Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยโปรฯเน็ตพร้อมโทรกับTOThi-speed internet1Mb เพียง 590 บาท ฟรี! โทรบ้าน 300 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยโปรฯเน็ตพร้อมโทรกับTOThi-speed internet1Mb เพียง 590 บาท ฟรี! โทรบ้าน 300 บาท

สงสัยโปรฯเน็ตพร้อมโทรกับTOThi-speed internet1Mb เพียง 590 บาท ฟรี! โทรบ้าน 300 บาท
    เป็นลูกค้าเก่าอยู่แล้วครับ สงสัยว่า พอสิ้นเดือนแล้วเนี่ย เบ็ดเสร็จแล้วทั้งหมดต้องจ่ายกี่บาทครับ
    ปกติจ่ายค่าเน็ต 256 เดือนละ 500 บาทครับ บวกกับค่าบำรุงรักษาอีก 130 แล้วค่าโทรศัพท์อีก 1-2 ร้อย บาท ตกๆแล้วเดือนๆนึงเนี่ยก็จ่าย 7-เกือบ 8 ร้อย ครับ แล้วเห็นโปรฯนี่มันน่าสนใจดี ไม่รู้ว่าพอสิ้นเดือนแล้วมันจะจ่ายมากกว่าเดิมหรือเปล่านี่สิ ใครรู้บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ตามความคิดผมนะ ก็คือเสียแค่ค่าบำรุงรักษา 130 แต่ว่าค่าโทรศัพท์ถ้าไม่เกิน 300 อย่างที่คุณว่า

ก็ไม่เสียเงินเพิ่ม เพราะมันฟรี 300 บาท ก็เสียแค่ค่า ADSL กับค่าโทรศัำำำพท์ ประมาณนี้นะครับ

Comment

ถ้าโทรไม่เกิน 300 บาท
      เบ็ดเสร็จ เสีย 590+100 =690 +vat 7%

Comment

พึ่งติดตั้งเมื่อวาน 1.5 M ปรากฎว่าหลุดทุกๆ 10 นาที ถ้ามีทางเลือกอื่น อย่าไปเอาเด็ดขาด ผมว่าจะเปลี่ยนเจ้าแล้วล่ะ

Comment

TOT ต่อให้ โปร Net 10M เดือนละบาท ผมก็ไม่ติดงับ.... เน่าบ่อย บริการห่วย call center บัดซบ speed ไม่เคยเต็มตามสัญญา

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
            TOT ต่อให้ โปร Net 10M เดือนละบาท ผมก็ไม่ติดงับ.... เน่าบ่อย บริการห่วย call center บัดซบ speed ไม่เคยเต็มตามสัญญา
            เวอร์ไปครับ.......เดือนละบาท 10 M

เปิดฟรีเลยดีกว่า

Comment

ค่าโรศัพมัน 100 เดียวไม่ใช่หรอครับ

Comment

ค่าบำรุงรักษาคู่สายโทรศัพท์ ปกติจะ 100 บาทครับ
                แต่คาดว่า ของ เจ้าของกระทู้เพิ่มขึ้นมาอีก 30 บาท
                น่าจะเป็นพวกบริการเสริมพิเศษ เช่น
                - แสดงเบอร์โทรศัพท์ที่โทรเข้ามา
                - คุยพร้อมกัน 3 สาย

เปลี่ยนแพ็คเก็จโทรศัพท์
                http://www.toteservice.com/thai/package/

บริการเสริมพิเศษ
                http://www.toteservice.com/thai/service/

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                  ก่อนติดเขาก็บอกอยู่แล้วครับ ว่าวิ่งไม่เต็ม **แต่เน่าบ่อยนี่ใช่เลยครับประจำ

Comment

Originally posted by vorakit1 View Post
                    ก่อนติดเขาก็บอกอยู่แล้วครับ ว่าวิ่งไม่เต็ม **แต่เน่าบ่อยนี่ใช่เลยครับประจำ
                    ไม่เต็มคงไ่ม่เป็นไร
                    แต่ถ้าไม่เต็มแบบได้มาแค่เศษเสี้ยว คงไม่ได้ อิอิ

ค่าเชาคู่สาย 107บาท
                    ค่าเน็ต 590=631.xx บาท
                    คือ 738บาท
                    ปล.เอามาจากบิล maxnet ส่วนTOT เคยแต่ไปทำให้เพื่อนเวลาเสีย(ซึ่งจริงๆไม่ได้เสียที่มันเลย เสียที่TOTน่ะแหละ)

เป็นลูกค้าเก่าอยู่แล้ว จริงๆท่านน่าจะเป็น1Mbps 490บาทนะ หรือไปเป็น 2M590.- ดีกว่า
                    แต่ถ้าโทร.บ่อย เดือนละ300 น่าจะดีครับ

แต่! ศึกษาดูให้ดีๆ ไม่ใช่ว่าพอหมดสัญญาทาส 1 ปี แล้ว โปร300หมดเลยละ

Comment

โชคดีที่ tot บ้านผม ไม่ค่อยหลุดเลย 6 เดือนมาละ 2m/512 2700
                      เเต่กำลังจะไปลอง hinet 2m/1m ราคาเท่ากัน เเต่เห็นเขาว่ามันไม่บล๊อคบิท ^ ^

ผมก็ใช้โปร 300 โทรเบอร์บ้านครับ เเต่ถ้าออกมือถือต้องเสียนะ เเล้วก็+ ค่าบำรุงสาย 100 ตาม rep บนครับ

Comment

ใช่ครับ TOT ห่วยมั๊กมาก speed ไม่เคยเต็ม เน่าบ่อยด้วย
                        จะยกเลิกสัญญาทาสก่อน 12 รอบบิล ก็เสียค่าโง่ตั้ง 3000
                        ทน ทนเอาครับ

Comment

เปลี่ยนมาลดราคาของเน็ตดีกว่าไหม
                          อย่างเช่น เดือนละ 590 2M
                          เพราะโทรศัพท์บ้านไม่มีคนใช้อยู่เเล้ว
                          555

Comment

Working...
                          X