Announcement

Collapse
No announcement yet.

HardWareHouse ตั้งราคาผิดหรือเปล่าอะ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HardWareHouse ตั้งราคาผิดหรือเปล่าอะ ?

วันนี้ผมไปเดินที่ IT Mall แยก อ.ส.ม.ท ผ่านร้าน HWH เห็นการ์ดจอของ Axtrom เรียงเป็นพรืดเลยเข้าไปเช็คราคา เพราะ อาทิตย์หน้าเงินเดือนออกจะอัพการ์ดจอซะหน่อย (งบแค่ 4,500-5,000 แล้วครับ..)

ผมกลับพบว่า Axtrom 9800GT 1GB ราคา .. 4,450 บาท

ส่วน Axtrom 9800GT 512MB ราคา .. 4,590 บาท

งงๆว่าทำไมรุ่นที่แรมน้อยกว่าถึงได้ราคาแพงกว่า.. (แม้จะแค่ไม่กี่บาทก็ตาม)

จะว่า OC ก็ไม่ใช่เพราะมาดูรุ่น Axtrom 9800GT 512MB OC ก็ราคา 5,690 บาท

เช็คในเวบไซต์ก็ตามนี้จริงๆครับ (ผมนึกว่าร้านสาขาที่ไปดูแปะราคาผิด..)

ที่มาโพสเพราะว่า..

1. เผื่อใครรู้สาเหตุว่าส่วนต่างของราคาที่แปลกๆอย่างนี้มีที่มาอย่างไร เช่น(สมมุติ) รุ่นที่1GBใช้ส่วนประกอบด้อยกว่าเลยถูกกว่า , HWHได้ของล็อตนี้ราคาพิเศษ , คนจัดการเรื่องราคาสินค้าเบลอเอง@__@;; ฯลฯ

2. ถ้าราคาตามนี้จริงๆ เผื่อเป็นอีกทางเลือกของคนที่งบประมาณไม่มาก (แบบผม) แต่อยากได้การ์ดที่คุ้มราคาอีกรุ่นนึงน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. ผมยังไม่ได้ซื้อมานะครับ ตังค์ยังไม่ออก .. กลัวราคามันขึ้นจริงๆ (ขอให้ราคานี้ต่อไปเถิ๊ดด..)

คงผิด มันผิดบ่อยอยุแล้วเจ้านี้

Comment

hwh ลงเวบเท่าไหนขายเท่านั้นครับ ลงราคาผิดเค้าก็ขายมันผิดๆนั่นแหละ
      ระดับความละเอียดต่ำๆ 512mb แรงกว่า 1gb นะ
      เคยเจอคารางเทียบ 8800gt อยู่ 9800gt คงไม่ต่าง

Comment

ผิดเหรอ

ไม่น่าจะผิดนิ
        ไม่ใช่ gtx รึว่า gtx+ ซะหน่อย

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post
          ผิดเหรอ

ไม่น่าจะผิดนิ
          ไม่ใช่ gtx รึว่า gtx+ ซะหน่อย
          เค้าหมายถึง 1g ทำไมถูกกว่า 512m ครับ ไม่ได้หมายความว่าถูกเวอร์

Comment

รีบสอยก่อนมันจะไหวตัวทันครับ....

Comment

ตัวนี้ก็เหมือนกัน
              4870 DK 512M 11400
              4870 DK 1G 11040

Comment

HWH ตั้งแต่ดูมา ลงราคาผิดพลาด เค้าก็ขายราคานั้นแหละครับ ถือว่ามีความรับผิดชอบมากๆ อันนี้ยกย่องให้เลย

บางอันถูกมากๆก็มีแต่ีราคา ไม่มีของ อันนี้ของด่าหน่อย เซงๆๆ

Comment

Originally posted by phob View Post
                  HWH ตั้งแต่ดูมา ลงราคาผิดพลาด เค้าก็ขายราคานั้นแหละครับ ถือว่ามีความรับผิดชอบมากๆ อันนี้ยกย่องให้เลย

บางอันถูกมากๆก็มีแต่ีราคา ไม่มีของ อันนี้ขอด่าหน่อย เซ็งๆๆ

Comment

แรม 512 มันคล๊อกมาไกลกว่า 1G

Comment

ลงผิด เค้าก็ขายตามนั้นแหละครับ
                      รีบไปซื้อละเดี๋ยวจะไหวตัวทัน

Comment

ครับ.. ด้วยความหน้ามืด ผมเลยไปซื้อมาละ (ยืมตังค์ชาวบ้านมาก่อน..) ก็ได้มาละครับ

1GB จริงๆ ..

ราคาก็.. 4,450 บาท จริงๆ .. (ทำไปได้)

การ์ดก็ดูดีพองาม อาจจะไม่ได้ใช้ซิงค์มียี่ห้อหรูหรา แต่ก็น่าจะพอใช้ได้ครับ

ใช้ GPU-Z แจกแจง ..

ที่นำภาพมาให้ดูก็ไม่ได้จะมาอวดอะครับ เอาเข้าจริง 9800GT ก็ไม่ใช่การ์ดที่แรงพิเศษอะไรมากมาย แต่กับราคา4,450บาทนับว่าหาได้ยากมาก(ในตอนนี้) กับแรมที่ให้มา 1GB ก็ได้ความคุ้มค่ามาพอสมควรแล้วครับ ผมเองใช้การ์ดจอตามธรรมดา ไม่ได้ OC อะไรเลย (กลัวพัง.. เสียดายตังค์ หงิ) ใครที่งบไม่มาก แต่อยากซื้อการ์ดจอเผื่ออนาคตนิดๆ ไม่หวัง OC เท่าไร ก็อาจจะเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ

ใครสนใจก็ลองไปถามไถ่จากร้าน HardWareHouse ได้ครับพ้ม (โฆษณาซะงั้น..)
                        Last edited by Pakapong; 23 Jan 2009, 22:23:48. Reason: พิมพ์ผิดนิดนึงจ้ะ

Comment

จัด!!

Comment

แหมๆ ดีจิง เศรษฐกิจสมัยนี้ 555+

ป.ล. ได้ของแรงๆ

Comment

อยากได้กล่อง
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X