ปัญหาคือ ไม่มีภาพตัวละครตอนฉากหนังครับ และไม่มีเสียงด้วย แต่ฉากหนังที่เป็นฉากmovie ก็ปรกติครับ เล่นก็ปรกติ มีเสียง มีภาพปรกติดี

คือ ตอนแรกผมก็คิดว่ามันเป็นฉากลีออนมองไปรอบๆอะไรประมาณนี้ แต่พอไปนานๆเข้า ผมก็งงว่า ทำไมลีออนมองไปใต้ตู้ทำไม ผมเลยลองไปลงอีกคอมนึง เป็นคอมเก่า เล่นแล้วกระตุก แต่กลับมีภาพขึ้น และมีเสียงด้วย

ก่อนหน้านี้ bio 3 ผมก็เป็นคล้ายๆกัน คือ พอขึ้นฉากหนังตอนแรกแล้วมันค้าง อันนั้นผมไปลองอีกคอมก็เล่นได้

ก่อนหน้านี้อีกที nfs mw ผมก็ค้าง แต่พอลงวินโดวใหม่ ไดรเวอร์+อื่นๆแล้วก็เล่นได้ (คือลบแล้วลงไดรเวอร์ใหม่ไม่หาย)

ใครรู้วิธีแก้ไข ช่วยทีเถอะครับ ผมจนปัญญาแล้วจริงๆ จะขอซื้อการ์ดจอใหม่ พ่อก็ไม่ให้

การ์ดจอผม radeon 9550 128MB รุ่น gv-r955128d CPU 2.8E MEM 1GB