Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS2/PS3/CannonWoofer/Macbook Battery/GBA SP/Wifi Smart Remote /ปิด 15/8/61|23.58.58 น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PS2/PS3/CannonWoofer/Macbook Battery/GBA SP/Wifi Smart Remote /ปิด 15/8/61|23.58.58 น

PS2/PS3/CannonWoofer/Macbook Battery/GBA SP/Wifi Smart Remote /ปิด 15/8/61|23.58.58 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 15-8-2561 เวลา 23.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.Sony PlayStation 3

PS3 CECH-2507B 500GB

เครื่องเกมส์ PS3 สภาพเดิมๆ
    อ่านแผ่นลื่นๆ ปกติ

มีตัวเครื่องกับสายไฟให้แค่นั้นนะครับ
    อย่างอื่นไม่มีให้ เอาง่ายๆ คือ ขายแค่ตัวเครื่อง

เครื่องยังดีมีรอยเล็กน้อยจากการใช้งาน
    ซื้อมากะเอามาเล่นเอง สุดท้ายเก็บไว้เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไร
    ปล่อยต่อหาเงินดีกว่า

ทุกอย่างยังปกตินะครับ wifi ใช้งานได้ปกติ
    ไม่รู้ว่าเครื่องแปลงหรือยังนะ เพราะดูไม่เป็น ได้มายังไม่เคยเอามาเล่นเลย แค่เอามาลองเปิดหนังจากแผ่น DVD ดูแค่นั้น

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ตามที่แจ้งครับ

เปิด 2500 บาท +ส่ง EMS 150 บาท

Greensleeves Anonymous Olde English

2.Cannon Super Power Woofer

ลำโพงซับทรงกระบอก
    ตัวใหญ่ๆ เลย ดูเทียบเอาจากไม้บรรทัดนะครับ
    สภาพยังดี มีริ้วรอยถลอกบ้าง
    แต่โดยรวมยังดี

บอกไว้ก่อนนะครับ ไม่ได้ลองนะ ไม่มีที่ต่อ
    มันมีแจ๊คเดิมๆ มา ไม่อยากตัดออก เลยลองไม่ได้
    ว่ามันดังดีแค่ไหน เสียงเป็นยังไง

แต่รับประกัน 3 วันให้ครับว่าใช้ได้

เปิด 300 บาท +ส่ง EMS 150 บาท

Greensleeves Anonymous Olde English

3.Sony PlayStation 2
    Model : SCPH30006 R

เครื่องยังใช้งานปกตินะครับ โดยใช้เล่นผ่าน Hard disk
    หัวอ่านลาโลกไปแล้วครับ เพราะไม่ได้ใช้เลย

อุปกรณ์มีให้ครบตามรูปเลยครับ พร้อมเล่น
    แต่จอยไม่ค่อยดีเท่าไหร่แล้ว ลองเอาไปแก้ดูครับถือว่าแถมๆ ไป

สิ่งที่จะได้ คือ
    1.ตัวเครื่อง PS2
    2.จอย 2 ตัว (พอใช้ได้)
    3.จอยปืนพร้อมสาย AV ใช้งานได้ปกติ
    4.สายต่างๆ ครบ เช่น สายไฟ AV
    5.Mem Sony พร้อมลงโปรแกรมเล่นผ่าน USB แล้ว

ใครได้ไปก็แค่ไปหาเกมส์ลง Hard disk Ext. แล้วเอามาต่อช่อง USB เล่นได้เลย
    หรือลงผ่าน Flash Drive ก็ได้ครับง่ายๆ เลย

รับประกัน 3 วัน ว่าเล่นผ่าน Hard disk ได้แน่นอน
    ไม่ประกันหัวอ่านนะครับ

เปิด 800 บาท +ส่ง EMS 200 บาท
    รับมือได้ที่ ซ.จรัญฯ 35 (วัดแก้ว)

4.Macbook Battery A1280

สภาพสวยๆ เลยครับ
    แต่ไม่มีเครื่องลองนะครับ
    ไม่ทราบว่ายังเก็บไฟมั้ย
    พิจารณาจากภาพไปครับ

ถือซะว่าประมูลเอาบอดี้ก็คุ้มแล้วครับ
    ถ้าในกรณีแบตเสื่อมนะ

แต่ดูๆ แล้วน่าจะยังใช้ได้นะ
    ขอไม่ประกันนะครับชิ้นนี้ เพราะลองไม่ได้จริงๆ

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.Mobile Speaker SP-268

ลำโพงสวยๆ เสียงใช้ได้ครับ
    ดีไซน์สวยดีครับ มีอุปกรณ์เสริมไว้ให้เปลี่ยนเพื่อใช้กับหลายๆ แบรนด์
    เท่าที่ดูก็ใช้กับ IPOD SONY ได้นะ

