overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: พัดลม Harddisk เด็ก 15 [มือใหม่ โมชิ้นแรก]

OverclockZone Member Jame_VM's Avatar

Default พัดลม Harddisk เด็ก 15 [มือใหม่ โมชิ้นแรก]

มาใหม่ครับชื่อเจมส์อยู่นครนายก

ก็ไม่มีไรมากเรื่องก็มีอยู่ว่ากาลครั้งหนึ่งนานมาแล้วเปิดเว็บไซ OC เข้ามาใน Mo.Zone เลยอยากโมบ้างซื้อพัดลม 8 cm มาสองตัวบังเอิญทำถุงแตกไม่รู้ตัวน๊อดหายเลยใส่พัดลมได้แค่ตัวเดียวจึงมีความคิดบรรเจิด ไปรื้อหลังบ้านเห็นเศษลวดอยู่วงนึุงจึงเก็บมาคิดว่าจะทำอะไรดี (ตูอยากโม)
    ดูตามภาพเลยละกันขี้เกียจบ่น

เสป็กเครื่องผมครับ ทุกวันนี้ไม่ต้อง OC ก็เล่น Crysis ปรับภาพปานกลางได้สบายๆ (เขียนถูกป่าว)
    CPU : AMD x2 5000+ 2.6GHz
    Ram : CORSAIR DDR2 2Gb x 2 = 4 GB
    VGA : ATI Redeon X1650 Pro DDR2 512MB [ชิปเซ็ดกันเป็นของ Nvidia]
    Main Bord : อัสซุส M2N68
    Harddisk :I 250 GB

โฉมหน้าคอมสุดเทพของผม

เครื่องในครับก่อนโม (รกมาก)
    และนี่คืออุปกรณ์สุดเท่ที่เราต้องเตรียมกัน 555+

เริ่มกันเลยดูตามรูปนะ
    นำลวดสอดเข้าไปดังภาพ

แล้วยัดเข้าไปในช่องดังภาพนี้

อย่าลืมเอาลวดใส่เข้าไปในรูที่ต้องการและหมุนขดลวดทั้ง 4 ด้านให้แน่น
    ภาพล่างนี้ผมเอา HDD ขึ้นมาเสียบอีกช่องเพื่อให้ติดกันไปเลย

เสร็จแล้วครับพี่น้อง

อันต่อไปนี้ช่วยติเตียนด้วยนะครับผมจะจัดสายล่ะ

555+ ใช้เหล็กที่ห้อยผ้าม่านมาเก็บสาย (นครนายก ไม่รู้ที่ไหนมีสายถักกับไส้ไก่ขาย)
    ตบท้ายด้วยรูปพระจันทร์ยิ้ม

OverclockZone Member Jame_VM's Avatar

เดี๋ยวจัดสายเสร็จจะมาลงอีกที

กำไม่มีใครคอมเม้นให้เลย

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

ต้องจัดสายอีกสักหน่อยครับ รับรองว่าสายเลย
    สายถักลองติดต่อกระทู้นี้ดูครับ รู้สึกว่ามีแบ่งขายเป็นเมตรด้วย
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=366583
    Last edited by dukdikza; 24 Jan 2009 at 20:05:41.

ต้องจัดสายอีกสักหน่อยครับ รับรองว่าสายเลย
    สายถักลองติดต่อกระทู้นี้ดูครับ รู้สึกว่ามีแบ่งขายเป็นเมตรด้วย
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=366583
    อืมจะหามาใส่นะครับ

Moderator Gearhead's Avatar

- ติดด้านล่าง HDD จะได้ประโยชน์มากกว่าครับ เพราะ ความร้อนเกิดที่ด้านล่างมากกว่า
    - สายไฟเส้นอื่น ลองแอบด้านหลังด้วยครับ จะดูโล่งขึ้นอีกเยอะครับ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

รูปเล็กไปฟน่อยครับ ความคิดดี ลุยต่อไปเลยครับ นักมอส

OverclockZone Member

ย้ายพัดลมไปเป่าตรงแผงวงจรของฮาร์ดดิสตามที่ท่านหัวเกียร์บอกจะดีกว่าครับ

OverclockZone Member oatrb's Avatar

ใช่ครับ เป่าข้างบนมันไม่เย็นขึ้นหรอก - -

กำ...

OverclockZone Member keng1831's Avatar

เข้าใจครับว่าเด็ก 15

immortalpao's Avatar

พัดลมสีสวยครับ ลองจัดให้ดี ถูกหลัก แหล่มเลยครับ

หุหุ ผมทำตั้งแต่อายุ14และนี่ 18อิอิ เล่นตัวไหญ่ เอาลงมาไว้ที่วงจรฮารดิส ครับ ความร้อมที่ควรไล่ออก

ต้องไล่จากตัว วงจร มันหุหุ

อืมผมมีความคิดอีกอย่างหุหุ OC แล้ว ตัว ซิฟเซทมันจาร้อนเปลี้ยนซื้งเล็กๆ ไห้มานจิ +พัดลมแรงๆหน่อยOKเลย

หุหุ ทำอยู่ คอมผมNo เคสน่ะหุหุ วางไว้ กับหนังเสื้อเล่มหน่าๆ หุหุแบบ ช่างแหละเพราะ ถอดเข้าถอดออกบ่อยอิอิ

ลืมมเยยยท่านน

ขายLE1250 ประกัน 3ปีเต็ม ครับ บัตรซิ้งพร้อมแถมซิลิโคนไห้ด้วยหุหุ

พร้อม/M/B Asus M2V ประกัน10 เดือน หุหุ สภาพ แจ่มเลย

2ชิ้นเหมาไป3000 สนใจ0825922328 ครับ

OverclockZone Member willkungza's Avatar

^
    มีมาขายของด้วยนะท่าน เเต่ข้างบนยังไงมันก็ไม่เย็นขึ้นหรอกอะท่าน ( ผมเด็ก 13 ) อิอิ

^
    ^
    ^
    13 หรือ 31 คับท่าน
    แต่ผม13จริงๆนะ สิบสามไม่ใช้ สามสิบเอ็ด

ใส่พัดลมเพิ่มแล้วก้อเย้นขึ้น

เย้นขึ้น ก้อ OC HDD ต่อกันเลยยยย

OverclockZone Member golfgolfgolf's Avatar

พัดลมสวยซื้อมาเท่าไหร่

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

เก็บสายหน่อย เดี่ยวจิ่งจกจะย้ายเข้าไปอยุ่

Bookmarks

Bookmarks