Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องหลังการOC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องหลังการOC

ไม่ทราบว่าหลายๆท่านที่OC CPUจากเดิมเช่น2Ghzไป3Ghzหรือมากกว่านั้น
    ท่านได้ใช้สัญญาณนาฬิกาหลังจากนั้นตลอดเลยไหมครับ หรือแคลองๆดูเฉยๆ

Originally posted by ผู้มาเยือนจ้า View Post
    ไม่ทราบว่าหลายๆท่านที่OC CPUจากเดิมเช่น2Ghzไป3Ghzหรือมากกว่านั้น
    ท่านได้ใช้สัญญาณนาฬิกาหลังจากนั้นตลอดเลยไหมครับ หรือแคลองๆดูเฉยๆ
    เทสคะแนนดูเฉยๆ
    1.ร้อน
    2.กินไฟมากกว่าปกติ
    3.อายุสั้นลง
    4.แฮง + ค้างบ่อย ๆ

ตามนี้ครับท่าน ผู้มาเยือนจ้า

Comment

ใช้จริงในระดับที่พอเหมาะ ไม่เพิ่มไฟ หรือเพิ่มไม่เกิน 0.1 V

ส่วนอัด MAX ไว้เทสคะแนน

Comment

ที่ใช้งานจริงคือ oc ไปสุด แต่ไม่เพิ่มไฟ โดยที่ใช้งานแล้วยังเสถียร

Comment

เหอะๆ เมื่อก่อนผมไช้ 2.8 ยังไงก็ไช้อย่างงั้น ไม่ค้างด้วยอะ แต่พอไม่มีซิง ต้องระเห็ดมาเล่น

ที่ 2.25 เอง เดียวรอ Silent Kight ก่อนแล้วจะไปเล่นที่ 2.8 แล้วอะ มันช้าๆไงไม่รู้อะ

Comment

Working...
          X