Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!Show!!! : Hackintosh 10.5.5 สุดยอดแห่งความลงตัว+Review Program+Test !!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by katobit View Post
    ตอนนี้เเก้ไขปัญหาได้เเล้วคับ

http://blog.hero-x.com/xxx-1056-kernel-panic-open-dmg/

ใครเป็นเเบบผมเข้าไป ทำตามได้เลยคับ ตอนนี้ เครื่องดูๆก็น่าจะอยู่ที่ 98 % ในความสมบูรณเเล้วอะคับ ลง Iwork9 , Update Software ตัวใหม่ล่าสุดหมดเเล้ว ได้ปกติไม่มี Kernel panic มากวนใจละ
    โหลดมาแล้ว อยากทราบวิธีทำครับ

Comment

• P4P800
      P4 2.4c
      7600 gs
      sb0100

ใช้Kernel ไหนดีครับ

Comment

• E8400
        EP45-UD3R
        - LAN: Realtek 8111C
        - Audio: Realtek ALC889A
        XFX GTS250
        - 512 MB
        RAM 4 GB
        - 2GB*2
        HD 500GB

ลง ของ xXx 10.5.6 ได้มั้ยครับ ต้องเลือกอะไรบ้าง

Comment

• Originally posted by OverMax View Post
          E8400
          EP45-UD3R
          - LAN: Realtek 8111C
          - Audio: Realtek ALC889A
          XFX GTS250
          - 512 MB
          RAM 4 GB
          - 2GB*2
          HD 500GB

ลง ของ xXx 10.5.6 ได้มั้ยครับ ต้องเลือกอะไรบ้าง
          spec ผมนะครับ
          EP45-UD3R
          E7200 intel
          RAM 4G
          ATI HD 2600 PRO 512

เท่าที่ลองดูนะครับ ผมใช้ IPC 10.5.6 เปลี่ยน mode HDD เป็น ACHI ไม่ได้ใช้ raid mode แล้ว boot ด้วยแผ่น จะ เห็น HDD ใช้ default kernel , การ์ดจอ เครื่องผม มา patch เอาทีหลัง, sound , LAN patch เอาทีหลังก็ได้ แต่เท่าที่ทราบ sound ยังมีปัญหาอยู่ ผมติดอยู่เหมือนกัน
          ลองเลือกตามคำแนะนำตาม web นี้ดูก่อนก็ได้นะครับ

http://wiki.osx86project.org/wiki/in...0.5.6#Gigabyte

ลองไปประมาณ เกือบสิบรอบเหมือนกัน เร็วดีครับ

Comment

• ลงเสร้จแล้วครับ แต่ เสียงกับ การ์ดจอ ทำไงดี

โหลดเข้าเร็วมาก

Comment

• รบกวนช่วยดู specผมให้หน่อยครับ ว่าลงได้ไหม
              AMD Athlon 64 x2 3800++
              Ram 3 GB
              Geforce 9400
              แล้วspecอื่นๆ ผมต้องดูอะไรอีกครับแล้วดูจากที่ไหนครับ

Comment

• Originally posted by max_ro View Post
                P4P800
                P4 2.4c
                7600 gs
                sb0100

ใช้Kernel ไหนดีครับ
                บอกไม่ได้ครับ อันนี้แล้วแต่สเปกใครสเปกมันจริงๆ ถ้าใช้ vanilla 9.6 ได้แล้วไม่งอแงก็ใช้เลยครับ

Originally posted by OverMax View Post
                ลงเสร้จแล้วครับ แต่ เสียงกับ การ์ดจอ ทำไงดี

โหลดเข้าเร็วมาก
                เสียงท่าน ที่ไม่มีเพราะไม่ได้เลือกปะครับปกติ ALC889 จะมี ไดร์เวอร์อยู่เกือบทุกแผ่น
                ส่วนการ์ดจอต้องรอไปก่อนครับ ไดร์เวอร์ยังไม่มี ของมันแรงเกินอะ 55 ไม่ค่อยจะเหมาะ ตอนนี้ต้องรอไปอีกซักพักนึง

Originally posted by DioZs View Post
                รบกวนช่วยดู specผมให้หน่อยครับ ว่าลงได้ไหม
                AMD Athlon 64 x2 3800++
                Ram 3 GB
                Geforce 9400
                แล้วspecอื่นๆ ผมต้องดูอะไรอีกครับแล้วดูจากที่ไหนครับ
                สเปกท่านการ์ดจอแหล่มครับ ใช้กับแมคได้ชิวๆ เพราะแมคก็ใช้ 9400 เลยลงตัวพอดี

แต่ Cpu อาจจะงอแงนิ๊ดๆ ต้องลองครับ แรมก็ไม่มีปัญหาครับ
                ลงได้ครับ ลองเลย
                Last edited by vani11ass; 1 Apr 2009, 22:56:22.

