overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: PSU. Gview VS. AXTROM GTX 285..

OverclockZone Member mu.fc.champ's Avatar

Default PSU. Gview VS. AXTROM GTX 285..

ในที่สุดผมก็ได้ VGA ตัวที่เกือบแรงสุดของค่าย nVidia มาทดสอบร่วมกับ PSU ที่ใครๆก็บอกว่า
    ชื่อเสียงไม่ดี...นั่นก็คือ Power Supply ยี่ห้อ Gview ซึ่งรุ่นที่ผมได้เอามาลองคือรุ่นที่กำลังจะออกมาสู่ท้องตลาดในเร็ววันนี้....VGA CARD ตัวที่ว่าคือ AXTROM GTX 285 1GB นั่นเองครับ...จากการที่ได้ลองเล่นและทำการทดสอบต่างๆเป็นเวลา 18 ชั่วโมงเต็มๆจึงทำให้ผมได้รู้ว่า ...Power Supply ที่ใครๆก็พูดกันนักหนาว่า...ชื่อเสียงไม่ดีมั่ง...Watt ไม่เต็มมั่ง...มันก็มีตัวดีๆอยู่เหมือนกันครับ...เรามาชมภาพกันเลยดีกว่า....
    ปล.คะแนนของโปรอกรมต่างๆตอนทำการทดสอบผมดันลืมเก็บภาพไว้เลยไม่มีคะแนนมาให้ชมกันครับ...ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย....อีกอย่าง VGA CARD ก็ดันคืนเค้าไปแล้วอีก...เลยอดทดสอบแบบ 48 ชั่วโมงเลย.....
    ปล.2 อุปกรณ์ที่ใช้ร่วมกับการทดสอบประกอบด้วย
    1. CPU INTEL Q6600 2.40 GHz เดิมๆ
    2. RAM KINGTON 2 GB /800 (ที่จริงมี 4 GB. แต่ร้องมันดันยืมไป 1 แผง)
    3. M/B GIGABYTE EP45-DS3R
    4. HDD. WD.160 GB.
    5. DVD-RW ASUS 20X
    6. Monitor Gview FHD 24 นิ้ว
    7. โปรแกรมที่ใช้ทดสอบ 3D Mark 03 , 3D Mark 06 , เกมส์ Crysis ทั้ง 2 ภาค เริ่มทดสอบตั้งแต่ 8.00 น. - 2.30 น. เครื่องไม่มีอาการ แฮ้งหรือว่าดับเอง เปิด RUN โปรแกรมตลอดเวลา
    เรามาดูกันเลยดีกว่าครับ....

และยังมีอีกหลายภาพเลยครับ....เอาไว้โอกาสหน้าถ้ายืม VGA CARD แรงๆแบบนี้มาได้อีกจะไม่ลืมถ่ายภาพมาให้ดูกันแน่นอนครับ....
    Last edited by mu.fc.champ; 22 Jan 2009 at 23:23:38.

OverclockZone Member nuttyzero's Avatar

PSU ผมก้ Gview ก้ใช้ปกตินะpsuของท่านรุ่นไร อะงับ

OverclockZone Member tavichai's Avatar
    ที่ราบลุ่มบางส่วนของเชียงราย

เมื่อก่อนผมก็คิดแบบนี้ หลังจากที่มันทำ ภาคจายไฟของ gf 6600 gt พังแบบหมดประกัน ความคิดผมก็เปลี่ยนไป

ใช้ได้สัก 4 เดื่อนกว่าๆประกายไฟพุ่งออกหลัง psu แล้วก็พา vga ลาโลกไปด้วยกัน

ก็ไม่รู้นะครับ รุ่นใหม่ๆอาจดีกว่าก่อนก็ได้นะ แต่ผมไม่อยากลองละ vga มันแพงกว่าอยู่เท่า

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

อิจฉาจัง....จะสอยเหมือนกัน อย่างงี้ CM 550w ของผมคงไหวสินะ..

OverclockZone Member ezclipe's Avatar
    KORAT / NAKORNRATCHASIMA

ดูยาวๆครับผม

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

การ์ดสวยจังเลย

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน....

OverclockZone Member c0hxv's Avatar
    อุดรธานี,หนองคาย

เย่กการ์ดสวยโ๕รตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

แล้วตอนพังมาบอกด้วยนะครับ ว่าพังอะไรบ้าง

ตัวอย่างก็มีให้เห็นอยู่แล้ว ถ้าเข้าเว็บนี้บ่อยๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

รอลุ้น ด้วยใจระทึก

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

..

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by graffiti View Post
    ..
    ลายเซ็นต์ท่านทำหน้าได้อารมณ์มาก...........

OverclockZone Member maitalk's Avatar
    รังสิต ดอนเมือง

ผมว่ารุ่นที่ท่านใช้อยู่ มันเป็นตัวที่แก้แล้ว ผมว่ารุ่น gold กะ titanium ต่างหากที่ปัญหามันเยอะ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ของแบบนี้มันขึ้นยู่กับดวงครับ อะไรก็ไม่เที่ยงหรอกครับ

ดูยาวๆ ไว้ละกันนะครับ

OverclockZone Member sunsun's Avatar
    Songkhla, Thailand

ความ 11.00น

ปล.ความไม่เที่ยง ^^

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ความ 11.00น

ปล.ความไม่เที่ยง ^^
    11.59 ก็ยังไม่เที่ยง นะครับ...

...

ก็สังเกตุมานานละ ผมใช้วัตต์เทียมดีเทค 700วัตต์ ยังเอา 9800gtx 512 อยู่แบบสบายๆ ฮาดดิส2ลูก ดีวีดี2ลูก
    สงสัยจะบอกกันปากต่อปากโดยที่ตัวเองไม่เคยได้ลองครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ลากใหว ไม่ใด้หมายความว่าไฟจะนิ่งนะครับ คอยลุ้นๆ

OverclockZone Member jakkapong0's Avatar

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ลายเซ็นต์ท่านทำหน้าได้อารมณ์มาก...........
    ของท่านก้อใช่น้อยนะคับ.....ฮึ็มมมม

Bookmarks

Bookmarks