overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 17 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 336

Thread: !!!Show!!! : Hackintosh 10.5.5 สุดยอดแห่งความลงตัว+Review Program+Test !!!!!!!!

OverclockZone Member vani11ass's Avatar

Default !!!Show!!! : Hackintosh 10.5.5 สุดยอดแห่งความลงตัว+Review Program+Test !!!!!!!!

!! Hackintosh Leopard 10.5.5 by Leo xXx ที่สุดแห่งความสเถียร !!

Up Date ครั้งที่#1 ผลทดสอบการเปรียบเทียบ Mac แท้ ด่านล่างครับ 27/01/2009
    Up Date ครั้งที่#2 ถอย 9800GTX+ใช้งานได้สมบูรณ์
    09/02/2009

http://forums.overclockzone.com/foru...=381233&page=6

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาว Mac ทุกคน วันนี้ผมจะขอโชว์ แมคเท่ หรือ Hackintosh ของผม
    จุดประสงค์ของกระทู้นี้คือ แบ่งปันความรู้กับเพื่อนๆชาว Mac และนำไปประยุกต์ใช้กันครับ
    แล้ว ก็ต้องขอบคุณ OCZ Mac ด้วยครับที่ตอยตอบปัญหาและให้ข้อมูลในการลง Hackinyosh ได้สำเหร็จ
    โดยเฉพาะกระทู้ของท่าน wangtrirat http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=195965
    ที่เขียนกระทูดีๆ ครับ ขอบคุณครับ

ต้องบอกก่อนว่า หลังจากที่ใช้ Hackintosh มาซักระยะ+ใช้Macจริงมาซักระยะ ปรากฎว่าผมกลับชอบ Hackintosh มากกว่า เพราะเราสามรถ จัดแต่งสเปคได้ตามที่เราต้องการ
    แล้วก็ประหยัดมากๆด้วย การที่ Mac ได้ใช้ Cpu ของ Intel เนี้ย
    ถือว่าเป็นโชคดีของพวกเราชาวแมคเท่ห์ อย่างมาก ต้องยกความดีให้ 55+ Thank YOUU

ครับ หลังได้จากลองผิดลองถูก มาเป็น100รอบ ลงเป็นร้อยรอบ ก็ได้ ข้อสรุปคือ
    Leo xXx 10.5.5 Beta 1 ถึงแม้มันจะเป็นแผ่น Beta แต่ก็แรงอย่าบอกใคร
    ส่วน วันนี้ที่จะ รีวิวให้ดู ก็มี OSX86/Parallels/โปรแกรมต่างๆ อ่านกันเต็มอิ่มแน่นอนครับ

เริ่มด้วย Spec ของผม

Cpu : Core 2 Duo E8400 3.0>3.59 สเถียรดี 6090บ.
    MB : GA-EP31-DS3L Rev.2.1 เป็นเมนบอร์ดตำนานสำหรับลง OSX86ไปแล้ว 2250บ.
    Ram : OCZ 4gb SLI Edition 2g*2 3000บ.
    HDD : Segate SATAII 500G/320G 2100+1700 = 3800บ.
    VGA : EVGA 9800GTX+ SuperClcok ไปถอยมาละครับ อิอิ
    DVD : Asus DVD-RW22x SATA LightScribe 840บ.
    Lan : D-Link DWA-110 600บ. รุ่น Hit ของชาว Mac เท่

ดูจาก สเปคโดยรวมของผมนะครับ ราคาไม่แพงเลย เป็นสเปคที่คุ้มค่ากับการใช้งานมากๆ
    เร็วแรงแบบพอเพียง

ส่วนแผ่นที่ผมได้ลองก็มีหลายค่าย

Kalyway 10.5.2 --> ตัวนี้ เก่าไป Driver น้อย ไม่อยาก Patch เยอะ
    iDeneb 10.5.4/10.5.5 --> ตัวนี้ใช้งานได้ดี แต่ว่ามันหน่วงๆ มองเห็นแค่ 1 Core
    iATKOS 5i 10.5.5 --> ตัวนี้ ก็พอๆ กะ iDeneb ครับ
    Jas 10.5.4 Sever --> ตัวนี้ ผมลงแล้วใช้คีย์บอร์ดไมได้ ไม่รู้เป็นไร
    iPC Leopard 10.5.6 --> เพิ่งออกเลย แจ่มดีครับ Driver เยอะกว่า Leo อีก
    ลายละเอียด iPc http://www.infinitemac.com/f36/ipc-o...md-sse2-t1789/
    xXx Leo 10.5.5 --> แจ่มครับถูกใจตัวนี้ ที่สุด ฟันธง !!!! อิอิ
    xXx Leo 10.5.6 --> แจ่มเหมือนกันโปรแกรม Driver เยอะมากๆ แต่ชอบ10.5.5 มากกว่ารู้สึกมันเร็วกว่า

