Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องs41

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องs41

วันนี้เราเอาของเราไปซ่อม...
    แล้วก็ได้รู้ข้อมูลว่า บอร์ดใหม่ของปีนี้มีคนส่งซ๋อมไป30กว่าเครื่องยังไม่มีใครส่งมาอีกรอบ
    ส่วนบอร์ดใหม่รึเปล่าสังเกตได้จาก ตัวเลขdetail ที่อยู่บนchipsetอ่ะ
    ซึ่งบอร์ดตัวนี้ได้แก้ไขแล้วด้วยการเปลี่ยนชิพกราฟฟิกส์ ของ nvidia เป็นของปี 2008 (รุ่นเดิม)

และการใช้ driver มีผลต่อการ์ดจอด้วยควรใช้driver เวอร์ชั่นต่ำกว่า 180

เพิ่งจะต้นปีเองไม่ใช่เหรอครับ คงต้องรอดูกันต่อ ๆ ไป
    ว่าแก้ไขได้จริบง 100% รึเปล่า (ดูกันนาน ๆ)

Comment

Originally posted by deakanew View Post
      วันนี้เราเอาของเราไปซ่อม...
      แล้วก็ได้รู้ข้อมูลว่า บอร์ดใหม่ของปีนี้มีคนส่งซ๋อมไป30กว่าเครื่องยังไม่มีใครส่งมาอีกรอบ
      ส่วนบอร์ดใหม่รึเปล่าสังเกตได้จาก ตัวเลขdetail ที่อยู่บนchipsetอ่ะ
      ซึ่งบอร์ดตัวนี้ได้แก้ไขแล้วด้วยการเปลี่ยนชิพกราฟฟิกส์ ของ nvidia เป็นของปี 2008 (รุ่นเดิม)

และการใช้ driver มีผลต่อการ์ดจอด้วยควรใช้driver เวอร์ชั่นต่ำกว่า 180
      แล้วเราจะรู้ไ้ด้ยังไงว่าตัวเลขdetail ที่อยู่บนchipset เป็นของใหม่อ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ปล.ผมเพิ่งเปลี่ยนมาเมื่อปลายเดือนธันวาปีที่แล้ว

Comment

เขียนอยู่บนชิพอ่ะดูไม่ได้

Comment

ซ่อมนานไหมครับ

จอผมเริ่มเป็นเส้นแล้วอ่ะครับ

แล้วส่งศูนย์ที่ไหนดีครับ

Comment

อาทิตย์นึงได้มั้งไม่รู้เหมือนกัน เราส่งพันทิพย์อา พันทิพย์จะช้ากว่าศูนย์ใหญ่นะ

Comment

ไม่มีคอมเล่นเป็นอาทิตย์ ขาดใจตายแน่เลย

Comment

ลืมบอกไปครับว่าส่งไปถ้ายังใช้เครื่องได้อยู่เอากลับมาใช้ก่อนได้รอจนกว่าจะถึงคิว...

Comment

รอเกือนเดือนแล้วคับ ตอนนี้ - * - กัวเอกลับมาเปนอีก ทำไงดีคับ

Comment

Working...
                  X