Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาเน็ต adsl ใช้้ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีของอะไรที่ไม่ต้องเปิดเบอร์โทรศัพท์บ้านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหาเน็ต adsl ใช้้ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีของอะไรที่ไม่ต้องเปิดเบอร์โทรศัพท์บ้านครับ

ตามนั้นเลยครับ

ของ MAX NET คะ

เราก็ใช้อยู่คะ 2 เมก 590 บาท

Comment

Max net นี่ต้องอยุ่ในพื้นที่ให้บริการนี่ครับ จำกัดพื้นที่มากๆ -*- ผมใช้ไม่ได้อยุ่นอกพื้นที่ T_T

Comment

max net นี่ไม่ต้องขอโทรสับบ้านหรอครับ

Comment

หมายถึงเดินสายมาเลยน่ะครับ

Comment

cat hinet or tt&t

ผมเพิ่งลากมาวันนี้ ลองไปเมื่อกี้ เน็ต cat 2048/1024 มาต่อกับกล่องโทรศัพท์เเล้วก็ต่อสายเข้าเร้าทืเตอร์โมเด็ม

Comment

Maxnet งับเจ้าเดียวเลย นอกนั้นต้อง มีเบอร์บ้านด้วยงับ แต่พื้นที่บริการ ไม่ทั่ว กทม. นะงับ ดูเอาใน web เค้าละงับ

ps เดินสายโทรมานั้นละ แต่ไม่ต่อสัญญาณ โทรให้เฉยๆ มีแต่สัญญาณ net

Comment

Maxnet แน่นอนเลยครับ
                ไม่ต้องมีเบอร์โทรแต่เล่นเน็ตได้

Comment

1 maxnet
                  2 buddy

พื้นที่ที่ไม่ต้องใช้สายโทรศัพท์ buddy จะมีมากกว่า(กทม.)

Comment

nguans

Hinet By cat ครับ ป๋ม เสถียร ดี เดิน สายใหม่ ด้วยๆๆๆ ระยะทางไม่เกิน 4 กม นะ จาก เสา ครับ ไม่ทราบอยู่ แถว ใหน adsl อย่างเดียว ครับ

Comment

เออ ๆ ขอถามอีกคำถามน่ะครับ

ไม่ทราบว่า ถ้าจะต่อเน็ตแบบไม่เอาเบอร์โทรศัพท์ฺ ต้องอายุเท่าไร่ครับ

เคยโทรไปถามแล้ว เค้าบอกถ้าจะต่อโทรศัพท์ต้องอายุ 20+

ผมยัง 19 อยู่เลย ไม่รู้ต่อเนตอย่างเดียว ต้อง 20 มั้ย

Comment

เออ ๆ ขอถามอีกคำถามน่ะครับ

ไม่ทราบว่า ถ้าจะต่อเน็ตแบบไม่เอาเบอร์โทรศัพท์ฺ ต้องอายุเท่าไร่ครับ

เคยโทรไปถามแล้ว เค้าบอกถ้าจะต่อโทรศัพท์ต้องอายุ 20+

ผมยัง 19 อยู่เลย ไม่รู้ต่อเนตอย่างเดียว ต้อง 20 มั้ย

Comment

cat hinet 2/1 Mb
                          ไม่มีเบอร์
                          เเค่โทรบอก อยู่เเถวไหน ผมอยู่ ตจว มาถึงเดินสายเข้ามา ขอสำเนาทะเบียนบ้าน พร้อม สำเนาบัตรประชาชน อายุนี่ไม่รู้เเต่ควรบรรลุนิติภาวะเเล้วมั้ง นั่งกรอกใบสัญญา ติดตั้งเข้ามาเสร็จ เขาบอกเย็นๆปล่อยสัญญาณ ถ้าทำเองเป็นก็หาโมเดมมาต่อ เซ็ทค่าตามที่เขาให้ไว้ เล่นได้เเล้วครับ

Comment

อายุไม่ถึง ใช้ชื่อ ผู้ปกครองเอาสิงับ เอาใบ มอบอำนาจไปทำแทนได้เลยงับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                              อายุไม่ถึง ใช้ชื่อ ผู้ปกครองเอาสิงับ เอาใบ มอบอำนาจไปทำแทนได้เลยงับ
                              ใช่ครับ
                              ผมไมไ่ด้ทำมอบอำนาจ เขาขอสำเนาทะเบียนบ้านกับบัตรประชาชนเจ้าของร้าน สัญญาเช่า พอดีอายุแค่ 19 และตึกเช่าเอา โทรศัพท์เลยจดเป็นชื่อพี่ เพราะพี่เป็นคนทำสัญญาเช่า

แต่ตอนที่บ้าน ผมไม่วางไปที่ศูนย์ เขาเลยเขียนมาให้ที่บ้านเลย แม่เลยจัดการ เลยเป็นชื่อแม่

Comment

Working...
                              X