แล้วก็ผมลองนั่งนับตอน Boot ดูที่เป็นจอขาวแล้วมีรูป apple ตรงกลางแล้วหมุนๆแต่ละแผ่นแต่งต่างการดังนี้ครับ
    iDeneb หมุน25-30รอบ/iATKOS หมุน25-30รอบ/iPc หมุน6-12รอบ /Leo10.5.5 หมุน 1-5รอบเร็วมากกก!!!/
    Leo10.5.6 หมุน5-10รอบ ขำๆ อิอิ

ผมสรุปนะครับ ค่ายที่น่าเล่น แล้วปัญหาน้อยๆ ใช้งานได้ดี ก็มี
    iDeneb/Leo/iPC 3ค่ายครับ ขึ้นอยู่ กับอุปกร์ของแต่ละท่าน
    แรงไม่แรง ดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับท่านเลือก Driver ตอนลงด้วยครับอันีน้สำคัญ เวลาลงอย่าพยายามติ๊กมั่ว
    อย่าติ๊ก Driver ทับ กัน เลือกน้อยๆก่อน แล้วค่อยๆเพิ่มครับ

ผมไม่ได้อัพเป็น 10.5.6นะครับ เพราะลองอัพแล้ว หน่วงๆ ยอมใช้10.5.5 แต่เร็วกว่า ดีกว่า หุหุ

เริ่มต้นมาดูหน้าตา Desktopของผม จากหน้าจอของผม จะเห็นได้ว่าผมตกแต่งไอคอนเล็กน้อย
    เดี้ยวผมจะบอกวิธีเปลี่ยน ไอคอนทีหลังนะครับ มาดูก่อน Net ใช้ได้ปกติดูสัญญาญที่มุมขวา
    ผมใช้ DWA-110 D-Link มีDriverในแผ่น ยี้ห้อรุ่น Hit สำหรับแมคเท่เหมือนกัน เห็นคนใช้กันเยอะก็อยากลองมั่งมันจะดีหรือป่าว ก็ดีครับ สัญญาญแรงไม่มีตก คุ้มค่ากับราคามาก ส่วนการ์ดจอ ก็มองเห็นครับ

วิธีเปลี่ยนไอคอน ตรง About This Mac ตามภาพด้านล่างเลยครับ เข้าไปที่โปรแกรม
    OSX86 Tools แล้วเลือก Modify About This Mac ภาพด้านซ้ายจะเห็นว่ามีให้เลือก 3 หัวข้ออันแรกคือเปลี่ยนภาพ Logo Apple ก็กด Change แล้วเลือกรูปเลยครับ ต่อมาถ้าตรง
    About This ของท่านๆ เป็น Cpu แต่เขียนว่า Unknow ท่านก็กด Autoset Cpu Info มันก็จะเห็นเลยครับ หรือถ้าท่านอยาก จะเท่ขึ้นอีก !!!! ก็กดคำว่า Setcpu Info แล้วมันจะให้เขียนเลยครับ
    ท่านจะเขียนเป็น Core I7 มันก็จะขึ้น แบบนั้นครับ 55+ เปลี่ยนแรมก็เหมือนกันครับ เขียนได้ตามสบาย จากรูปแลกผมเปลี่ยนข้อความ Ram เอง ปกติมันขึ้น800Mhz แต่ผมเปลี่ยนให้เป็น960ตามที่ clock ครับ อิอิ

ต่อไปครับ Cpu สามารถทำงานได้เต็มประสิทธิภาพ 2 Core Ram 4Gb ก็เช่นเดียวกันทำงานได้เต็มที่เนียนๆ เลยครับ

ต่อมาเป็นโปรแกรม Himmel Bar สวยและสะดวกดีครับ ติดมากับแผ่น Leo 10.5.5/10.5.6
    เอาไว้เลือก ใช้งาน โปรแกรมต่างๆ

