overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: เล่าสู่กันฟัง

OverclockZone Member nookpk_023's Avatar
    อ.เมือง จ.ภูเก็ต

Exclamation เล่าสู่กันฟัง

m3a78-cm
    5000+
    ocz 2 G x 2
    asus 3650

ผมเพิ่งประกอบคอมเป็นเครื่องแรก ตอนประมาณค่ำๆ เสร็จเรียบร้อบเปิดเครื่องไม่ยอมบูทเข้าวินโด ลองขยับโน้น ขยับนี่ ทำไงก็ไม่ติด ทำใจ เช้าค่อยดู เช้ามาถอดใหม่ทั้งหมด ลองประกอบอีกที เวงกำแย้ว ขา cpu พับไป 2 ขา ค่อยๆงัดขึ้นมาที่ล่ะนิด ขาแรก หักแย้ว ใจหายแว๊บ... ลองขา 2 งัดได้ นั้งทำใจ กะว่าจะซื้อใหม่เลย แต่ไหนๆก็ไหนๆ ลองประกอบด้วยความระมัดระวัง เปิด ดันเข้าได้ปรกติ แต่แปลกอย่างนึง ผมทำดูโอแชนแนล แรมไม่ได้ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะขาหักไปหรือป่าว เลยจำใจใส่ซิงเกิ้ลแชนแนลไปก่อน ลองเอามา oc ดู (ไหนๆก็ไหนๆ) ได้ 3.0 เกินกว่านี้ไม่นิ่งล่ะ ใครเคยเป็นบ้าง เล่าสู้กันฟังบ้างนะ

hulk777
    Guest

ใจเย็นๆ ครับ ตอนที่ผมประกอบใหม่ ก็ลำบากอยุ่ เดี๋ยว เวลอัพแล้ว

OverclockZone Member DDP's Avatar

โชคดี ปน โชคร้าย

อิอิ

OverclockZone Member

ตกลงขา cpu หักมันยังใช้ได้อีกเหรอเนี่ย โชคดีจริงๆ ของผมก็เคย ทำซิลิโคนเงินหยดใส่ เช็ดไปเช็ดมา เป่าไปเป่ามา ขาหายไป1ขา ใส่เข้า เปิดปุ๊ป สัก1นาที ควัน อะไรก็ไม่รู้เหม็นเปรี้ยวด้วย พุ่งมาปั๊ป
    แกะมา กลายเป็น black edition เรยทำใจ ไม่ได้ลองต่อ ยังเก็บไว้เป็นที่ละลึก ไว้เตือนสติ อยู่ทุกวันนี้ เวลาใครจ้างประกอบคอม ก็เอาไอ้black มาวางไว้ใกล้สายตาเพื่อเตือนสติ เซ็งเรย

แล้วตกลงมานใช้ได้ปะเนี่ย จะเอามาลองใส่

OverclockZone Member nookpk_023's Avatar

-ของผมตอนนี้ใช้ได้นะ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ที่แรกก็นึกว่า จะใช้ไม่ได้ล่ะ ใครเคยทำขาหักก็ลองดูล่ะกัน นึกไม่ถึงแสดงว่าผมยังโชคดีอยู่

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เลือกหักได้ถูกขาครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เลือกหักได้ถูกขาครับ
    แหม่ ท่านวิกร ทำยังกะเลือกได้เนอะ ใจจิงไม่อยากให้หักเลย

OverclockZone Member ae86's Avatar

ลองหักดูบ้างดีมั๊ยเนี่ยเผื่อจะแรงขึ้น อิอิ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

โอ้ว เปิดติดด้วย

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

จำได้ว่ามีท่านหนึ่งบอกว่ามีร้านรับต่อขาที่หักอยู่นะครับ แต่จำไม่ได้จริงว่าที่ไครและ user อะไรบอกไว้ ลองค้นดูครับ

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

จำได้ว่ามี user ในนี้เเหละไปต่อขา จำไม่ได้ว่าเค้าว่าราคาเท่าไร เเต่ถ้ามันยังใช้ดีอยู่ ก้อ ใช้ต่อไปเเหละคับ

เวลาประกอบคอม ผมจะเช็คเเล้วเช็คอีก กว่าจะเสียบปลั๊กได้ดูเเล้วดูอีก 555+ ปนะมานว่าใจเย็นๆๆ ไม่รีบไม่ร้อน

OverclockZone Member krittamet's Avatar

สุดยอดครับ ผมมิเคยทำหัก แต่ก็คิดว่า ถ้าหัก คงประกอบ แล้วบูตมิติด แต่ท่านดันติด สุดๆ อ่ะ

OverclockZone Member [Nz]'s Avatar

ชีวิตน้ะ

OverclockZone Member jakkapong0's Avatar

ใส่เฝือกคับ
    ได้ทุกโรงบาล เอิ๊กๆ

OverclockZone Member

ให้ร้านซ่อมโทรศัพท์ต่อได้ครับ

ต่อได้ด้วยเหรอ แย่จัง ดันทำขาที่หักหายไปล่ะ ตอนนี้ลากไปเล่นๆ 234 x 13 ได้ 3.0 นิดๆ
    Last edited by nookpk_023; 25 Jan 2009 at 01:37:49.

วันนี้ลองเอา 7750 ขของเพื่อนมาลองใส่ดู กลับใช้ดูโอแชนแนลได้ สงสัยขาที่หักต้องเกี่ยวกันแน่เลย

OverclockZone Member Frankie's Avatar

Default ------

Quote Originally Posted by kritsanap View Post
    ตกลงขา cpu หักมันยังใช้ได้อีกเหรอเนี่ย โชคดีจริงๆ ของผมก็เคย ทำซิลิโคนเงินหยดใส่ เช็ดไปเช็ดมา เป่าไปเป่ามา ขาหายไป1ขา ใส่เข้า เปิดปุ๊ป สัก1นาที ควัน อะไรก็ไม่รู้เหม็นเปรี้ยวด้วย พุ่งมาปั๊ป
    แกะมา กลายเป็น black edition เรยทำใจ ไม่ได้ลองต่อ ยังเก็บไว้เป็นที่ละลึก ไว้เตือนสติ อยู่ทุกวันนี้ เวลาใครจ้างประกอบคอม ก็เอาไอ้black มาวางไว้ใกล้สายตาเพื่อเตือนสติ เซ็งเรย

แล้วตกลงมานใช้ได้ปะเนี่ย จะเอามาลองใส่
    ค่าต่อ 300 ครับ ที่พันทิพ ด่วน เลย ด้านหลัง ชั้น 3 -4

ผมเคยทำหักมา 2 ขา ฟาดไป 600

Quote Originally Posted by Frankie View Post
    ค่าต่อ 300 ครับ ที่พันทิพ ด่วน เลย ด้านหลัง ชั้น 3 -4

ผมเคยทำหักมา 2 ขา ฟาดไป 600
    แย่จัง ผมอยู่ภูเก็ต สงสัย ต้องใช้ไปก่องรอตังซื้อใหม่

OverclockZone Member DMZ's Avatar

ขา GROUND มั้งที่หัก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks