Announcement

Collapse
No announcement yet.

G84***AGP ที่รองรับ Direct X10

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G84***AGP ที่รองรับ Direct X10

ข่าวสั้นๆครับ หลังจากที่ Direct X10 ออกมาตัวเป็นๆ กับ Geforce 8800 กันแล้ว และอยุ่ในแบบของ PCI-Express แต่แล้วก็มีความหวังสำหรับผุ้ที่ไม่ต้องการที่จะ upgrade เครื่องอย่างมากมายมหาศาลด้วยการเปลี่ยน mainboard และ vga ตัวใหม่ที่เป็น PCI-Express เพราะทาง NVIDIA จะมีการออกการ์ดจอ ให้รองรับ DirectX 10 ได้ ในรูปแบบของ AGP โดยใช้รหัสกับการ์ดตัวนี้ว่า G84 และเจ้า G84 ตัวนี้เองที่ทาง NVIDIA ได้วางแผนการตลาดเอาไว้ว่าจะเข้ามาแทนที่ Geforce 7600 GS ทั้งหมด สำหรับการวางตลาดจริงนั้น คาดว่าจะอยุ่ในช่วง เดือน เมษายน สำหรับราคาเจ้า G84 ตัวนี้ ราคาตกอยู่ที่ตัวละราวๆ €100 อยากรู้เหมือนกันว่าจะออกมาหน้าตาเป็นเช่นไร ไม่รู้จะเหมือนรุ่นพี่ DirectX10 อย่าง Geforce 8800 รึปล่าว ที่เหลือต้องรอติดตามเอาครับ

http://www.theinq.com/default.aspx?article=37790

โหะ ๆ แข่งกานเลยอ่า !!! เลือกมะถูก แต่คงต้องจบด้วย ATI กับรหัสใหม่ X 2900 XTX !!!

Comment

เยี่ยมครับ

แต่สำหรับผมจะใช้Vista ที่รองรับDirect X 10 เนี่ย ถึงUpgradeการ์ดจอได้ แต่เกรงว่า CPU กะRam แล้วก็ PSU ไปไม่ไหวอ่ะดิT_T

Comment

AGP ตายยากจิงๆ

Comment

ต่อเชื้อให้ AGP อิอิ

Comment

AGP ยังอยู่ไปอีกสักพักใหญ่เลยนะนี่

Comment

ขออีกทีครับ AGP NEVER DIE !

Comment

ตั้งหน้าตั้งตารออยู่เลยครับ รีบมาไวไวน้า (ห้ามเเพงด้วย อิอิ)

Comment

AGPสู้โว้ย

Comment

Working...
                  X