Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกอะไรดีครับ 9800GT 9600GT 8800GT 4830

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกอะไรดีครับ 9800GT 9600GT 8800GT 4830

อยากเปลี่ยนการ์ดจอน่ะครับ จาก x1600pro แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง PSU เท่าไหร่

คือผมใช้ PSU 460W มี HDD 2 ลูก DVD-RW 1 อัน

แล้วผมจะเลือกซื้อการ์ดจอใหม่ตัวไหนดี ที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มหน่ะครับ คือหลัก ๆก็เน้นเรื่อง

ทำงาน 2D 3D ดูหนัง เล่นเกมส์น้อยมาก

ในใจผมคิดไว้ 4 ตัวน่ะครับ

9800GT ------> แน่นอน ของแรง แพงหน่อย

9600GT ------> ราคาโอเค ช่วงนี้หาง่าย

8800GT ------> ราคาก็โอ คิดว่าน่าจะแรงและคุ้ม

HD4830 ------> ดูหนังภาพสวย เกมส์ก็น่าจะลื่นดี

ช่วยฟันธงให้ทีครับ จะเลือกตัวไหนที่ผมไม่ต้องต่อไฟเพิ่มดี ราคาสู้ได้ทุกตัวครับ (ตรุษจีน ขอให้ทุกคนได้อั่งเปาเยอะ ๆ แล้วมาตอบคำถามผมทีน่ะครับ อิอิ)

มันก็ต้องต่อเพิ่มทุกตัวนิครับ

Comment

คือ 460w เอาไม่อยู่เหรอครับ

แปลว่าผมต้องซื้อ psu ใหม่ใช่รึป่าวครับ

Comment

กำ.....ถ้า ENERMAX 460W สบายๆ
        ที่ว่าไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม ผมเข้าใจว่า การ์ดไม่ต้องเสียบไฟเลี้ยง

Comment

4850

Comment

ใช้ PSU ของ Dtech ครับ

ไม่ทราบว่าพอจะรับไหวรึป่าว ช่วยแน่ะนำทีว่าเล่นตัวไหนดีครับ

ขอบคุณที่ตอบคำถามครับ ผมพิมพ์คำถามผิดเอง ต้องขอโทษด้วยน่ะค้าบ

Comment

ถ้าสู้ราคาได้ ก้อสู้เพื่อ psu อีกสักตัวเถอะครับ เพราะทุกรุ่นที่ว่ามา psu ติดเคส ไม่น่าจะเอาอยู่

อ้อ ทุกรุ่นที่ว่ามา 500W วัตเต็มเอาอยู่ครับ ราคาก้อคงอยู่ที่ราวๆ 2500

Comment

4830 สด...

Comment

งั้นแปลว่าผมคงต้องเพิ่ม psu ก่อนน่ะสิครับ

เศร้า เพิ่มตังอีกแล้ว ขอบคุณทุกคนมากครับที่ให้ความรู้

4830 สด...โดนจัยมากครับ อิอิ

Comment

dtechนี่wattsไม่เต็มครับ ไม่แน่ว่าจะไหวกับการ์ดพวกนี้หรือเปล่าอะนะ แนะนำ4670ถ้าจะใช้ dtechครับ แรงใช้ได้นะ ไม่ต่อไฟเพิ่มด้วยครับ
                    ถ้าเปลี่ยน powersupply แนะนำ 8800gt ครับ

Comment

เห็นบอก 460W นึกว่า อีนังแมก
                      จะมาคอนเฟิร์มซะหน่อยว่าชิวๆ

E8400 + 8800GT+พัดลม 6 ตัว +HDD รหัสแรง 640 AAKS 5 ตัว +X-music +1DVD ยังนิ่ง

แต่แนะนำไปซื้อ i-cute ดีกว่า ของเค้ามาแรง

ตอนนี้ 9800GT 1GB ของ Axtron (เขียนถูกป่าวหว่า) ถูกดี น่าซื้อมาใช้ ที่ HWH ถูกกว่า Asus 8800GT 1 GB อีก

Comment

Silver stone 500W ราคาไม่เกิน 2500 ครับ

ได้ตัวนี้มา ก็ ลง 9800GTX+ ได้แล้วครับ

Comment

ราคาไม่เกิน 2500 ไอคุก 650w แจ่มสุดละ

Comment

4830แหล่มเลย
                            เฮียซันฟังธง!!!
                            *-*

Comment

เวปนอก เค้ารีวิว HD4830 ลงไดร์เวอร์ล่าสุดแล้ว เกือบจะเท่ากับ 9800GT เลย***งกันไม่เกิน 1-5 frame/s ยกเว้นเกม Dead Space ที่ Nvidia จะทิ้ง***ง ATi ค่อยข้างเยอะแค่เกมเดียว เป็นผมเลือก ATi นะถูกกว่าด้วย แถมประหยัด ไฟกว่าด้วย สีสดด้วย อิอิ

Comment

Working...
                              X