Announcement

Collapse
No announcement yet.

[มือใหม่หัด Preview] Carat - Peridot ตามคำเรียกร้องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by For Fun View Post
    [B][COLOR="Green"]
    หูเหล็กขึ้นสนิมฟังแล้วรู้สึกอะไรบ้าง ?
    ผมจะไม่ขอเอ่ยอะไรมากนักนะครับ รอกูรูมา Review ด้านเสียงดีกว่าครับ
    ทดสอบจากหูฟัง Sony MDR-XD400 เน่า ๆ
    สิ่งที่รู้สึกอย่างชัดเจนคือเสียงที่ไม่เคยได้ยินจากเพลงที่เคยฟัง จบ.
    สั้นๆได้ใจความ
    แต่ยังไม่ได้บอกเลยท่านว่าชอบหรือไม่ชอบ....

Comment

Originally posted by banditez View Post
      แต่ยังไม่ได้บอกเลยท่านว่าชอบหรือไม่ชอบ....
      โดยส่วนตัวค่อนข้างชอบครับ เสียงกลางชัดมาก รายละเอียดครบถ้วน

Last edited by For Fun; 25 Jan 2009, 16:18:21.

Comment

สวยงามครับ...ดันให้

Comment

สั่งแบบมีอแด็ปเตอร์มาเลยเหรอ

Comment

รับของดีมีคุณภาพมาอีกแล้ว สวยๆน่าใช้ทั้งนั้น

Comment

ผมมี music sx กะ ตัว 2702 สนใจมาฟังเทียบไหมครับ 55555555555

อยากฟังเหมือนกัน อิอิ

Comment

Originally posted by banditez View Post
                จอง X-Fi ให้ 5000 Pm+โทร+SMS

Comment

สวยงามมักๆ

ตัว X-Fi มันมีร่องไว้ใส่แรม 2 ตัวเลยเหรอนิ บ้านเราไม่เห็นแบบนี้เลย

ส่วน USB DAC ราคาเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by E6420 View Post
                    ตัวไหนล่ะพี่นก
                    วันก่อนเพื่อนมันไปถอย Digital Musix SX มา คงไม่นาน ได้รื้อเครื่องในแน่ๆ

ดันให้ จขกท. ครับถ่ายรูปสวยจริงๆ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                      ผมมี music sx กะ ตัว 2702 สนใจมาฟังเทียบไหมครับ 55555555555

อยากฟังเหมือนกัน อิอิ
                      บ้านท่านอยู่ไหนครับ ^ ^

Originally posted by E6420 View Post
                      พี่นกเล่นซะผมตกใจเชียว

Originally posted by คิม View Post
                      สวยงามมักๆ

ตัว X-Fi มันมีร่องไว้ใส่แรม 2 ตัวเลยเหรอนิ บ้านเราไม่เห็นแบบนี้เลย

ส่วน USB DAC ราคาเท่าไรครับ
                      บอร์ดวางแรมเหมือน Gamer FPS แต่ Model ของ Music

ผมสั่งมาขาย 5,900 บาทครับ

ตัวไหนล่ะพี่นก
                      วันก่อนเพื่อนมันไปถอย Digital Musix SX มา คงไม่นาน ได้รื้อเครื่องในแน่ๆ

ดันให้ จขกท. ครับถ่ายรูปสวยจริงๆ
                      รื้อแล้วอย่าลืมมาลงให้ชมบ้างนะครับ ^ ^

Comment

ก้อปมาจากเว็บ www.discoveryhifi.com ครับ

ํโลกของความเป็นไฮไฟไม่ได้ถูกจำกัดอยู่กับที่อีกต่อไป เทคโนโลยียุคใหม่ช่วยให้การฟังเพลงของคุณ เป็นไปได้ทุกๆสถานที่ไม่จำกัดจากความช่วยเหลือของสื่อในยุคดิจิตอล คอมพิวเตอร์แบบพกพาได้ปรับ
                        เปลี่ยนตัวเองไปเป็นไฮไฟเซ็นเตอร์ที่มบูรณ์แบบมากยิ่งขึ้น

ทุกวันนี้เราฟังเพลงผ่านคอมพิวเตอร์โน็ตบุ๊คกันมากกว่ายุคใดๆ แต่ลำพังการฟังเพลงที่ผ่านระบบการบีบ
                        อัดและลดขนาดข้อมูลหรือแม้กระทั่งเพลงที่ไม่ผ่านการบีบอัดใดๆ ก็ยังไม่สามารถบรรลุความปรารถนา
                        ของความเป็นไฮไฟไปได้ คุณภาพการฟังเพลงจากโน็ตบุ๊คจึงดูด้อยลงไปถนัดใจ ภายใต้การทำงานภาย
                        ในเครื่องคอมพิวเตอร์นั้นเต็มไปด้วยการรบกวนทางดิจิตอลและคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าจำนวนมหาศาล
                        ยิ่งคอมพิวเตอร์มีสมรรถนะสูงมากขึ้นเท่าใด ขยะดิจิตอลและการรบกวนก็ยิ่งมากขึ้นเท่านั้น ขยะดิจิตอล
                        เหล่านี้สามารถรบกวนการทำงานของ soundcard ได้อย่างง่ายดาย ยิ่งถ้าเป็นแบบออนบอร์ดในโน็ตบุ๊ค
                        ด้วยแล้วก็ยิ่งแย่ไปกันใหญ่ เพราะทุกอย่างจะถูกจัดวางให้ใกล้กันที่สุดเพื่อลดขนาดขิงเครื่อง ดังนั้นการ
                        ฟังเพลงให้ได้คุณภาพเสียงที่ดีผ่านเครื่องคอมพิวเตอร์จึงมีข้อจำกัด