แต่ผมลองกับ ipod touch แล้วมันไม่ชาร์จและไม่ซิงก์กันด้วย
    ตาม spec บอกว่าใช้กับ ipod mini (ไม่มีลองขายไปหมดแล้ว)
    ส่วนยี่ห้ออื่นๆ ไม่มีให้ลองเช่นกันครับ

แต่ถ้าเอามาต่อผ่านสายแจ๊ค 3.5 เสียงออกปกติครับ
    ส่วนอื่นๆ ใช้ได้ปกติ โวลลุ่มปรับได้ปกติ

มีอุปกรณ์ให้ตามภาพนะครับ ไม่มี adapter ให้ 12V. หาได้ทั่วไป
    รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ตามที่แจ้งนะครับ

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.Wifi Smart Remote Controller

จะเรียกว่าตัวจัดการรีโหมดอัจฉริยะก็ว่าได้
    คือตัวมันสามารถ copy รีโหมดต่างๆ รวมไว้ที่ตัวมันได้
    รองรับเป็น 1000 ตัวเลย คือเอารีโหมดของเรากดไปที่มันให้มันบันทึกไว้
    จากนั้นเราก็ใช้โทรศัพท์เราแทนรีโหมดได้เลย อธิบายไม่ถูก ไปดูตัวอย่างเอาครับ
    https://www.youtube.com/watch?v=HdZtNaIsJCQ

ผมลองทำแล้ว ใช้งานได้ปกติดีครับ สะดวกดี
    นี่เป็น Link โหลด app นะครับ เอาไปทำกันดู http://krash.net/i_smart.html

ส่วน IPHONE คงต้องลองทำตามนี้มั้งครับ (แปลงไฟล์เอา)
    https://www.mytechtipshub.com/how-to...-ipa-file.html

ผมลองให้ไม่ได้ครับ ไม่มี IPHONE ใช้แล้ว

จริงๆ แล้วเป็นของใหม่ค้างสต๊อกนะครับ
    ไม่เคยใช้งาน ตอนนี้กล่องนอกเยินไปแล้วเหลือแต่กล่องใน
    Adapter ก็ไม่อยู่แล้ว สรุปของใหม่ เหลือตัวมันกับคู่มือและกล่องใน(ตามภาพ)
    ส่วนหม้อแปลง ใช้สายเหมือนโทรศัพท์แอนดรอยด์ทั่วๆ ไปครับ

มี 5 ตัว เปิดแยกนะครับ 6.1 - 6.5

รับประกัน 3 วันว่าตัวเครื่องทำงานตามปกติครับ

เปิด 180 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.กล้องติดรถยนต์

สภาพยังสวยๆ เลยครับ แต่แบตไม่มีนะครับ ใช้แบต Nokia BL-5C ได้ครับ
    ลองต่อกับ Power bank เปิดติดปกติครับ
    บู๊ตเร็วครับ ลองแค่นี้ครับ ขี้เกียจหาเมมมาลองใส่
    เอาเป็นว่าพิจารณาจากภาพเลยครับ มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะ
    แต่ถึงยังไงก็ประกันใจให้ 3 วันนะครับ ว่าใช้งานได้ปกติ

มี 3 ตัว เปิดแยกนะครับ 7.1 , 7.2 และ 7.3

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.Spycam กล้องพวงกุญแจ

เป็นของใหม่ค้างสต๊อกนะครับ
    เก่าเก็บมากๆ เก็บจนแบตฯ เสื่อมไปแล้ว
    แต่การใช้งานยังปกตินะครับ
    ถ้าเอาไปใช้ต้องเปลี่ยนแบตนะครับ
    รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ ไม่ประกันแบตฯ นะครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9. Kodak V1073

Spec และราคาของใหม่ตามนี้เลยครับ

https://www.amazon.com/Kodak-Easysha.../dp/B0012BMU2C

กล้องเป็นจอแบบ Touch screen นะครับ
    มีตัวเครื่องกับแบตเตอรี่ให้แค่ 2 อย่างนะครับ
    อย่างอื่นไม่มีครับ

