overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: สงสัยโปรฯเน็ตพร้อมโทรกับTOThi-speed internet1Mb เพียง 590 บาท ฟรี! โทรบ้าน 300 บาท

OverclockZone Member maxxxam's Avatar
    บางแสน ไทยแลนด์

Default สงสัยโปรฯเน็ตพร้อมโทรกับTOThi-speed internet1Mb เพียง 590 บาท ฟรี! โทรบ้าน 300 บาท

สงสัยโปรฯเน็ตพร้อมโทรกับTOThi-speed internet1Mb เพียง 590 บาท ฟรี! โทรบ้าน 300 บาท
    เป็นลูกค้าเก่าอยู่แล้วครับ สงสัยว่า พอสิ้นเดือนแล้วเนี่ย เบ็ดเสร็จแล้วทั้งหมดต้องจ่ายกี่บาทครับ
    ปกติจ่ายค่าเน็ต 256 เดือนละ 500 บาทครับ บวกกับค่าบำรุงรักษาอีก 130 แล้วค่าโทรศัพท์อีก 1-2 ร้อย บาท ตกๆแล้วเดือนๆนึงเนี่ยก็จ่าย 7-เกือบ 8 ร้อย ครับ แล้วเห็นโปรฯนี่มันน่าสนใจดี ไม่รู้ว่าพอสิ้นเดือนแล้วมันจะจ่ายมากกว่าเดิมหรือเปล่านี่สิ ใครรู้บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ตามความคิดผมนะ ก็คือเสียแค่ค่าบำรุงรักษา 130 แต่ว่าค่าโทรศัพท์ถ้าไม่เกิน 300 อย่างที่คุณว่า

ก็ไม่เสียเงินเพิ่ม เพราะมันฟรี 300 บาท ก็เสียแค่ค่า ADSL กับค่าโทรศัำำำพท์ ประมาณนี้นะครับ

OverclockZone Member p.noil's Avatar

ถ้าโทรไม่เกิน 300 บาท
    เบ็ดเสร็จ เสีย 590+100 =690 +vat 7%

OverclockZone Member

พึ่งติดตั้งเมื่อวาน 1.5 M ปรากฎว่าหลุดทุกๆ 10 นาที ถ้ามีทางเลือกอื่น อย่าไปเอาเด็ดขาด ผมว่าจะเปลี่ยนเจ้าแล้วล่ะ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

TOT ต่อให้ โปร Net 10M เดือนละบาท ผมก็ไม่ติดงับ.... เน่าบ่อย บริการห่วย call center บัดซบ speed ไม่เคยเต็มตามสัญญา

OverclockZone Member Apest's Avatar

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    TOT ต่อให้ โปร Net 10M เดือนละบาท ผมก็ไม่ติดงับ.... เน่าบ่อย บริการห่วย call center บัดซบ speed ไม่เคยเต็มตามสัญญา
    เวอร์ไปครับ.......เดือนละบาท 10 M

เปิดฟรีเลยดีกว่า

OverclockZone Member SliPPerHoLLoW's Avatar

ค่าโรศัพมัน 100 เดียวไม่ใช่หรอครับ

OverclockZone Member

ค่าบำรุงรักษาคู่สายโทรศัพท์ ปกติจะ 100 บาทครับ
    แต่คาดว่า ของ เจ้าของกระทู้เพิ่มขึ้นมาอีก 30 บาท
    น่าจะเป็นพวกบริการเสริมพิเศษ เช่น
    - แสดงเบอร์โทรศัพท์ที่โทรเข้ามา
    - คุยพร้อมกัน 3 สาย

เปลี่ยนแพ็คเก็จโทรศัพท์
    http://www.toteservice.com/thai/package/

บริการเสริมพิเศษ
    http://www.toteservice.com/thai/service/

OverclockZone Member vorakit1's Avatar
    นวนคร ลำลูกา ไฮเทค

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    ก่อนติดเขาก็บอกอยู่แล้วครับ ว่าวิ่งไม่เต็ม **แต่เน่าบ่อยนี่ใช่เลยครับประจำ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Quote Originally Posted by vorakit1 View Post
    ก่อนติดเขาก็บอกอยู่แล้วครับ ว่าวิ่งไม่เต็ม **แต่เน่าบ่อยนี่ใช่เลยครับประจำ
    ไม่เต็มคงไ่ม่เป็นไร
    แต่ถ้าไม่เต็มแบบได้มาแค่เศษเสี้ยว คงไม่ได้ อิอิ

ค่าเชาคู่สาย 107บาท
    ค่าเน็ต 590=631.xx บาท
    คือ 738บาท
    ปล.เอามาจากบิล maxnet ส่วนTOT เคยแต่ไปทำให้เพื่อนเวลาเสีย(ซึ่งจริงๆไม่ได้เสียที่มันเลย เสียที่TOTน่ะแหละ)

เป็นลูกค้าเก่าอยู่แล้ว จริงๆท่านน่าจะเป็น1Mbps 490บาทนะ หรือไปเป็น 2M590.- ดีกว่า
    แต่ถ้าโทร.บ่อย เดือนละ300 น่าจะดีครับ

แต่! ศึกษาดูให้ดีๆ ไม่ใช่ว่าพอหมดสัญญาทาส 1 ปี แล้ว โปร300หมดเลยละ

OverclockZone Member heroin's Avatar

โชคดีที่ tot บ้านผม ไม่ค่อยหลุดเลย 6 เดือนมาละ 2m/512 2700
    เเต่กำลังจะไปลอง hinet 2m/1m ราคาเท่ากัน เเต่เห็นเขาว่ามันไม่บล๊อคบิท ^ ^

ผมก็ใช้โปร 300 โทรเบอร์บ้านครับ เเต่ถ้าออกมือถือต้องเสียนะ เเล้วก็+ ค่าบำรุงสาย 100 ตาม rep บนครับ

OverclockZone Member Live_KUNG's Avatar

ใช่ครับ TOT ห่วยมั๊กมาก speed ไม่เคยเต็ม เน่าบ่อยด้วย
    จะยกเลิกสัญญาทาสก่อน 12 รอบบิล ก็เสียค่าโง่ตั้ง 3000
    ทน ทนเอาครับ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เปลี่ยนมาลดราคาของเน็ตดีกว่าไหม
    อย่างเช่น เดือนละ 590 2M
    เพราะโทรศัพท์บ้านไม่มีคนใช้อยู่เเล้ว
    555

Bookmarks

Bookmarks