overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: อยากเล่นเกม RPG ท่เป็น non-target action น่ะครับ ตอนนี้มีเกมไหนอีกบ้าง

OverclockZone Member ZilverBullet's Avatar

Default อยากเล่นเกม RPG ท่เป็น non-target action น่ะครับ ตอนนี้มีเกมไหนอีกบ้าง

แนะนำทีครับ ส่วนใหญ่ เกมประเภทนี้ผมชอบมาก
    พวก oblivion , Mass Effect , witcher , ล่าสุดก็ Rise of Argonauts (แม้มันจะไม่ค่อย RPG เท่าไหร่)
    (โทษทีครับ Fallout จบแล้วครับ ลืมบอก)
    มีเกมไหนอีกบ้างครับ ที่เป็น action RPG แบบไม่ใช่กดเมาส์คลิกเดินไปตี แบบนั้นไม่เอา
    อ่อ แนว online ก็พอได้นะครับ
    Last edited by ZilverBullet; 25 Jan 2009 at 00:39:28.

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

Fall out 3 ไม่เปิดกว้างเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้เดินตามเนื้อเรื่องหลักตลอดเวลา
    Farcry 2 อันนี้ไม่ใช้ RPG แต่ก็มีการเก็บเพชรไปซื้อของ คล้าย RPGนิดๆ
    Two World เกมเก่า แต่ก็ถือว่าลอก Oblivion ได้ดีพอควรเลยครับ

นึกออกแค่นี้ครับ เพราะส่วนใหญ่จะเล่นRPGแบบคลิ๊กเดินอ่ะคับ

OverclockZone Member

Gothic ไงครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Fallout 3 ไม่เปิดกว้างตรงไหนอ่ะ....

ใหม่ๆไม่ค่อยมี แนะนำ Starwar Knight of the Old Repuplic เก่าแล้ว แต่สนุกมาก

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    Fallout 3 ไม่เปิดกว้างตรงไหนอ่ะ....
    แฮะๆ ในความคิดผมอ่ะครับ เกมที่เปิดกว้างมันต้องแบบ ไม่มีวันจบอ่ะคับ อย่างGTA และก็เกมFall out เนี่ยะ ถ้าเราเดินเล่นไปมั่วๆ เจอ Super Mutant,Mine Lurk,Yao Guang(พิมพ์ไม่เป็น)
    ตบตายเนี่ยะ มันเสียเวลาไปเปล่าๆเลยครับ ได้EXpไม่คุ้มเท่าตะลุยทำเควส เลยรู้สึกว่ามันเป็นเกมบังคับเล่นตามเควส แต่แวะออกไปอะไรก็ได้ มากกว่าเป็นเกมที่เปิดกว้างแบบที่ถ้าขยันเก็บเลเวล ก็จะเก่ง แต่ผมก็เข้าใจว่า Bethesda เค้าทำเกมมีเนื้อเรื่อง เลยจำเป็นที่จะต้องให้ผู้เล่นทำเควสให้จบเนื่อเรื่อง
    (แต่อยากให้ตอนจบเล่นต่อได้จริงๆ อยากเห็นโลกใหม่ 555)

เอาเป็นว่าผมไม่ได้ว่าคุณ Nihilus นะครับ ต่างคนต่างความคิดครับ ก็ขอบคุณที่เสนอความเห็นมาครับ
    ปล. จะกลายพันธุ์มั้ยเนี่ยะ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar

อ่อ...ไม่เป็นรัยครับ แค่ความเห็นไม่ตรงกันเอง
    ที่ผมว่ามันเปิดกว้างเพราะการทำ quest หนึ่งมันมีทางเลือกให้้้ทำหลายทางและให้ผลลัพท์ที่ต่างกันไป
    ถ้ามองในมุมที่ว่าเล่นไม่มีวันจบก็ประมาณ The sims มั้งครับ
    ส่วนใหญ่เกม RPG มันก็ต้องเล่นซัก 2รอบ ถึงตามเนื้อเรื่องจะไม่เยอะมากแต่มันมีอะไรที่มากกว่าเล่นตามเนื้อเรื่องอีกเยอะ
    เดี๋ยว Fallout มันก็ออกตัวเสริมมาแหละครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

RPG ใหม่ๆ เหรอ

ก็รอ Dragon age อยุ่แต่ ยังไม่ออก morrowwind เล่นยังอะ ภาคนั้นก็ใช้ได้

ไม่งั้นก็ตระกูล FF ไปเล่นย้่อนหลังก็ได้นะ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

Fallout3 ครับ สไตล์เดียวกับ oblivion แต่ง่ายกว่าแล้วก็ไม่น่ารำคาญเหมือน oblivion ครับ

ตอนเล่น oblivion มันให้ความรู้สึกเหมือนโกงเกมส์บ่อยๆ เลย ตีม้าตัวเองบ้าง ปั้มเลเวล block,armor ยัดสกิลล่องหน เทพ ศัตรูทำอะไรไม่ได้...

OverclockZone Member ZilverBullet's Avatar

Fallout 3 เล่น แล้ว จ้า โทษทีๆ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

อันนี้หรือเปล่าครับ RPG

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    อันนี้หรือเปล่าครับ RPG

เอาละเริ่มจะฮากันละทีนี้ ************เรียนท่าน ZilverBullet กระทู้ของท่านกำลังจะออกทะเล โปรดนำเรือมาดึงกระทู้ของท่านกลับเข้าฝั่งด่วน
    Last edited by [aom]club; 25 Jan 2009 at 02:04:05.

เจอ 3อันล่างเข้าไป คนต้องเตรียมเรือกันล่ะทีนี้
    RPG แบบนี้ คงต้องเล่นCrysis ไม่ก็ Farcry 2 ล่ะครับ มาเป็นบ้องๆ เลย

OverclockZone Member
    facebook.com/cryptothailand

เอ้า ฮา........................

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

Star wars : Knights of the Old Republic
    Star Wars Knights of the Old Republic II: The Sith Lords สองเกมส์นี้นับรึเปล่าหว่า
    Fable: The Lost Chapters

OverclockZone Member Violent's Avatar

เออ แฮะ ลืม Febal ไปได้ไง

เล่นเกมเก่าๆ ไหมล่ะ พวก

Never winternight 1 / 2 เล่นแต่ภาคหลักก็พอนะ

Plane escape torment

Bulder Gate 1 / 2 อันนี้ ตำนาน RPG เลย

^
    ^
    นั่นมันเมาส์คลิกแล้วเดินไปฟันครับ ผมเล่นหมดแล้ว หลังๆชักเบื่อ ขอแบบ action น่ะครับ
    ปล. star war นี่ มีแบบ RPG ด้วยหรอ เด๋วจะลองหามาเล่นดูนะครับ

Bookmarks

Bookmarks