CARAT USB DAC จึงเป็นการแก้ปัญหาอย่างตรงไปตรงมา เพื่อความเป็นไฮไฟผ่านเครื่องคอมพิวเตอร์
                        อย่างแท้จริง โดยการแปลงสัญญาณดิจิตอลให้เป็นอนาลอกภายนอกเครื่องคอมพิวเตอร์ CARAT เป็น
                        ผลผลิตจาก styleaudio ในประเทศเกาหลี ได้รับการออกแบบอย่างสวยงามและพิถีพิถันดุจดั่งอัญมณี
                        เม็ดงามด้วยความประณีตทุกกระเบียดนิ้ว ด้วยคุณภาพเสียงที่น่าประทับใจ กอรปกับการใช้งานที่แสน
                        สะดวกโดยไม่ต้องใช้แหล่งจ่ายไฟใดๆ ทำใให้ CARAT ได้รับการต้อนรับอย่างดีและครองยอดขายสูงสุด
                        อันดับหนึ่งอย่างต่อเนื่องในประเทศเกาหลี

ปัจจุบัน CARAT มีด้วยกันทั้งหมด 3 รุ่น คือ UD1 HD1V และ PERIDOT UD1 และ HD1V จะมีความ คล้ายคลึงกันอยู่พอสมควรเพราะออกแบบมาพร้อมกัน โดย HD1V ถือเป็นรุ่นอัพเกรดของ UD1 ส่วน PERIDOT นี้เพิ่งออกสู่ตลาดประมาณกลางปี 2008 นี้ และได้รับการออกแบบใหม่ทั้งหมด แม้รูปลักษณ์ ภายนอกจะคล้ายคลึงกับรุ่น HD1V และ UD1 แต่ในแง่การออกแบบวงจรภายใน และคุณภาพเสียงนั้น PERIDOT ได้ก้าวไปไกล และถือว่าเป็นรุ่นสูงสุดเหนือกว่า CARAT-HD1V ซึ่งเป็นรุ่นสูงสุดในปัจจุบัน โครงสร้างภายในไม่ว่าการออกแบบวงจรและอุปกรณ์ถูกพัฒนาอย่างไม่มีการประนีประนอม เพื่อความเป็น ที่สุดแห่งคุณภาพเสียง PERIDOT ใช้ Burr-Brown PCM2707 เป็น USB Controller DAC Chip ใช้ Burr-Brown PCM1793 ซึ่ง สามารถให้ Dynamic Range ได้สูงถึง 113 dB ซึ่งหาได้ยากยิ่งในเครื่อง เสียงทั่วไป การออกแบบ PERIDOT ให้ความสำคัญมากกับการวางเลย์เอาท์ของแผงวงจรโดยแยกแผง วงจรออกเป็นส่วนๆ แยกกันระหว่างภาคจ่ายไฟ ภาคอนาลอก และภาคดิจิตอล เคล็ดลับสำคัญของคุณ ภาพเสียงประการหนึ่งคือการแยกกราวด์ระหว่างภาคดิจิตอลและอนาลอกออกจากกัน ภายจ่ายไฟของ PERIDOT มีการออกแบบอย่างลึกล้ำ โดยการแปลงไฟ DC - DC เพื่อป้องกันการรบกวนอย่างเด็ดขาด
                        PERIDOT ใช้ OPA2134 และ OPA2604 จาก Burr-Brown ในภาคแอมป์หูฟังโดยสามารถขับหูฟังในระ ดับ 300 โอห์มได้อย่างสบาย

PERIDOT ให้คุณภาพเสียงที่ยิ่งใหญ่ เกินกว่ารูปลักษณ์ภายนอกที่ดูเล็กกระทัดรัด PERIDOT ให้ ความเป็นดนตรีได้อย่างยอดเยี่ยมที่แม้ DAC ตั้งโต๊ะขนาดใหญ่ก็ไม่อาจประมาทได้ Styleaudio แห่ง เกาหลีมุ่งมั่นในการสร้าง PERIDOT เพื่อให้เป็นผลิตภัณฑ์ระดับเรือธงอย่างแท้จริง.......

Comment

ผมอยู่ ลาดพร้าวซอย 15 ไกลไปไหมครับ

Comment

ขอบคุณครับท่าน architect ^ ^

Originally posted by leahlover View Post
                            ผมอยู่ ลาดพร้าวซอย 15 ไกลไปไหมครับ
                            ไกลมากครับ

ผมอยู่รังสิตคลอง 10 ครับ ^ ^

Comment

ีคอนเสิร์ตชุดนี้หาได้ที่ใหนครับ ^^ (เนียน)

Comment

ชอบเพลง I Dont Want To Talk About It ของป๋าแหบอ่ะ

Comment

Working...
                                X