overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ถอยมาแล้วว หลังจากเก็บเงินมานานนน Canon 50D + 18-200IS คร๊าบบ

OverclockZone Member satoonxtreme's Avatar

Default ถอยมาแล้วว หลังจากเก็บเงินมานานนน Canon 50D + 18-200IS คร๊าบบ

วันนี้พอดีได้โอกาศถอยกล้องแล้วเลยเอารูปมาฝากกันคับ คือว่าเล็งๆ มานานแล้ว เพราะว่าเปรียบเทียบตัวนี้กับ D90 อยู่ แล้วก็นั่งอ่านๆๆ หาข้อมูลมาเป็นอาทิตย์ๆการงานไม่เป็นอันจะทำ ในที่สุด วันนี้ชีวิตผมจะกลับไปเป็นปกติสักที เพราะซื้อมาแล้ว :P :P

อุปกรณ์ที่ได้มานะครับ
    Canon 50D + 18-200IS
    มีตัวติด LCD แบบหนาให้
    มี filter UV ของ Canon Original แท้
    มีตัวเป่าผุ่นมา 1 ชุด
    มี Transence 4GB 160X high speed
    กระเป๋า Winner จ๊าบๆสีดำ อีก 1 ใบ

ทั้งหมดนี้โดนไป 5.3 หมื่นครับ ก็คิดว่าน่าจะคุ้มค่าแล้ว เพราะว่าพอดีผมเอาแฟนไปด้วย แกก็ยืนต่อๆๆๆ จนเจ้าของร้านคงรำคาญ ก็เลยแถมๆๆ ขายๆๆ มา

หากใช้คล่องแล้ว จะมาฝากรูปเอาไว้ให้พี่ๆช่วยแนะนำนะคร๊าบบ ขอบคุณคัรบ
    รูป รูป

OverclockZone Member ๐ผ่านมาเจอ๐'s Avatar
    ปากช่อง(ในป่าลึก)

ดีใจด้วยครับ แต่เอาแฟนไปด้วยมันดีงี้นี่เอง งิงิ

OverclockZone Member satoonxtreme's Avatar

รูปลองเล่นของผมๆๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member glomyoo's Avatar

อย่าลืมเอารูปมาให้ชมด้วยน๊ะครับ ผมมือใหม่เช่นกันครับ เยี่ยมชมบ้านผมได้ครับ http://glomyoo.multiply.com

OverclockZone Member OJARU's Avatar

Transence 4GB 160X high speed ทำไมหน้าตายังกับ 133 เลยหว่า

OverclockZone Member superman9999's Avatar
    อดีต-->ก.ท.ม. ปัจจุบัน-->น.ม.

นอกจาก resolution ต่างกัน(D90=12M, 50D=15M)
    และ 50D แพงกว่า
    แล้วอะไรที่ดีกว่า D90 ที่เด่นมีอะไรเหรอคับ?
    ตอนนี้ผมเล็ง D90 กำลังหาข้อมูลเปรียบเทียบคับ ยังไม่ค่อยเชี่ยว DSLR นัก

OverclockZone Member OT's Avatar

ยินดีด้วยครับ ผมยังอยากได้เลย รอก่อน อิิอิ ราคายังไม่ปลื้ม

ที่ดีกว่า D90 ในส่วนที่ผมคิดว่าจำเป็น (สำหรับผมนะ)
    1. โครงสร้างภายนอกใหญ่กว่า แข็งแรงกว่า จับถือถนัดกว่าครับ
    2. การทำงานไวกว่า รัวยิงได้เร็วกว่า(เล็กน้อย)ครับ

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

ใช้ Richo GR PRO เหมือนกะผมเลย คอมแพคเทพนะตัวนั้น ><"

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

ยืมแฟนไปต่อของมั้งดิ 555+

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

เอ้าช้าอยู่ไย ภาพครับภาพนานมาจัง ไม่ดูกล้องดูเยอะแย้วววว

OverclockZone Member TarZa's Avatar
    บางแค,บางบอน,กสท บางรัก

ซื้อมาแล้วเหมือนกัน ปกร อยากได้ คู่มือไทย อะ หาได้จากไหนมั่ง มือใหม่สุดๆ

OverclockZone Member yakultzaa's Avatar
    เสือใหญ่,แก่งหินเพิง

ซื้อร้านไหนเหรอครับ

Moderator

เอ่ ไช่่ อดีต webmaster satoon หรือเปล่าท่าน ถ้าใช่ก็สวัสดีครับ ไม่เข้าใจว่าทำไมพวก webmaster หันมาเล่นกล้องกันหมดเลย เริ่มจากเจ้า kim vision4d นาย byx แห่ง byxtreme และอีกหลายคนเชียว

OverclockZone Member zenki's Avatar

Quote Originally Posted by superman9999 View Post
    นอกจาก resolution ต่างกัน(D90=12M, 50D=15M)
    และ 50D แพงกว่า
    แล้วอะไรที่ดีกว่า D90 ที่เด่นมีอะไรเหรอคับ?
    ตอนนี้ผมเล็ง D90 กำลังหาข้อมูลเปรียบเทียบคับ ยังไม่ค่อยเชี่ยว DSLR นัก
    ได้ข้อมูลดีๆๆแล้วก็มาบอกด้วยนะครับ กำลังเล็งๆไว้เหมือนกัน แต่ว่าD90 มันถ่าย VDO ได้ด้วย แต่ไม่ชอบตรง การ์ดบันทิึกภาพนี้แหละดันเป็น SD ซะงั้นเลย ไม่ใช่ CF เศร้าเลย
    Last edited by zenki; 30 Jan 2009 at 05:16:45.

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

เวบเปรียบเทียบ spec ครับ

http://blog.epicedits.com/2008/09/02...-or-canon-50d/

สำหรับ D90

24fps 720p HD Video
    Optional GPS Geotagging
    High ISO Performance
    Lower Price Tag

ถ่ายวีดีโอได้
    ติด GPS สำหรับทำ tag ที่รูปได้ (อุปกรณ์เสริม)
    sensor ใหญ่กว่า ISO Performance เลยทำได้ค่อนข้างดีกว่า
    ราคาถูกกว่า

สำหรับ 50D

More Pixels
    Faster Continuous FPS
    Faster Shutter Speed
    Higher ISO Capability

ความละเอียดสูง
    การถ่ายต่อเนื่องทำได้เร็วกว่า
    shutter speed เร็วกว่า - 1/4000 สำหรับ D90 กับ 1/8000 สำหรับ 50D
    เซต ISO ได้สูงสุดที่ 12800 << กล้องผมทำได้พันหกเอง

แล้วก็ ผมคงต้องแนะนำให้ไปลองจับๆกล้องก่อนด้วยล่ะ เพราะวัสดุที่ใช้ทำ 50D รู้สึกจะเป็นพวกโลหะด้วยหลายจุด และตัวเครื่องกันฝุ่นกันน้ำด้วยครับ (แค่ละอองน้ำนะ ไม่ใช่ตกลงไปในน้ำ)

OverclockZone Member vsjmu's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

โห้ยยยยย อิจฉา ผมยัง 400D อยู่เลย

ปล.LC-A Boy สวยยยยยย

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

ตาร้อนนนนเลยครับ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ร้านไหนอ่า อยากได้มากก

Bookmarks

Bookmarks