ลงโปรแกรมช้าอ่ะครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ลงโปรแกรมช้าอ่ะครับ

OverclockZone Member kornvisiht's Avatar

Default ลงโปรแกรมช้าอ่ะครับ

เวลาลงโปรแกรมต่างๆจากแผ่นซีดีกับแผ่นดีวีดีมันจะโหลดช้ามากๆเลยอ่ะครับแล้วถ้า
    ผมไปคลิ๊กที่วินโดวส์อื่นมันก็จะไม่โหลดเลยอ่ะครับ
    คือตอนแรกเลยผมใข้ xp แล้วคอมมานช้าลงๆ(แต่ลงโปรแกรมก็ปกตินะครับ)
    เลยมาถามในบอร์ดนี้เค๊าว่าวินโดวส์คืนทรัพยากรณ์ไม่ทัน
    ให้ลงวินโดวส์ใหม่
    เลยให้อาจารย์เค๊ามาลง vista ultimate x64 ไว้อ่ะครับ
    ตอนนี้คอมมันไม่ช้าลงแล้วอ่ะครับแต่มันมีปัญหาโหลดโปรแกรมช้าแทน
    ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรเหรอครับ
    แล้วผมควรจะแก้ไขยังไงครับ
    รบกวนด้วยนะครับ

OverclockZone Member 4701030316's Avatar

สเปคเครื่องเท่าไหร่ครับ?

OverclockZone Member kornvisiht's Avatar

AMD Athlon X2 6000+ [3.00Ghz]
    M/B Ausus m2n68
    ram kingstron 2gb*2 [bus800]
    vga power colour hd4670 1gb ddr3
    ตามนี้อ่ะครับ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

ลองเอาแผ่นไปลองกับ ไดร์วDVDตัวอื่นดูครับ

Bookmarks

Bookmarks