ต่อมาขอโชว์ Parallels เลยละกันครับ เดี้ยวโปรแกรมต่างๆเอาไว้ด้านล่าง นะ อิอิ
    ผมได้ลอง มา ทั้ง VM ทั้ง Parallels 3.0/4.0
    ส่วนตัวชอบการทำงานของ Parallels 4.0 ครับ ฟังชั่นเยอะมากๆสวย และสเถียรดีครับ 3.0ก็สเถียรนะครับเร็วดี แต่ว่าฟังชั่นมันน้อยไปหน่อย
    ตอนลง ผมแบ่ง HDDไว้32gb แรมมี4GB แบ่งไปให้ Parallels 1512mb
    แรมควรแบ่งไม่เกิน ครึ่งนึงของที่เรามีนะครับ เช่น มีแรม2GB ไม่ควรแบ่งแรมเกิน1gb
    แนะนำสำหรับคนที่อยากใช้ Parallels แบบลื่นๆ ขอให้มีแรม 4GB กำลังดี ต่ำกว่านั้น ใช้เล่นเกมไม่เหมาะครับ ใช้ทำงานได้อย่างเดียว ส่วนการแบ่ง VGA ผมก็แบ่งไว้200mb ขึ้นอยู่กับความแรงของท่าน แบ่งน้อย ภาพก็ไม่ละเอียด
    !!!!! แล้วก็สิ่งที่ลืมไม่ได้ครับ Windows ที่ใช้ลง ควรจำเป็น Windows ที่ไม่กินแรมมากสเถียรๆ
    อันนี้ผมใช้ Windows Xp Original ครับ เร็วดี
    มาดูรูปกันครับ ผมใช้โหมด Coherence ผมชอบมากสวยดีครับ ข้างหลังใสๆ และจะเห็นได้ว่า มีHDD ขึ้นมาตรงหน้าจออีกอันนึง ที่เขียนว่า Windows XP ซึ่งสะดวกมากครับ การแชร์ไฟล์ผ่าน windows ก็ทำได้สะดวกครับ

รูปต่อมา สำหรับใครที่อยากลงเกม อันนี้ขึ้นอยู่กับ Windows ที่ใช้ด้วยครับ ผมลอง2อัน
    Windows Xp Original ลงเกมได้ไม่มีปัญหา แต่ลอง Windows Xp Ture Fast V4 กลับลงเกมไม่ได้
    จะรู้ได้ไงว่าเครื่องไหนลงได้ไม่ได้ จากรูปครับ เข้าไปที่ Add Hardware ครับ จากรูปนี้ปกติดี
    ถ้าไม่สามารถลงเกมส์ได้ มันจะไม่เจอ PCI Device ครับ ผมลองแก้แล้วแก้ไม่หายเลยเปลี่ยน window ก็หายเลยครับ

ต่อมาครับ หุหุ อันนี้คงเป้นที่อยากรู้ของทุกคน ว่ามันสามารถเล่นเกมได้หรือไม่ คำตอบคือ !!!
    ได้ครับ ลื่นไหลไม่มีปัญหา
    มีลงไว้2เกมด้วยกัน ยังไม่มีเวลาลองเกม แรงๆ ไว้ลงแล้วจะมาเสริมอีกทีครับ
    มาดูเกมแรกเลยครับ
    1.Audition เกมส์ Online เล่นได้ลื่น ไม่มีปัญหาไม่มีการกระตุกภาพสีสดดีครับปกติ Active X ใน Internet ก็ลงได้ไม่มีปัญหาเหมือนกัน แต่เล่นได้แต่หน้าจอเล็กนะครับ ปรับไมได้
    แล้วก็ มีอีกเกมส์ที่เคยลองครับ Pangya เล่นได้ดี ลื่น เกจปังย่าไม่มีกระตุก ปรับขนาดหน้าจอได้ครับ
    Pangya ไม่มีรูปนะครับ ยังโหลดแพทไม่เสร็จ นานมาก -*-

2.เกมที่2ครับ CS Source ปรับ ขนาดหน้าจอได้ครับเล่นได้ลื่น ไม่กระตุก ไม่มีการดีเลย์ ภาพสดเหมือนเดิมครับ

3.ต่อมาเป็นการใช้งาน โปรแกรม Ms Office อันนี้เป็น Ms word 2007 ใช้งานได้ชิวๆครับ อิอิ

