overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: หม้อน้ำแบบนี้อั่นไหมครับ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

Default หม้อน้ำแบบนี้อั่นไหมครับ

ผมใช้ตัว Black Ice X-Flow Exteme 240 ครับ พอดีถอดขายเลยเอามาล้าง เอาท่อจิ้มล้างดูคิดว่าแบบนี้หม้อน้ำอั่นไหมครับ
    รูปแรกเอาน้ำเข้าทางน้ำออก
    รูป2ลองกลับด้านดู แรงขึ้นเยอะเลย
    รูป3ไม่เชื่อกลับด้านแรงเท่ารูปแรก
    แสดงว่าแบบนี้มีทางน้ำทางน้ำออกหรือเปล่าวครับ
    Last edited by pungpond999; 14 Apr 2009 at 17:50:17.

OverclockZone Member hash's Avatar

แปลกดีครับ จริงๆแล้วมันควรจะแรงเท่ากัน

ปล.ประกวดเล็บนิ้วโป้งกับคนนี้หน่อยเป็นไง
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=379011

Water-Cooling GOD Salapao2000's Avatar

ผีหลอก ของผมมีทางเข้าออกตายตัว ฮิ ฮิ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

5555555

OverclockZone Member exit's Avatar

เคยอ่านเจอเรื่องปัญหาทำความสะอาดสายยางกับบล็อกน้ำ ไม่เคยเห็นใครพูดถึงทำความสะอาดปั้มน้ำ หม้อน้ำ พักน้ำ ใครรู้แนะนำบ้าง จะได้มีอายุการใช้งานนานๆ

อย่างหม้อน้ำ ใช้น้ำยาที่ป้องกันท่อน้ำอุดตันได้ไหม ที่เอาใช้ใช้กับท่ออ่างล้างมือล้างจาน กับท่อโถฉี่อ่ะ

OverclockZone Member hash's Avatar

เคยแต่ได้ยินเขาบอกกันว่า อย่าใช้เทปพันเกลียวกับฟิตติ้งเด็ดขาด
    เพราะเศษของมันจะหลุดเป็นขุยๆเข้าไปค้างในหม้อน้ำ ล้างยังไงก็ไม่ออก

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

ปกติมันต้องเท่ากันทั้ง 2 ด้านนี่น่า สงสัยผีหลอกเหมือนท่าน salapao2000
    Last edited by tkhacker; 23 Jan 2009 at 14:16:27.

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

Quote Originally Posted by hash View Post
    เคยแต่ได้ยินเขาบอกกันว่า อย่าใช้เทปพันเกลียวกับฟิตติ้งเด็ดขาด
    เพราะเศษของมันจะหลุดเป็นขุยๆเข้าไปค้างในหม้อน้ำ ล้างยังไงก็ไม่ออก
    การทำความสะอาดก็ทำตามปกติล่ะคับ...สังเกตุดูว่าถ้าก้นถังพักกับสายขุ่นหรือมีตระกอน ให้ถอดทำความสะอาด
    ได้เลยครับพวกตระกอนมันจะไปสะสมที่ wb เกาะกันเป็นขาวๆดำๆ อิอิ...ของผมใช้เป็ดโปร...ก่อนจะเอาเป็ดราด
    ควรแกะพวกวัสดุที่เป็นยางออก...ก่อน...จับบแช่ได้เลยแล้วก็ขัดด้วยแปรงสีฟัน...ขัดจนพอใจแล้วก็เอาไปล้าง
    เสร็จแล้วก็เช็ดแล้วก็รีบห่อด้วยกระดาษเช็คชู่เพื่อไม่ให้มันขึ้นสนิมเขียว...อิอิ มันจะไม่เงา เด๋วต้องไปนั่งขัดกันใหม่
    แล้วก็ไปล้างอุปกรณ์ต่างๆต่อได้เลย...สายถ้ามันขุ่นมากก็ซื้อเปลี่ยนใหม่แต่ถ้าขุ่นน้อยๆก็ใช้ต่อได้...แต่ก็หาแปรง
    ล้าง ขวดนมเด็กมาถูล้างก็ได้ใช้ได้ดีเช่นกัน.......

OverclockZone Member salamanderkmutt's Avatar
    BTS/MRT : บางบอน + อารีย์ + พญาไท + อุดมสุข

55555 ห้องน้ำบ้านพี่ปอน์ดเหลืองแล้ว หุหุหุ

OverclockZone Member kengza16's Avatar

น้ำพุ

OverclockZone Member exit's Avatar

ดีนะล้างไส้ได้เยอะ แล้วตามด้วยน้ำยายิ่งดี

OverclockZone Member noopetchy's Avatar
    กรุงเทพ พระราม2

สงสัยม่อน้ำเสียคับ ส่งมาให้ผมดีกว่าคับ 555+

OverclockZone Member Soulblazer's Avatar

OverclockZone Member beamn2oo's Avatar

2ทางรูไม่เท่ากันหรือป่าวครับ ยิ้งรูเล็กก็จะทำให้น้ำพุ้งไกล

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

โทษการประปาครับ

OverclockZone Member min26's Avatar

ไปร้าน ที่ขายพวกน้ำยา แอร์ อุปกรณ์ แอร์ รถยนต์ อะครับ บอกว่า เอา R11 เป็นน้ำยา ล้าง ภายใน พวก คอยร้อน คอยเย็น โดยตรง รับรอง สะอาด เทน้ำยา ใส่เข้าไป เอามือ อุดทางเข้าทางออก แล้ว เขย่าๆๆๆ ต้องเอามืออุดแน่นๆๆนะ พวกเมื่อ เขย่าแล้ว แรงดัน มัน มหาศาล ลองไปทำดู ขวดละ 90 มั้ง แต่ รับรองความสะอาดแทบ เย็น ด้วย รับรองพวก ตะกอน ด้านใน ร้อง กร๊ดๆๆๆ รีบวิ่งออกไม่ทัน
    Last edited by min26; 7 Feb 2009 at 23:29:34.

OverclockZone Member rc4739's Avatar
    สำโรง บางนา เสรี เมืองทอง ไอทีสแควร์

เรื่องทิศทางนี่อาจมีจริงนะ ผมเคยเล่นเครื่องเสียง สายอินเตอร์คอนเน็คกับสายลำโพงนี่ขนาดเป็นโลหะตันๆยังมีทิศทางเลยครับ กลับทิศนี่เสียงตื้อทันทีครับ

Bookmarks

Bookmarks