overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: จะหาเน็ต adsl ใช้้ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีของอะไรที่ไม่ต้องเปิดเบอร์โทรศัพท์บ้านครับ

OverclockZone Member GFX's Avatar

Default จะหาเน็ต adsl ใช้้ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีของอะไรที่ไม่ต้องเปิดเบอร์โทรศัพท์บ้านครับ

ตามนั้นเลยครับ

OverclockZone Member aomzaa's Avatar

ของ MAX NET คะ

เราก็ใช้อยู่คะ 2 เมก 590 บาท

OverclockZone Member mummymax's Avatar

Max net นี่ต้องอยุ่ในพื้นที่ให้บริการนี่ครับ จำกัดพื้นที่มากๆ -*- ผมใช้ไม่ได้อยุ่นอกพื้นที่ T_T

OverclockZone Member GFX's Avatar

max net นี่ไม่ต้องขอโทรสับบ้านหรอครับ

หมายถึงเดินสายมาเลยน่ะครับ

OverclockZone Member heroin's Avatar

cat hinet or tt&t

ผมเพิ่งลากมาวันนี้ ลองไปเมื่อกี้ เน็ต cat 2048/1024 มาต่อกับกล่องโทรศัพท์เเล้วก็ต่อสายเข้าเร้าทืเตอร์โมเด็ม

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

Maxnet งับเจ้าเดียวเลย นอกนั้นต้อง มีเบอร์บ้านด้วยงับ แต่พื้นที่บริการ ไม่ทั่ว กทม. นะงับ ดูเอาใน web เค้าละงับ

ps เดินสายโทรมานั้นละ แต่ไม่ต่อสัญญาณ โทรให้เฉยๆ มีแต่สัญญาณ net

OverclockZone Member opas347's Avatar

Maxnet แน่นอนเลยครับ
    ไม่ต้องมีเบอร์โทรแต่เล่นเน็ตได้

OverclockZone Member sobeit's Avatar

1 maxnet
    2 buddy

พื้นที่ที่ไม่ต้องใช้สายโทรศัพท์ buddy จะมีมากกว่า(กทม.)

OverclockZone Member

Wink nguans

Hinet By cat ครับ ป๋ม เสถียร ดี เดิน สายใหม่ ด้วยๆๆๆ ระยะทางไม่เกิน 4 กม นะ จาก เสา ครับ ไม่ทราบอยู่ แถว ใหน adsl อย่างเดียว ครับ

เออ ๆ ขอถามอีกคำถามน่ะครับ

ไม่ทราบว่า ถ้าจะต่อเน็ตแบบไม่เอาเบอร์โทรศัพท์ฺ ต้องอายุเท่าไร่ครับ

เคยโทรไปถามแล้ว เค้าบอกถ้าจะต่อโทรศัพท์ต้องอายุ 20+

ผมยัง 19 อยู่เลย ไม่รู้ต่อเนตอย่างเดียว ต้อง 20 มั้ย

เออ ๆ ขอถามอีกคำถามน่ะครับ

ไม่ทราบว่า ถ้าจะต่อเน็ตแบบไม่เอาเบอร์โทรศัพท์ฺ ต้องอายุเท่าไร่ครับ

เคยโทรไปถามแล้ว เค้าบอกถ้าจะต่อโทรศัพท์ต้องอายุ 20+

ผมยัง 19 อยู่เลย ไม่รู้ต่อเนตอย่างเดียว ต้อง 20 มั้ย

OverclockZone Member heroin's Avatar

cat hinet 2/1 Mb
    ไม่มีเบอร์
    เเค่โทรบอก อยู่เเถวไหน ผมอยู่ ตจว มาถึงเดินสายเข้ามา ขอสำเนาทะเบียนบ้าน พร้อม สำเนาบัตรประชาชน อายุนี่ไม่รู้เเต่ควรบรรลุนิติภาวะเเล้วมั้ง นั่งกรอกใบสัญญา ติดตั้งเข้ามาเสร็จ เขาบอกเย็นๆปล่อยสัญญาณ ถ้าทำเองเป็นก็หาโมเดมมาต่อ เซ็ทค่าตามที่เขาให้ไว้ เล่นได้เเล้วครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