ครับก็หมดสำหรับ Parallels สรุปก็เป็นโปรแกรมที่ดี ใช้งานง่ายและเร็วไม่มีปัญหาตั้งแต่ใช้งานมาครับ
    ถ้ามีแรม 4GB ก็แหล่มแล้วครับ พี่น้อง อิอิ

ต่อครับๆๆๆ ต่อมาจะเป็นภาพต่างๆและโปรแกรมต่างๆใน Mac นะครับ
    1.ภาพแรก เป็นโปรแกรมเทส พวก Benmark เอาไว้ดูความเร็วและประสิทธิภาพครับ
    เริ่มด้วย X Bench หลายคนคงรู้จักโปรแกรมนี้ดีครับ เพราะมีติดมากับแผ่นเกือบทุกค่าย
    เราเลือกได้ครับ่วาจะ เทส Hardware ชิ้นไหนของคอมเรา ในรูปผมติ๊กแค่2อันครับ Cpu กับ Ram
    เร็วดีครับ อิอิ Score ออกมาดีเลย 247 ถ้าเทสทั้งหมดคะแนนมันน้อยครับ 55+ โดน การ์ดจอฉุด
    การ์ดจอไม่ค่อแรง อิอิ8500GT รอผมถอย 9800GTX+ แล้วจะมาโชว์คะแนนครับ

2.โปรแกรมที่2ครับ ชื่อโปรแกรม Geek Bench โปรแกรมนี้ก็คล้ายๆ X Bench ครับ แต่ว่าบอกข้อมูลละเอียดมากครับ รวมทั้งบอกข้อมูล Sytem ของเราด้วย ได้คะแนน 4745 คะแนนถือว่าดีเลยครับ สำหรับการ์ดจอ 8500GT 55+

3.ต่อมาเป้นโปรแกร Test การ์ดจอครับ ชื่อโปรแกรม Open GL ครับ เอาไว้เทส การ์ดจอโดนเฉพาะ บอกละเอียดมากครับ มาดูรูปคร่าวๆครับ ถ้าเปรียบเทียบกับ Windows ก็เป็นโปรแกรม
    พวก 3D Mark อะครับ

ต่อครับ ต่อมาจะเป็นโปรแกรม ทั่วไป ต่างๆใน Mac ครับ
    อันแรก iTune ครับ หลายคนคงมีปัญหากับการที่มันไม่เป็น ภาษาไทย ก็ใช้อันนี้แก้ครับ
    Thai Tune กดที่ชื่อเพลงที่เป็นต่างด้าว แล้วตามกด Thai Tune มันก็จะเป้นภาษาไทยครับ
    ตามภาพเลยครับ เห็นไทยแล้ว 55+

ต่อมาเป็น ค่าย Photoshop ผมขอโชว์2อันละกัน Photoshop กับ Bridge
    อันนี้ผมลง CS3 ครับ ผมลงทุกโปรแกรมของ CS3 เลยเป็นโปรแกรมที่ลงนานมากๆๆๆ -*- แต่ก็คุ้มค่ากับการรอครับ สวยดี ฉากหลังใสๆ ตอนทำงาน รู้สึกดี 55+ เกี่ยวมะนิ

แล้วก็อีกอันของค่าย CS3 Bridge โปรแกรมนี้จะค้ลายๆ MyComputer อะครับ หางาน+รูป+เพลงต่างๆ สะดวกดี

ต่อไปเป็นของ iWork'08 ครับ 09 ลงไม่ได้55+ ต้องเป็น 10.5.6เท่านั้นครับ
    ขอโชว์ Keynote ละกันครับ โปรแกรมน่าใช้มากครับ iWork เปรียบ เหมือนโปรแกรม Ms Office ของ windows แต่น่าใช้กว่าเยอะเลย

ต่อมาเป็น iLife'08 ครับ ขอโชว์โปรแกรม ทำเพลงที่ใครๆก็ทำได้ สนุกดี ครับ Garage Band ครับ
    อิอิ คุณก็เป็นนักแต่งเพลงได้ 55+!!!!!! เรื่องจริงนะ

ต่อมาเป็นโปรแกรม เขียนแผ่นครับ Burn CD ผมใช้ Toast 10 ครับ สะดวกดีใช้งานง่ายมากๆเพิ่งออกมา ไม่นาน สะดวกดีครับ

