Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ความร้อน e8200 ครับ รบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ความร้อน e8200 ครับ รบกวนด้วยครับ

ของผม e8200
    p5q pro
    g.skill 1066 2*2
    400*8 ไฟ auto
    @3.2 ครับ ตอนนี้ ความร้อนนี้เราดูที่ตัวไหนอะครับ
    ใน speedfan กับ everest
    cpu-30 ใช้ sp2004 เทส ไปที่ 45-47
    core 0-42 ใช้ sp2004 เทส ไปที่ 58-60
    core 1- 48 ใช้ sp2004 เทส ไปที่ 60-62
    ใช้เทส พร้อมกัน2หัว
    ครับ ไม่ทราบว่ามันร้อนมากเปล่าครับ ดูที่ตัวไหนเป็นหลักครับ ใช้ zink แมงป่องแดง ครับ ว่าแต่มีใครใส่zinkแล้วบอร์ดมันงอๆมั่งเปล่าครับ
    แล้วมันยังพอจะไปได้อีกมะครับ ช่วยชีแนะด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

ชิว ๆ

Comment

ของผม ก็ยังไม่เคยเทสแต่ของคุณถือว่าไม่ร้อน

Comment

ขอบคุณ ครับ ช่วยตอบอีกนะครับ ยังมะครบข้อเลยครับ อยากรู้+งง มากมายครับ

Comment

ทำไม core 0กะ1 มันต่างกันตั้ง 6องศา อะครับมีอะไรเสียหรือเปล่าครับ แล้วอุณภูมิ นี่ดูที่ตัวไหนเป็นหลักอะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ต่างกัน 5-6 องศา ปกติสำหรับ Intel Core 2 Duo

Comment

แงบ ๆ 30 หรอ ชิว มาก ๆ

Comment

Originally posted by monkeypond View Post
                แงบ ๆ 30 หรอ ชิว มาก ๆ
                ตกลงดู ที่ cpuเป็นหลัก ใช่เปล่าครับ ไม่ใช่ดูที่ core
                ใครใช้ zinkแมงป่องแดงหรือตัวที่คล้ายๆกัน มั่งครับ ใส่แล้วบอร์ดมันแอ่นๆมั่งเปล่าครับ แล้วบอร์ดแอ่นนี้มันจะพังเร็วเปล่าครับ

Comment

ดูที่ core จะใกล้ความจริงมากกว่าครับ

Comment

เวงละครับ เทสไปเทสมา cpu ขึ้นไป113 c เปิดดู3โปรแกรมเท่ากันหมด เลยอะครับมันจริงเปล่าครับ แต่core ยังอยุ่เท่าเดิม60กว่าๆ เลิกเทสตั้งนาน แล้วมันก็ยัง 113 c อยุ่เลยอะงงครับ

Comment

ลอง reset เครื่องใหม่ก็หายเลยครับ เหลือ30อะครับ งง ๆเป็นที่ไรอะครับ แล้วถ้า 113 cจริงนี่มันจะcomมันจะ ตัดเองมะครับหรือมันไม่ตัดให้ แล้วเราสามารถตั้งcomให้มันตัดเองที่ 70องศาได้เปล่าครับ

Comment

Working...
                      X