Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับเรื่อง core duo + x1600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับเรื่อง core duo + x1600

คือมองไว้ตัวนี้ครับ ASUS A8Ja16DSM80d

spec ก็.........

โปรเซสเซอร์ Intel Core Duo Processor T2050

ความเร็วสัญญาณนาฬิกา 1600MHz

ชิปเซ็ต Intel 945GM Express

หน่วยความจำ 512MB(Max2048MB)

ฮาร์ดดิสก์ 80GB

ชิปกราฟิก ATI X1600 256MB

Intel PRO Wireless 3945GB

จอภาพ 14.1" WXGA Color Shine LCD

DVD-Super Multi Drive

รองรับการเชื่อมต่อไร้สาย Bluetooth

กล้อง Webcam ติดตั้งในตัวเครื่อง 0.35M

ราคา ก็ ตก ราวๆ 33,000 พี่ๆ ว่ามัน โอเคไหมคับ เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นๆ

อีกอย่างคืออยากถามว่า
    core duo + x1600 พอเทียบกะ core 2 duo + go7300 แล้ว อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่าOKเลยนะครับ เสปกขนาดนี้ในราคาเท่านี่ ของAsusอีกต่างหาก
    ในความเห็นผมนะ น่าซื้อมากแล้วเอามายัดแรมเพิ่มอีก512เป็น1Gb Dual Channel หาที่เป็นDDR2 667Mhzนะครับ เพราะAsusให้เป็น667Mhz

ถ้าเอามาเล่นเกมแบบประหยัดเงิน ผมว่าตัวนี้แจ่มไปเลยนะครับ ยังไงซะถ้าเล่นเกมน่ะมันเอาที่การ์ดจอเป็นหลักอยู่แล้วครับ การ์ดจอดีมีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ

ติดอยู่อย่าง ถ้าจะใช้Vista 64Bit CPUตัวนี้ไม่รองรับนะครับ ที่เหลือ แจ่มครับ

ปล. ผมก็ใช้A8อยู่ครับ รุ่นCoreDuo T2050เหมือนกัน มันก็ไม่ได้ช้านะครับ อย่างน้อยผมก็ว่ามันโหลดอะไรต่อมิอะไรเร็วกว่า PC CPU AthlonXP 2600+ @ 2.2Ghzของผมอ่ะ ยังไงก็ใส่แรมเพิ่มเป็น1Gbละกัน

โดนส่วยตัวนะ ถ้าไม่แคร์เรื่องไม่รองรับ64บิตอ่ะ ซื้อเลย

Comment

ขอบคุณครับ คุณ Beaver_XT

Comment

-*- อยากให้มีคนมาแสดงความคิดเห็นเยอะจังครับ จะได้เป็นแนวทาง -*-

Comment

ถ้าไม่คิดถึง ว่าจะลง Win Vistra ก็ โอเคนะ แต่ถ้าคิดถึง แนะนำ A6QT52DSM ดีกว่าครับ เพราะ CPU มาน AMD Turion x2 64bit @ 1.6GHz VGA GF7600go 256Mb จอ 15 นิ้ว นะครับ นอกนั้นก็คล้ายๆกันต่างกันที่ ไม่มี BlueTooth สนนราคาก็ ไม่น่าเกิน 40k ในเวลานี้นะ ถ้าไม่ชอบ ก็ A8JP ที่มานใช้ C2D+x1700 สนนราคา ราวๆ 47k ไปเลือกเอาและกัน

Comment

ผมเพิ่งซื้อ compaq v3193 มา
            c2d 1.6
            sata 120
            512
            intel 945gm express
            dvd super multilayer
            ราคา 29900

อย่างนี้โอเคไหมครับ

Comment

compag v3192 ครับพิมพ์ผิด

Comment

พอดี แฟนอยากได้ ตัวที่มี vga ใช้เล่นเกมอย่าง the sims ตัวใหม่อะครับ -*-

Comment

ช่วยตอบหน่อยฮ่ะ

ไม่ทราบว่าราคานี้ และ สเปกตามนี้ อัพเดทเมื่อไหร่อ่ะครับ แล้วมันมือหนึ่งหรือป่าว(ดูราคาแล้วตกใจครับ) เผอิญผมก็สนใจสเปกและราคาตามนี้อยู่อ่ะครับ พอไหว งบ 30000 เอง ชอบ ASUS ครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับพี่พี่ แล้วงานคอมมาร์ทนี้ราคาจะลงเหลือเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

Comment

ราคานี้ร้านไหนคับ

Comment

Working...
                    X