มาต่อครับ ต่อมาเป็นโปรแกรม MS Office ของ Mac อันนี้เป็น Word 2007 ความเห็นส่วนตัวผมว่ามันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ สู้พวก iWork ไมได้แล้ว ฟังชั่นการใช้งานน้อย สุ้ไปลง Parallels แล้วลง ของWindows ยังดีกว่า

ต่อครับ 2โปรแกรมสุดท้ายที่จะโชว์ เป็นโปรแกรมเกี่ยวกับดนตรี พอดีผมใช้ Mac ทำเพลง เลยโชว์โปรแกรมด้านนี้หน่อย
    อันแรก เป็น Guitar Pro5 ครับ เพิ่งรู้ว่ามันก็มีของ macครับ การใช้งานเหมือน windows ทุกประการ ครับ

ถึงโปรแกรมสุดท้ายแล้วครับ Logic8 มาดูหน้าตากันครับ สวยงามน่าใช้กว่าโปรแกรมทำเพลงใน windows เยอะ ง่าย สะดวก ค่าความหน่วงต่ำ ชอบมากเลย โปรแกรมนี้คือจุดเริ่มต้น ของการทำให้ผมคิดจะลง Hackintosh เลย เพราะผมใช้ มันเรียน ครับ อิอิ

Up Date วันนี้มีผล Test Benmark ของแมคแท้ มาให้ดูครับ 27/01/2009

จะเห็นว่า Mac Pro 8 Core 3.0g คะแนนโหดมากครับ 8581กระชากมาเลย
    ส่วน Mac Pro ที่ 2 Core 3.0g คะแนนกำลังพอเหมาะ 5555 เลขสวยมาก
    ส่วนตระกูล iMac คะแนนก็อยู่ในระดับมาตรฐาน ประมาณ 3000 อิอิ คะแนนน่ารักมาก.
    ผมไม่รู้ อะครับว่า เค้าใช้สเปกอะไรมันไม่ได้บอกรายละเอียดมาก แต่คงเดาออกบ้าง
    ผมว่า คะแนนันน้อย เพราะโดนฉุดการ์ดจอแหละครับ แต่ถึงจะน้อย Mac ก็ยังเป็น Mac เร็วแรงเหมือนเดิม 55+
    ส่วนคะแนน ผม Hackintosh อยู่ที่ 4700 ซึ่งเดี้ยวผมจะไปซื้อการ์ดจอมาใหม่แล้วลองเทสดูอีกที
    คะแนนคง ทะลุ6000+ อิอิ รอดูต่อไปนะค๊าบบบ ติดตามชมตอนหน้า
    End 27/01/2009

จบแล้วครับ -*- เยอะมากกก รูปเยอะหน่อยนะครับ อาจจะโหลดช้านิดนึง
    ก็ ไม่มีอะไรแล้วครับ
    หวังว่ากระทู้ของผม จะเป็นประโชยน์ไม่มากก็น้อยครับ
    ขอบคุณครับ ^^แล้วเจอกันใหม่ อิอิ
    ปล.เขียนผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ

ปล. ควรใช้วิจารณญาณในการรับชม
    Last edited by vani11ass; 6 Mar 2009 at 09:08:23. Reason: Up Date #1 Test 27/01/2009

OverclockZone Member

สุดๆหวะ

OverclockZone Member xxa's Avatar

ละเมิดลิขสิทธิ์อย่างแรง จับเลย ๆ

OverclockZone Member phokha's Avatar
    นั่งอยู่หน้าคอมฯ

จับได้ แต่อย่าบีบแรง

เดี๋ยวจุก หน้าเขียว
    55555

OverclockZone Member vani11ass's Avatar

55+ แค่คิดก๋็เสียวแล้วค๊าบ

OverclockZone Member Kho_t_de's Avatar

หาเคส + จอ สวยๆ
    ก็ดูดีไปอีกแนวเลยครับ

ว่าแต่ ไม่ลองด้วยแผ่นแท้ดูบ้างหรือครับ

Leopard 10.5.5 by Leo ใช้อยู่เหมือนกันครับลง PC นิ่งดีครับผมก็ชอบ

OverclockZone Member zman's Avatar

ต้องลอง

OverclockZone Member prachya111's Avatar

มีรุ่นใหนที่ใช้กับ AMD ได้บ้างครับไม่ได้เข้ามาดูซะนาน

OverclockZone Member indycafe12's Avatar

เหมือนข้างบนครับ ตัวใหนเจ๋งสุด

OverclockZone Member tiatia's Avatar
    บ้านเกิดอยู่ ยโสธร แต่หัวนอนทุกวันนี้อยู่ที่ ก.ท.ม. เพชรบุรี(ซอย5) ราชเทวี พญาไท 1000ทิพ

