Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการซื้อขาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการซื้อขาย

...
    Attached Files
    Last edited by Opcn; 18 Aug 2018, 15:41:46. Reason: กำลังเจรจา

ถ้าของที่รับมาผิดปรกติ เราสามารถถ่ายรูปแล้วแจ้งให้ผู้ขายรับทราบได้ครับ ส่วนกรณีที่จะต้องส่งคืน
    ควรแจ้งสาเหตุที่รับของชิ้นนั้นไม่ได้ครับ ผมเคยมีกรณีนี้เหมือนกัน ผมให้ส่งของกลับมาก่อน เนืองจาก
    กลัวเกิดกรณีถอดอะไหล่ออกแล้วแจ้งบอร์ดเสียครับ ส่วนกรณีของท่าน ต้องให้ผู้ขายแจ้งแก่ผู้นำมาส่ง
    รับผิดชอบไปครับ ซึ่งเราแค่เป็นผู้รับไม่ได้ทำให้เสีย ยังไง ของท่านที่รับมาใช้งานไม่ได้อยู่แล้ว ควรรีบส่ง
    กลับทันที เพือผู้ขายจะได้เห็นของว่าเป็นของเขาจริงๆ ถ้าผู้ขายที่ดี เห็นของแล้วและเป็นของที่ส่งไปจริง
    จะได้รีบโอนเงินคืนหรือแล้วแต่จะตกลงกันอีกทีครับ ส่วนหน้าทีของท่าน อย่างแรกคือถ่ายรูปและของ
    ที่แพคในกล่องไปรษณีย์ตอนส่งกลับ ต้องครบครับ กันมีข้อพิพาทภายหน้าครับ

Comment

Working...
    X