กล้องเปิดติด ถ่ายรูปได้ แฟลชออกปกติ

**ตำหนิ หรือเรียกว่าอาการเสียจะดีกว่า คือ
    - มอเตอร์เลนส์กล้องจะค้างตอนกดปิดเครื่องจะไม่หดกลับ ตอนออกก็ออกไม่สุด
    มอเตอร์หมุนแต่ไม่เข้า เหมือนเฟืองมันรูด (ต้องเอามือช่วยดันถึงจะหดกลับได้)
    - จอจะมีอาการสั่นๆ กระพริบเป็นระยะ
    - ภาพเวลามองผ่านจอจะชัดบ้างเบลอบ้าง แต่พอกดถ่ายภาพที่ได้จะเบลอ (คงเพราะมอเตอร์เลนส์มีปัญหา)

สรุปอาการ (ตามความคิดผมนะ) มอเตอร์เลนส์มีปัญหา มันเลยรวนไปถึงการโฟกัส และซูมภาพไม่ดี
    ส่วนจออาจจะมีสั่น กระพริบ แต่ทัชสกรีนไม่เสียนะครับ

เอาไปซ่อมทำกันตามสะดวกเลยครับผม ผมทำไม่เป็น 55555

เอาเป็นว่าผมรับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด ถ่ายภาพได้(ภาพเบลอ) ทัชสกรีนได้ แบตไม่เสื่อม แฟลชออกปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10. Brica TG-200

Rapid Charger
    ใช้สำหรับชาร์จถ่านขนาด AA
    ได้ครั้งละ 2 ก้อนนะครับ
    ตัวนี้ชาร์จเร็วดีครับ
    สภาพภายนอกก็พอใช้ครับ แต่การใช้งานปกติ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.NUBWO 5100

สภาพพอดูได้ครับ (ไม่ได้ทำความสะอาด)
    แต่ไม่ดังนะครับ ลองขยับสายก็มีดังบ้างนะครับข้างนึง
    ตัวปรับโวลลุ่มยังใช้ได้ ไม่มีฟองน้ำนะครับ
    มีแค่ตามในรูปเลยครับ เหมาะแก่ท่านที่มีวิชานะครับ
    ลองเอาไปทำดูครับ ผมทำไม่เป็น

ตีเสียไปนะครับ ไม่มีประกันให้นะ

12. Creative HQ-1600

หูฟังสภาพยังสวยครับ
    แต่ผมลองไม่ได้ว่ายังดังมั้ย
    เพราะได้มาแบบนี้เลย คือ สายแจ๊คขาด
    และไม่มีฟองน้ำครอบหูมาด้วยนะครับ

ปล่อยเป็นซากไปครับ ไม่มีประกันใดๆ ไปซ่อมเอาเองนะครับ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13.LG L222WS-SN

จอคอมสภาพยังดีครับ
    มือเดียวเลยครับใช้ทนมาก
    ภาพยังดี สียังดี ไม่มีเดทอะไรทั้งนั้น
    แต่ตอนนี้อาการคือฟิล์มจอเสื่อมครับ
    ใครมีความสามารถเปลี่ยนเองได้เนี่ยคุ้มๆ เลยครับ
    ผมทำไม่เป็นครับ และมีจอหลายจอเลยเอาไว้เฉยๆ
    ปล่อยต่อให้คนทำได้ หรือเอาไปให้ช่างทำก็ยังคุ้มครับ
    จอ 22 นิ้ว สวยๆ จัดไปครับ
    มีตัวจอพร้อมขาตั้งจอนะครับ สายเอาไว้ใช้กับจออื่นครับ
    พิจารณาจากภาพเลยจ้า....
    รับประกัน 3 วันว่าเปิดติด ภาพมาเต็ม ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม

เปิด 400 บาท +ส่ง EMS 200 บาท
    รับมือได้ที่ ซ.จรัญฯ 35 (วัดแก้ว)

14.LENOVO Notebook Adapter

กำลังไฟ 20V. 4.5A. 90W.
    เป็นแบบหัวเข็ม หัวใหญ่นะครับ ดูตามรูปเลยครับ
    ไฟมาเต็มครับ ลองวัดให้แล้ว
    รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ตามปกติ

เปิด 180 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

Comment

Comment

Originally posted by oou13 View Post

Comment

Up

Comment

Comment

รายการที่2ใช้ไฟบ้านหรือในรถครับ

Comment

Originally posted by Oonjai View Post
                รายการที่2ใช้ไฟบ้านหรือในรถครับ
                ไม่รู้เลยครับ ได้มาแบบนี้ ยังไม่ได้ลองอะไรทั้งสิ้นครับผม
                ลองดูข้อมูลตามนี้ครับ

https://goods.ruten.com.tw/item/show?21638735572188

XXXปิดประมูลXXX

Comment

Working...
                X