แจ่มเป็ด เลยท่าน

Quote Originally Posted by Kho_t_de View Post
    หาเคส + จอ สวยๆ
    ก็ดูดีไปอีกแนวเลยครับ

ว่าแต่ ไม่ลองด้วยแผ่นแท้ดูบ้างหรือครับ

อิอิ กะจะซื้อจอ22หรือ24นิ้ว มาเล่น ยังไม่แน่ใจ ถ้า24นิ้วไม่รู้ภาพจะแตกหรือป่าว แผ่นแท้เห็นบอกว่าไม่มีโปรแกรม ไดเวอร์ อะไรเลย -*- ผมไม่อยากลงเยอะอ่า

Quote Originally Posted by ViewExtreme View Post
    Leopard 10.5.5 by Leo ใช้อยู่เหมือนกันครับลง PC นิ่งดีครับผมก็ชอบ
    แจ่มครับ อิอิ

Quote Originally Posted by prachya111 View Post
    มีรุ่นใหนที่ใช้กับ AMD ได้บ้างครับไม่ได้เข้ามาดูซะนาน
    Leo 10.5.5/10.5.6 มีครับ เลือก kernel เป็น Voodoo มันสำหรับ Amd โดยเฉพาะเลยผมไม่เคยลองนะเห็นลายละเอียดมันเขียนว่า For Amd
    แล้ว iPc 10.5.6 ก็มีนะครับ kernel 9.5.0 Voodoo iPc นี้น่าจะ work ต้องลองครับๆ

Quote Originally Posted by indycafe12 View Post
    เหมือนข้างบนครับ ตัวใหนเจ๋งสุด
    ตามนั้นครับ iPc10.5.6/Leo10.5.5/10.5.6 ตามลำดับ

Quote Originally Posted by tiatia View Post
    แจ่มเป็ด เลยท่าน
    ขอบคุณครับ

ส่วนนี้เป็นรายละเอียดข้อมูลของแผ่น iPc 10.5.6ครับ http://www.infinitemac.com/f36/ipc-o...md-sse2-t1789/

OverclockZone Member papermoon's Avatar

เห็นในเวปบิท มันมี iDeneb v1.3 (Mac OS X Leopard 10.5.5) มันใช่ ตัวเดียวกับ iDeneb 10.5.5 เปล่าครับ

Quote Originally Posted by papermoon View Post
    เห็นในเวปบิท มันมี iDeneb v1.3 (Mac OS X Leopard 10.5.5) มันใช่ ตัวเดียวกับ iDeneb 10.5.5 เปล่าครับ
    ใช้แล้วครับ ตัวเดียวกัน

OverclockZone Member luna-akazia's Avatar

ดูดีทีเดียว

いいですね。

สุดยอดครับ รักกระทู้นี้ เผลอกด add bookmark ไปแล้ว

อยากขาย macbook มาลองเลยละ

OverclockZone Member poypoy's Avatar

อินเทอร์เฟส สวยดีงเลยครับๆ

ที่ท่าน vani11ass ว่า
    แล้วก็ผมลองนั่งนับตอน Boot ดูที่เป็นจอขาวแล้วมีรูป apple ตรงกลางแล้วหมุนๆแต่ละแผ่นแต่งต่างการดังนี้ครับ
    iDeneb หมุน25-30รอบ/iATKOS หมุน25-30รอบ/iPc หมุน6-12รอบ /Leo10.5.5 หมุน 1-5รอบเร็วมากกก!!!/Leo10.5.6 หมุน5-10รอบ ขำๆ อิอิ

