่า a8jp งงอ่ะคับ
                        การ์ดจออนบอร์ดกับการ์ดจอแยกครับ

Comment

Originally posted by FinalHeaven View Post
                          การ์ดจออนบอร์ดกับการ์ดจอแยกครับ

การ์ดจอแยกทั่งคู่น่ะคับ 7600(a8jm ) กับ X1700(a8jp) ซึ่ง x1700 น่าจะดีกว่า 7600 แต่คนขายกลับบอก a8jm เล่นเกมสดีกว่า งงครับบบบบบ

Comment

ต่ออีกหน่อยคับ cpu a8jp ก็ดีกว่า a8jm งงคับช่วยบอกด้วยคับ

Comment

Originally posted by Pogio View Post
                              การ์ดจอแยกทั่งคู่น่ะคับ 7600(a8jm ) กับ X1700(a8jp) ซึ่ง x1700 น่าจะดีกว่า 7600 แต่คนขายกลับบอก a8jm เล่นเกมสดีกว่า งงครับบบบบบ
                              สงสัยคนขายชอบnVidiaครับ -_-"

p.s.a8นี่ผมมึนครับ โทดด้วย -_-'"

Comment

Working...
                              X