Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอย xbox 360 มีคำถามครับช่วยหน่อยสงสัยจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอย xbox 360 มีคำถามครับช่วยหน่อยสงสัยจริงๆ

ตรงทีวงไว้อ่ะครับปกติมันขึ้นไฟรอบวงเลยเหรอครับ....ของผมมันขึ้นที่เดียวเองแล้วก็สงสัยดวยว่ามันคืออะไรแล้วก็เลข1 2 3 4 รอบวงนี่หมายถึงอะไรครับ

......ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files

Originally posted by beermis View Post
    ตรงทีวงไว้อ่ะครับปกติมันขึ้นไฟรอบวงเลยเหรอครับ....ของผมมันขึ้นที่เดียวเองแล้วก็สงสัยดวยว่ามันคืออะไรแล้วก็เลข1 2 3 4 รอบวงนี่หมายถึงอะไรครับ

......ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ปกติจะต้องติดแค่ตัวใดตัวหนึ่ง ตัวเลขนี้ว่าเราคือจอยที่เท่าไร โดยของ XBOX สามารถต่อได้ 4 ตัวดัวกัน และแต่ล่ะตัว จะต้องขึ้นไม่ซ้ำตำแหน่งกัน

Comment

ต่อเข้าไปจะขึ้นรอบวงครั้งแรก (เพื่อแสดงสถานะว่าจอยOnline) จากนั้นไฟจะดับไป

ไฟจะแสดงว่าเป็นจอยตัวที่เท่าไหร่ (1-4)แบ่งเป็น2กรณี
      1. ใช้Driver V.1.0 จะไม่มีไฟขึ้น
      2. ใช้Driver V.1.1 ไฟจะขึ้นตรงเลขเบอร์ของจอยครับ
      ลองดูกระทู้FAQ(ที่ปักหมุดอยู่ข้างบนน่ะ)นะครับว่ามันขึ้นแบบไหน (จริงๆอันนี้ก็มีบอกในกระทู้FAQด้วย)

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        ต่อเข้าไปจะขึ้นรอบวงครั้งแรก (เพื่อแสดงสถานะว่าจอยOnline) จากนั้นไฟจะดับไป

ไฟจะแสดงว่าเป็นจอยตัวที่เท่าไหร่ (1-4)แบ่งเป็น2กรณี
        1. ใช้Driver V.1.0 จะไม่มีไฟขึ้น
        2. ใช้Driver V.1.1 ไฟจะขึ้นตรงเลขเบอร์ของจอยครับ
        ลองดูกระทู้FAQ(ที่ปักหมุดอยู่ข้างบนน่ะ)นะครับว่ามันขึ้นแบบไหน (จริงๆอันนี้ก็มีบอกในกระทู้FAQด้วย)
        ขอบคุณครับกับคำตอบ........ผมอ่านในfaqเหมือนกันแต่สงสัยอ่านผ่านๆเลยมองไม่เห็นโทษทีครับ

Comment

หมายถึงรูปน่ะครับ ลองดูได้ว่าไฟมันขึ้นแบบไหน พอดีผมมีแค่2ตัว เลยไม่ได้ลองมากกว่านั้น

Comment

เอาไว้บอกไฟแดงครับ

Comment

Working...
            X