ทุกตัวที่ท่านลอง เสร็จนี้
    1.ได้ลงไดร์เวอร์และ โปรแกรมเหมือนกันใช้ป่าว
    2.แล้วที่ท่านบอกว่า ลองผิดลองถูกลงมาเป็น 100 รอบ อันนี้ได้ทำติดต่อกันหรือป่าว เครื่องคอมฯ ก็เหมือนกับคน หรือเครื่องยนต์ อื่นๆนะแหละครับมันต้องมีเมื่อยมีล้า กันบ้าง
    3.การทดสอบท่านได้ทำในสภาวะแวดล้อมเดียวกันหรือป่าว ยังที่กล่าวในข้อ 2 เช่น เครื่องร้อนไหม ลงติดติดกันนานไปหรือป่าว ฯลฯ
    4.การที่ท่านได้สั่งเกตการหมุนมากกว่าหรือน้อยกว่ามันคงไม่ได้บอกว่า ตัวนี้จะดีกว่าเสถียรกว่านะครับ

นี้เป็นความคิดที่ผมข้องใจนะครับ ผมยังไม่ได้ลองเล่นแบบท่านส่วนท่านอื่นๆ มีอะไรยังไงก็บอกกันบ้างครับ
    Last edited by sing; 26 Jan 2009 at 11:10:53.

OverclockZone Member papermoon's Avatar

Leo xXx 10.5.5 Beta 1 โหลดมาจากไหนหรอครับ หรือว่าซื้อแผ่นมาครับ

Quote Originally Posted by sing View Post
    ที่ท่าน vani11ass ว่า
    iDeneb หมุน25-30รอบ/iATKOS หมุน25-30รอบ/iPc หมุน6-12รอบ /Leo10.5.5 หมุน 1-5รอบเร็วมากกก!!!/Leo10.5.6 หมุน5-10รอบ ขำๆ อิอิ

ทุกตัวที่ท่านลอง เสร็จนี้
    1.ได้ลงไดร์เวอร์และ โปรแกรมเหมือนกันใช้ป่าว
    2.แล้วที่ท่านบอกว่า ลองผิดลองถูกลงมาเป็น 100 รอบ อันนี้ได้ทำติดต่อกันหรือป่าว เครื่องคอมฯ ก็เหมือนกับคน หรือเครื่องยนต์ อื่นๆนะแหละครับมันต้องมีเมื่อยมีล้า กันบ้าง
    3.การทดสอบท่านได้ทำในสภาวะแวดล้อมเดียวกันหรือป่าว ยังที่กล่าวในข้อ 2 เช่น เครื่องร้อนไหม ลงติดติดกันนานไปหรือป่าว ฯลฯ
    4.การที่ท่านได้สั่งเกตการหมุนมากกว่าหรือน้อยกว่ามันคงไม่ได้บอกว่า ตัวนี้จะดีกว่าเสถียรกว่านะครับ

นี้เป็นความคิดที่ผมข้องใจนะครับ ผมยังไม่ได้ลองเล่นแบบท่านส่วนท่านอื่นๆ มีอะไรยังไงก็บอกกันบ้างครับ

ครับมาตอบให้เข้าใจครับ
    1.โปรแกรมผมลงเหมือนกันครับ แต่ถึงไม่ลง หรือ ลงเพิ่ม10โปรแกรม ก็ไม่ค่อยแตกต่างครับตัวอย่าง iDeneb ผมลงเสร็จใหม่ๆ มันก็หมุน30รอบ พอลงโปรแกรมไป10โปรแกรม มันก็หมุน30รอบเท่าเดิม
    ส่วนตัวอื่น คลาดเคลื่อนเล็กน้อย
    2.ไม่ได้ทำติดกัน 100ครั้งหลอก 55+ ผมก็ลงๆ แล้วก็ค่อยๆแก้อาการ ทำความเข้าใจ กับมันด้วยครับ
    3.เครื่องผมเย็นตลอดไม่ต้องห่วง ใช้ระบายความร้อนดีทุกอย่างครับ
    4.อันนี้ ผมก็ไม่ได้บอกว่าหมุนน้อยแล้วมันจะ สเถียร ผมนั่งนับเล่นเฉยๆ ถ้าอ่านละเอียด จะเห็นผมเขียนว่า
    [COLOR="DarkRed"]iDeneb หมุน25-30รอบ/iATKOS หมุน25-30รอบ/iPc หมุน6-12รอบ /Leo10.5.5 หมุน 1-5รอบเร็วมากกก!!!/Leo10.5.6 หมุน5-10รอบ ขำๆ อิอิ[/COLOR]

ผมเขียนว่าขำๆ ครับ 55+

Page 1 of 17 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks