Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมเป่าแรม (*ไฮคราส*)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมเป่าแรม (*ไฮคราส*)

รูปอยู่หน้า 4 นะคร๊าบบ

สวัสดี เพื่อนๆชาว ocz ครับ วันนี้ 6 เมษายน 2552 หลังจากมีเพื่อนๆสมาชิกต้องการพัดลมเป่าแรมราคาและสวยๆมาใช้

หลังจากมีเพื่อนสามชิกต้องการให้ผมอัพรูปแต่รูปนั้นแฟนผมเพลดลบทิ้งไปไม่เป็นรัยครับ วันนี้ว่างๆ จากการทำงานผมได้ทำแบบร่างของโครงการ

ที่ 3 เสร็จพอดี แต่ที่ล๊อกของแรม ขอเก็บเป็นความลับครับ อิอิ ส่วนแบบร่างโครงการ 3 จะอยู่ที่หน้า 3 นะครับ เชิญชมได้ครับ

ข้อความโครงการ 1 ขอทิ้งไว้ละกันครับ

สืบเนื่องจากผมได้ขาย พัดลมเป่าแรมของ ocz xtc ออกไปทำให้เวลา oc แล้ว

แรมเกินร้อนขึ้นมานี้สิ เลยไม่รู้จะเอาวิธีไหน ให้พัดลมมาเป่าแรมโดยว่างใว้เฉยๆ (มันหมดยุคแล้ว)

เลยได้เกิดไอเดียจากพัดลมเป่าแรมยี่ห้อหนึ่ง โดยค่าใช้จ่ายในการทำครั้งนี้น้อยมาก หากเทียบค่าตัวกัน

3 - 4 เท่าเลยก็ว่าได้ ดังนั้นผมเลยทำการทำมันขึ้นมาสะเลย รอชมนะครับ

แบบร่างครับ

Last edited by oilnfon; 16 Apr 2009, 20:31:15.

ในขั้นตอนการตัดแผ่นผมไม่ได้ถ่ายภาพให้ชมนะครับ แบตกล่องหมดพอดีเลยได้ชาร์ตไว้

เริ่มจากอุปกรณเลยครับ (เดียวอธิบายภาพนะครับขอลงก่อน)
    อันแรกเป็นน้ำยาผสานพลาสติกครับ

ดินน้ำมันสีดำเอ้ เอามาใช้ทำมัยเดียวรู้ครับ กับท่อหดไว้เวลาเก็บงานต่อสายครับ

สายถัก

สีสเปรย์สีดำ และสีเคลือบ

พัดลม 4 เซน. ต่อสายไฟเรียบร้อย

สาย โมเลก ไว้ต่อเข้าเมนบอร์ด อิอิ

หลังจากที่ผมได้ทำการขัดรอยต่อต่างๆๆ ให้มันดูเป็นเนื้อเดียวกันก็พ่นสี

และ

ต่อไปนำพัดลม 4 เซน มาลองดิ

ทำการติดพัดลมกับ body

โดยการใช้น้ำยาผสานพลาสติกครับพี่น้อง ทาลงไป

หลังจากติดพัดลมกับ body ทั้งหมดแล้ว อ่าส์ เป็นรูปเป็นร่างแล้ว

ทำสีอีกนิสสิ สวยได้ใจ

อีกภาพ

กดที่ช่องเพื่อเอาสายไฟออกจากช่องเสียบไฟ

ต่อสายไฟและเก็บงานด้วยท่อหด

อีกภาพ

เอาสายถักมาใส่เพื่อความสวยงาม

และเก็บงานสายถักด้วยท่อหดตามเดิม

ต่อช่องเสียบไฟเข้าไป อ่ะสวยยังครับ

นำไปเทสดูสิว่าใช้ได้บ่ โอ้วแจ่มม

พระเอกเรามาแล้วดินน้ำมัน นำมันมาเก็บงาน

ต่อไป

เป็นอันเสร็จพิธีเอิก

สวยไม่สวยประการใดติดชมได้นะครับ วันนี้คงพอแค่นี้ก่อนเดียวเอาเข้าเคสเมื่อไรจะถ่ายภาพมาให้ชมครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by dukdikza View Post
    โอ เข้าใจเลยว่าเอาดินน้ำมันมาทำไมครับ.....ลองเอาติดตั้งในคอมแล้วถ่ายรูปมาให้เพื่อรฃนๆดูหน่อยดิครับ
    Originally posted by XsoeIIsJ View Post
    อยากเห็นตอนไส่จังครับ

จัดให้แล้วนะครับ
    Last edited by oilnfon; 23 Jan 2009, 20:32:36.

Comment

รอชมครับ

Comment

จองด้วย

Comment

จองมั้ง

Comment

่Jong

Comment

เห็นเค้าจองกัน จองด้วยคน

Comment

ดูด้วยคน...

Comment

อัพให้แล้ว บางส่วนครับ อีกแปปก็เสร็จแล้ว

Comment

คล้ายๆของ Corsair เลย

แต่สนุกกว่าเยอะเลยแบบนี้
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

จองด้วย น่าดู

Comment

รอชมต่อ

Comment

ปูเสื่อครับ

Comment

เสร็จแล้วครับ ติชมได้นะครับ ทั้งหมดนี้ ผมใช้เงินไป 285 บาทครับ ไม่แพงเลยใช่ไหมครับกับพัดลมเท่ห์ๆสักตัว

Comment

โอ เข้าใจเลยว่าเอาดินน้ำมันมาทำไมครับ.....ลองเอาติดตั้งในคอมแล้วถ่ายรูปมาให้เพื่อรฃนๆดูหน่อยดิครับ

Comment

Working...
                              X