Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูระบบน้ำของผมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูระบบน้ำของผมหน่อยคับ

อยากทราบการต่อระบบน้ำหน่อยคับว่าจะต่อยังไงให้เย็นคับ
    E8200 (ซิงค์เดิม40องศา)
    VGA HD4870(ร้อน80องศาซิงค์เดิมรอบพัดลมเดิมจากโรงงาน)

ชุดน้ำที่จะใส่
    1. Swiftech Apogee GTX Water Block
    2. Swiftech MCRES-Micro Thank
    3. ปั้มSwiftec 655
    4. Swiftech MCR-220 Radiator (2ตัว)หรือSwiftech MCR-220 Radiator(1ตัว)กับ Thermaltake Aqua TMG1(1ตัว)
    5. ส่วนBlockVGAช่วยแนะนำหน่อยคับไม่รู้ว่าจะใส่รุ่นไหนดี งบไม่เกิน3000

ใส่เคส Gigabyte Aurora 570

(ผิดพลาดประการใดช่วยแนะนำด้วยคับ)

Radiator swiftech 2 ตัวครับ

block vga รอท่านต่อไป

Comment

^
      ^
      ^
      ตามนั้นเลย อิอิ

Comment

ขอบคุณคับแต่มีวิธีต่อชุดน้ำไมคับกำลังปวดหัวว่าจะเอาหม้อน้ำไปไว้ไหนอีกตัวเนี่ยหนักใจ

Comment

ถ้าเป็นผมนะ เล่นหม้อน้ำตัวเดียว 3 ตอนครับ ประหยัดที่ ประหยัดเงิน และประหยัดแรงดันน้ำด้วย

ผมจะต่อแบบนี้ครับ

655 --> หม้อน้ำ --> CPU --> GPU --> ถังพัก --> กลับปั๊ม

ส่วน GPU ถ้าตามงบแนะนำ MCW60 ครับ แล้วหา Heatsink มาแปะเม็ดแรม แต่ถ้าเพิ่มงบอีกหน่อยจะเล่นแบบตัวเต็มครับ คงเป็น EK 4870

แต่ถ้าสั่งนอกผมจะเล่นแบบนี้

655+EK Top --> หม้อน้ำ --> D-Tek Fuzion V1 --> EK 4870 --> ถังพัก --> กลับปั๊ม

ส่วนพัดลมก็ Yateloon รอบสูง แล้วหาตัวควบคุมมาพ่วง จะได้ควบคุมรอบได้ครับ

Comment

ตามนั้น

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

มีพัดลม Yateloon มาขายจ๊า

Comment

ผมใช้Tagan600Wจะพอไมคับ

Comment

Originally posted by palm2499 View Post
                    ผมใช้Tagan600Wจะพอไมคับ

ผมว่าพอนะ

Comment

Block VGA ทำเอง รับประกันความเย็น ติดต่อผมได้ครับ ราคาคุยกันก่อน

Comment

ขอชมหน่อยคับว่าเป็นยังไง

Comment

Working...
                        X