Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอดปลั๊คเล่นสักพักโน้ตบุ๊คค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอดปลั๊คเล่นสักพักโน้ตบุ๊คค้าง

มีใครรู้มั้ยคับ ว่าเป็นเพราะอะไร
    คือเสียบเล่นแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย
    พอถอดเล่น สักพักใช้ๆอยุ่จะแฮงค์ วิธีเดียวคือกดปุ่มปิดค้างไว้

ขอบคุณครับ

ยี่ห้อไหน รุ่นอะไร มีการ์ดจอป่าว

Comment

ASUS M51VA
      การ์ดจอ ATI HD3650 ครับ

Comment

ใช้ Windows อะไรอ้ะ ลองอัพเดทไบออสยังอ้ะ

Comment

ลองถอดแบตออกมาแล้วเสียบเข้าไปใหม่สิครับ
          อาจจะเพราะมันหลวมๆ

ไม่ก็ลองตรวจสอบ Window ดู
          ลองดูในพวกโหมดของ Power Option ว่ามีปัญหาอะไรรึเปล่า

แล้วลองหาโปรแกรมเช็ค Batt ครับ ดูอาการแล้วเป็นไปได้ทั้ง OS
          และ Hardware ดังนั้นต้องเริ่มจากการทำอะไรง่ายๆก่อน

Comment

โปรแกรมเช็คแบตนี่เป็นยังไงหรอครับ
            หาๆดูแล้วไม่เจอเลย

Comment

ฟังธงไม่ต้องถามใครต่อ แบตเตอรี่เน่าแล้วครับ เสื่อมครับฟังธง

Comment

เ่อ่อ แบตเสื่อมนี่ มันไม่ค้างนิครับ พอแบตมันหมด มันก็ดับจิ
                ถ้า ไม่ดับ ค้าง นานเลย แสดงว่าไฟเข้า

แต่ก็ยังไงไม่แน่ใจ

ยัง งง กับ อาการ( ฮาร์ดแว ) และ สภาพแวดล้อมครับ

Comment

ขอบคุนทุกคนมากคับ
                  เจอปันหาแล้ว ลืมลอคแบตข้างนึงคับ - -

Comment

Working...
                  X