Comment

• ผมลง NB Compaq CQ20 ลง iPC 10.5.6

Driver ขาดแค่ VGA Intel4500HD

ไม่งั้นได้ใช้ไปแล้ว รอจนกว่าจะมี

Comment

• ท่านครับ
                    ผมลองลงแล้วครับ ลงไม่ได้
                    มันโหลดไม่ขึ้นเลยนะครับ
                    10.5.6 พอใส่แผ่นแล้ว มันขึ้นหน้าจอแมคแล้วก็ซักพัก จะขึ้นเครื่องหมาย ห้ามจอดมานะครับ
                    สวนแผ่น 10.5.4 มันขึ้น waiting for root device นะครับ
                    เลยไม่รู้จะทำไงดีครับ
                    โปรด แนะนำที

Comment

• หรือเป็นเพราะ ผมแบ่ง partition เป็น 3drive ครับ
                      หรือผมควรต้องซื้อ HD อีกลูกครับ

Comment

• Originally posted by DioZs View Post
                        หรือเป็นเพราะ ผมแบ่ง partition เป็น 3drive ครับ
                        หรือผมควรต้องซื้อ HD อีกลูกครับ
                        ครับ ท่านไม่ควร ลง HDD เดียวกันอย่างยิ่งครับ

มันจะมั่ว ปัญหาเยอะมากครับ ผมไม่คิดจะลง HDD เดียวกันเลย อิอิ

Comment

• แล้วพอจะทราบไหมครับว่าทำไมก่อนหน้านี้ผมล้างทั้งเครื่องแล้วถึงลงไม่ได้

Comment

• Originally posted by DioZs View Post
                            ท่านครับ
                            ผมลองลงแล้วครับ ลงไม่ได้
                            มันโหลดไม่ขึ้นเลยนะครับ
                            10.5.6 พอใส่แผ่นแล้ว มันขึ้นหน้าจอแมคแล้วก็ซักพัก จะขึ้นเครื่องหมาย ห้ามจอดมานะครับ
                            สวนแผ่น 10.5.4 มันขึ้น waiting for root device นะครับ
                            เลยไม่รู้จะทำไงดีครับ
                            โปรด แนะนำที
                            เนี้ยครับ อาการตามนี้เลยครับ

Comment

เนี้ยครับ อาการตามนี้เลยครับ
                              ปัญหาที่เดาได้ก็มีหลายอย่างอะครับ

อย่างแรกก็ ตั้งค่า Bios การบูท HDD ผิด ต้องเอา HDD ที่จะลง Mac ไว้เป็น Master ตัวแรกเลย
                              แล้วก็ไม่ควร ลงหลาย OS ในHDD เพิ่อป้องกันปัญหาหลายๆอย่าง

หรือว่าอาจจะเป็น CPU ท่านเป็น AMD - - หรือไม่ ท่านก็ลอง ต่อการ์ดอจอ ออกเป็น DVI ตอนลงดูครับ

Comment

• ผมใช้ ipc 10.5.6
                                สเปค q6600
                                m/b msi p35 neo2
                                ram 2 g
                                vga spark 9600 gt
                                ลงเรียบร้อยแล้ว เห็นการ์ดจอถูกต้อง แลนด์ใช้ได้ เสียงใช้ได้ ซีพียูเห็นถูกต้อง
                                แต่ฮาร์ดดิสกะ ดีวิดี ขึ้นเป็นสี่ส้ม ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร
                                ตอนนี้อยากใช้แผ่น mac retail ไม่ทราบว่าสเปคดีลงได้หรือเปล่า

Comment

Working...
                                X