Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องwndows 64 บิท ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องwndows 64 บิท ครับ

คือผมอยากทราบว่าถ้าลงวินโดว์64บิทแล้วโปแกรมต่างๆๆๆต้องเป็น64บิทรึเปล่าครับ เช่นphoshop 3D maxs winamp nero อ่ะไรปะมาณนี้

ไม่ต่างครับ ทำงานพอกัน
    เเต่พวก Photoshop จะมีเเบบ 64 bit ครับอาจจะทำงานเร็วกว่า
    3D MAX อาจจะดีขึ้น
    เเต่ Winamp กับ Nero ยัง 32 บิทอยู่

Comment

แล้วแต่โปรแกรมไหนรองรับ หรือไม่รองรับ 64Bit ค่ะ

Comment

ลงวินโดว์64บิต แต่โปรแกรมไม่ต้อง 64 บิตก็ได้ ใช้โปรแกรม 32 บิตธรรมดาๆ นี่แหละ แต่บางโปรแกรม ก็ไม่รองรับ วินโดว์ 64 อย่างที่เคยเจอก็ Alcohol.120%.v1.9.6.4719 ลงแล้วโปรแกรมมันไม่ทำงาน

แต่ที่ใช้หลักๆ ก็พวก โฟโต้ชอฟ สามดีสตูฯ แม๊ก พวกนี้ใช้ได้นะ แล้วก็ใช้แรมไ้ด้เยอะขึ้น ไ
        ปๆ มาๆ ก็เลย ลง ทั้งวินโดว์ 32 บิต และก็วินโดว์ 64 บิต แล้วแต่จะใช้ทำอะไร

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          ไม่ต่างครับ ทำงานพอกัน
          เเต่พวก Photoshop จะมีเเบบ 64 bit ครับอาจจะทำงานเร็วกว่า
          3D MAX อาจจะดีขึ้น
          เเต่ Winamp กับ Nero ยัง 32 บิทอยู่
          Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
          แล้วแต่โปรแกรมไหนรองรับ หรือไม่รองรับ 64Bit ค่ะ
          Originally posted by ทองดี View Post
          ลงวินโดว์64บิต แต่โปรแกรมไม่ต้อง 64 บิตก็ได้ ใช้โปรแกรม 32 บิตธรรมดาๆ นี่แหละ แต่บางโปรแกรม ก็ไม่รองรับ วินโดว์ 64 อย่างที่เคยเจอก็ Alcohol.120%.v1.9.6.4719 ลงแล้วโปรแกรมมันไม่ทำงาน

แต่ที่ใช้หลักๆ ก็พวก โฟโต้ชอฟ สามดีสตูฯ แม๊ก พวกนี้ใช้ได้นะ แล้วก็ใช้แรมไ้ด้เยอะขึ้น ไ
          ปๆ มาๆ ก็เลย ลง ทั้งวินโดว์ 32 บิต และก็วินโดว์ 64 บิต แล้วแต่จะใช้ทำอะไร
          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X