อายุไม่ถึง ใช้ชื่อ ผู้ปกครองเอาสิงับ เอาใบ มอบอำนาจไปทำแทนได้เลยงับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    อายุไม่ถึง ใช้ชื่อ ผู้ปกครองเอาสิงับ เอาใบ มอบอำนาจไปทำแทนได้เลยงับ
    ใช่ครับ
    ผมไมไ่ด้ทำมอบอำนาจ เขาขอสำเนาทะเบียนบ้านกับบัตรประชาชนเจ้าของร้าน สัญญาเช่า พอดีอายุแค่ 19 และตึกเช่าเอา โทรศัพท์เลยจดเป็นชื่อพี่ เพราะพี่เป็นคนทำสัญญาเช่า

แต่ตอนที่บ้าน ผมไม่วางไปที่ศูนย์ เขาเลยเขียนมาให้ที่บ้านเลย แม่เลยจัดการ เลยเป็นชื่อแม่

OverclockZone Member virus023's Avatar

แวะเข้ามาดูแล้ว ก็ขอ พลอย กระทู้ หน่อยนึงครับ
    ตอนนี้ใช้ไวเรส ของอพาทเมนท์ ที่อยู่ใกล้ๆ อยู่
    อยากจะมีเน็ตเป็นของตัวเอง ที่เล็งไว้คง max net
    แต่ว่า สำคัญตรงที่ ผมเช่าห้องอยู่นะครับ ไม่รู้ว่า
    ต้องดำเนินการอย่างไร

Quote Originally Posted by virus023 View Post
    แวะเข้ามาดูแล้ว ก็ขอ พลอย กระทู้ หน่อยนึงครับ
    ตอนนี้ใช้ไวเรส ของอพาทเมนท์ ที่อยู่ใกล้ๆ อยู่
    อยากจะมีเน็ตเป็นของตัวเอง ที่เล็งไว้คง max net
    แต่ว่า สำคัญตรงที่ ผมเช่าห้องอยู่นะครับ ไม่รู้ว่า
    ต้องดำเนินการอย่างไร
    ต้องติดต่อเจ้าของห้องก่องละงับว่าเค้า ยอมให้เดินสายหรือเปล่า... แล้วถึงปายติดต่อ maxnet ตามปกติละงับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    ต้องติดต่อเจ้าของห้องก่องละงับว่าเค้า ยอมให้เดินสายหรือเปล่า... แล้วถึงปายติดต่อ maxnet ตามปกติละงับ
    ตามนี้ครับ เพราะสายต้องติดตั้งกับตัวอาคาร

ในส่วนสำเนาทะเบียนบ้าน-บัตรประชาชน ใช้
    สัญญาเช่าก็ได้
    บัตรประชาชน
    สำเนาทะเบียนบ้าน ที่เราอยู่ เช่น บ้านเกิดเรา ที่อยุ่ภูมิลำเนา บ้านxx/xx จ.zzzz ก็เอาอันนี้แหละครับ

ผมทำแบบนี้ตอนย้ายจากร้านเดิมมา

OverclockZone Member virus023's Avatar

Quote Originally Posted by Zepherous View Post
    ตามนี้ครับ เพราะสายต้องติดตั้งกับตัวอาคาร

ในส่วนสำเนาทะเบียนบ้าน-บัตรประชาชน ใช้
    สัญญาเช่าก็ได้
    บัตรประชาชน
    สำเนาทะเบียนบ้าน ที่เราอยู่ เช่น บ้านเกิดเรา ที่อยุ่ภูมิลำเนา บ้านxx/xx จ.zzzz ก็เอาอันนี้แหละครับ

ผมทำแบบนี้ตอนย้ายจากร้านเดิมมา
    ขอบพระคุณครับ

OverclockZone Member ponggood's Avatar

ถ้าใช้บริการของ cat ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    และค่าบริการประมาณเท่าไหร่
    ใช้ระยะในการดำเนินงานกี่วันคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks