Announcement

Collapse
No announcement yet.

การทาซิลิโคนควรทาบ่อยไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การทาซิลิโคนควรทาบ่อยไหมครับ

การทาซิลิโคนควรทาบ่อยไหมครับ
    ทั้งCPUและGPU
    ถามกูรูหน่อยคับ
    ท่านแกะเอาCPUกะGPUมาทาใหม่บ่อยแค่ไหนครับ
    *-*

ทาใหม่ทุกครั้งที่แกะ ถ้าไม่แกะก็ไม่มีปัญหางับ อยู่ได้นาน หรือขยันอยากแกะมาทาก็ได้นิ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
      ทาใหม่ทุกครั้งที่แกะ ถ้าไม่แกะก็ไม่มีปัญหางับ อยู่ได้นาน หรือขยันอยากแกะมาทาก็ได้นิ

ตามนี้
      หรือปีนึงเอามันออกมาเปลี่ยนซักทีก็ดี

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
        ตามนี้
        หรือปีนึงเอามันออกมาเปลี่ยนซักทีก็ดี
        5555555555 ผมโรคจิตครับ ใส่ซิ้งของ CM V8 อยู่ดีดี ผมว่ามันก็เย็นพอพอกันกับซิ้งจีนแดงที่ผมซื้อมาตัวละ 750 บาท เลยรื้อๆๆๆๆอยู่พักเดี๋ยวครับ ซิ้งจีนใส่แล้ว ผมกะว่าใส่จีนแดงให้พักก่อนแล้วมาต่อV8คือเสียดายของอะตอนซื้อV8หมดเลยจัดมาก่อนเด๋วว่าV8มาก็จะซื้อใหม่ครับ ซิ้งจีนแดง อยู่เฉยๆ ก็ 50-55แล้ว เล่นGTA IV แปปเด๋ว60-64 ดับซะงั้ง เซงเลยต้องรื้ออีกรอบ เปรียบแล้วV8 เย็นกว่าซิ้งจีน เห็งๆเลย V8 เฉยๆ 36-39 ฟูๆหน่อยก็ 44-49 แค่นั้น ไม่เอาอีกแล้วซิ้งจีนแดง เข้าเรื่องเลยละกัน คือว่าผม++ไม่มีซิลิโคน++เพราะรื้อบ่อย6เดือนออกมาทาใหม่ครั้ง ตอนนี้ เอาอะไรไม่รู้สี ขาวๆเป็นหลอดของที่เค้าใช้ซีนกาวรถอะไรประมาณนี้อะครับผมก็ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร แต่!!!!!!!!พอท่าไป เย็น ซะงั้ง ร้องเพียง 32 - 35 ตอนดูตอนเที่ยงร้อยๆ เลยละ งงเลยดีกว่าซิลิโคนซะงั้ง

Comment

ดันๆๆ

Comment

เช็คอุณหภูมิตอน full load เอา

ถ้าร้อนมาก ก็ขันน๊อตให้แน่ก่อน

ถ้ายังร้อนค่อยเปลี่ยน ซิลิโคน

แต่ส่วนใหญ่เกินปีก็เลิกเห่อแล้ว รอมันร้อนดับค่อยทำ เอิ๊กๆ

Comment

ผมทาใหม่ทุกอาทิตย์

Comment

ทาหนามากเกินก็ร้อนได้ ทาน้อยไปก็ระบายความร้อนไม่ดี

ผมว่านาน ๆ ทาก็พอครับ

Comment

ผมรื้อคอมครั้ง1ทาใหม่ครั้ง1ครับ (ประมาณ3เดือนรื้อที เพราะฝุ่นเยอะเห็นแล้วรับ บ่ ได้)

Comment

ขอบคุณคร้าฟฟ

*-*

Comment

มีอารมณ์แกะก็ทา

Comment

ซิลิโคนที่เสริมหน้าอกยังไม่เห็นต้้องเปลี่ยนเลย......งุงิงุงิ

Comment

ซะงั้น
                          *-*

Comment

ทาตอนถอดซิ้งมาทำความสะอาด กับ ตอนเปลี่ยน cpu

Comment

ทาไหม่บ่อยคงไม่ไหวรื้อเหนื่อย

Comment

Working...
                              X