Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำด้วยครับ..ร้านเกมส์ อัพเกรด หรือ ประกอบคอมใหม่ดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำด้วยครับ..ร้านเกมส์ อัพเกรด หรือ ประกอบคอมใหม่ดีกว่าครับ

spec. ที่ใช้อยู่ปัจุบัน 20 เครื่อง
    AMD Sempron 3000+ 1.81 Ghz. Ram 1 gb.
    Hd 80 Gb. card จอ Gfroce 6200

พอดี card จอ ที่มีอยู่เริ่มมีปัญหา ไม่ support เกมส์ใหม่ ๆ นะครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

บอดอะไรครับ

Comment

board ASUS K8N
      card จอ AGP ครับ

Comment

ผมว่าจะแพงกับการ์ดจอครับ ไม่น่าคุ้ม agp ของน้อยมากและราคาสูงไป และความแรงก็น้อยอีก

จะเล่นเกมใหม่ ก็ต้องซื้อใหม่แล้วครับ ก็ลงทีละส่วนก่อน 5 เครื่อง 10 เครื่อง

เครื่องเก่าก็ไว้สำหรับเล่นเน็ตทั่วไปไปก่อน ส่วนนึงก็อาจจะขายออกไปครับ ทั้งชุดยังใช้งานได้ ก็คงได้พอสมควร

Comment

ขอสอบถาม spec. เครื่องที่เหมาะกับร้านเกมส์ตอนนี้ ด้วยครับ
          ถ้าประกอบใหม่ ไม่รวม จอ จะตกราคาต่อเครื่องประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ลองห้องนี้ดีกว่าครับ ให้หลายๆคนช่วยจัดครับ

จัดสเป็ค ประกอบคอมพ์ อัพเกรด ( 21 คน กำลังดูอยู่ )
            สอบถามสเป็คเครื่องคอมพิวเตอร์ แนะนำการอัพเกรดอุปกรณ์

http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=35

Comment

แนะนำให้ประกอบใหม่เลยครับ
              amd x2 5200+ ก็ได้เลยครับ
              การ์ดจอสัก 9500gt-9600gt (ปีนี้ เบลดแอนด์โซล์น่าจะเข้าแล้ว เกมนี้การ์ดต่ำกว่า 8600GT ผมว่าลำบากนะ)
              แรมสัก 2 กิ๊กครับ จะทำให้การคลายตัวของข้อมูลคลายไวมากๆ

ส่วนที่เหลือใช้ในร้าน ขายทิ้งโลดครับ

Comment

ประกอบใหม่ คุ้มกว่าคับ

Comment

จัดใหม่ไปเลย คุ้มกว่าครับ

จัดให้เลยครับ

AMD Athlon X2 4800+
                  Asrock N61P-S
                  RAM Kingston 2 GB Bus 800
                  Spark GF9500GT DDR3 256 MB
                  HDD เอาสัก 160 GB คงพอ

รวมๆ แล้ว ไม่เกิน 8500 ต่อชุดครับ ซื้อเยอะมีลดอีก ครับ

Comment

Working...
                  X