Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สอบถาม]ปัญหา psu ENERMAX 460 watt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [สอบถาม]ปัญหา psu ENERMAX 460 watt

ผมใช้ซัพพลาย enermax 460 watt อยู่ครับ (ตัว 2 พัดลม) ปรากฏว่าช่วงหลังๆ มานี่มีบางครั้งที่เปิดเครื่องไม่ติด พอเช็คดูในระบบก็ปรากฏว่ามันไม่จ่ายไฟ (ผมใช้แรม LED น่ะครับ เช็คได้ว่ามีไฟในระบบไหม) แต่พอทิ้งไว้สักพัก (ราวๆ 1 คืน) เปิดแล้วมันก็ดีเหมือนเดิม แต่เดี๋ยวนี้มันเป็นบ่อยมากครับ = ="

ตอนที่มันไม่ยอมจ่ายไฟ ถ้าเอาหูไปแนบจะได้ยินเสียง จี่ๆ ด้วยครับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรแน่ แล้วพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ

เอาไปเคลมครับ

Comment

ตามท่านบนเลยครับ เครมด่วน

Comment

เคลมด่วนครับ ให้ไว

Comment

Originally posted by hentaiman View Post
          ผมใช้ซัพพลาย enermax 460 watt อยู่ครับ (ตัว 2 พัดลม) ปรากฏว่าช่วงหลังๆ มานี่มีบางครั้งที่เปิดเครื่องไม่ติด พอเช็คดูในระบบก็ปรากฏว่ามันไม่จ่ายไฟ (ผมใช้แรม LED น่ะครับ เช็คได้ว่ามีไฟในระบบไหม) แต่พอทิ้งไว้สักพัก (ราวๆ 1 คืน) เปิดแล้วมันก็ดีเหมือนเดิม แต่เดี๋ยวนี้มันเป็นบ่อยมากครับ = ="

ตอนที่มันไม่ยอมจ่ายไฟ ถ้าเอาหูไปแนบจะได้ยินเสียง จี่ๆ ด้วยครับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรแน่ แล้วพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ
          ระวังมันระเบิดใส่หูนะ ว่าแต่เปิดเครื่องอยู่แล้วเอาหูไปแนบ.... ไฟมันไม่ช๊อตหรอคะ =__=

Comment

เอาไปเคลมเลย

Comment

Working...
            X