Announcement

Collapse
No announcement yet.

61#27SEIKO/SONY CD/Dragonball/Nikon Speedlight/TV Microscope ปิด 19-08-18 22.30.00 น.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 61#27SEIKO/SONY CD/Dragonball/Nikon Speedlight/TV Microscope ปิด 19-08-18 22.30.00 น.

รายการ 1.SEIKO DL206S

นาฬิกาดิจิตอลตั้งโต๊ะ SIEKO รุ่น DL206S นะครับ มาพร้อมไฟ LED สว่างขาว สวยงามเลย
    ตั้งเวลาปลุกได้นะ ผมตั้งไว้ที่ 6 โมงเช้าครับฮาา ใครอยากปรับก็เอาไปตั้งเองได้ ตัวนี้ฝาปิดอะไรครบหมด
    มีใส่ถ่าน 3v เพื่อเอาไว้เก็บค่าเวลาและวันที่นะครับ ส่วนสายไฟนั้น ของเดิมเป็น Adapter นะครับ
    แต่ผมไม่มีนะ ใช้เป็นสาย USB แทน คือคุณสามารถเอาปลายสายไปเสียบกับที่ชาจ์ทโทรศัทพ์ได้
    หรือจะเอาไปเสียบที่ USB คอมฯ ได้ หรือเอาไว้ในเคสเลยก็ได้นะ เปิดคอมฯ มาเจอไฟนาฬิกาเลย
    สวยไปอีกแบบ หรือจะเอาไว้หน้าโต๊ะ TV หรือหัวเตียงก็สวยหมดครับ เดี๋ยวให้สายไปด้วยละกัน
    ในคลิปด้านล่างนี้ ชาวญี่ปุ่นกำลังอธิบายรีวิวเอาไว้ ถ้าฟังออกนะ ฮาาา ลองกดเข้าไปดูได้ครับ
    https://www.youtube.com/watch?v=2vjuJNpjTO4

***แถม "เครื่องย่อยกระดาษ Safety Design" ใช้งานดีมาก มันมี 4 โหมดให้เลือกครับ ลองดูตามรูปนะ
    ถ้าเลื่อนไปทางซ้ายสุดคือใช้งานปกติ เอากระดาษมาใส่เพื่อย่อยได้เลย (1-3 แผ่น) ส่วนอันที่ 2
    คือปิดครับ อันที่ 3 หมุนกลับแบบช้า อันที่ 4 หมุนกลับแบบเร็ว ในกรณีมีกระดาษติด ก็คือต้องหมุนกลับฮ่ะ
    เพื่อให้เศษกระดาษออกมาแค่นั้นไม่ได้มีอะไร แล้วก็มันมีระบบที่ว่า คุณยกฝาออกจากกล่องใส่เศษกระดาษ
    มันจะตัดการทำงานทันที เนี่ยละครับ Safety Design แล้วก็ในกรณีเครื่องร้อน มันก็จะตัดการทำงานทันที
    ต้องทิ้งไว้สักพักนะ ตัวนี้ใช้ไฟ 100v 140w ต้องเสียบ Step Down ด้วยนะ แต่ใช้ขนาดไม่ต้องใหญ่มาก
    เพราะกินกำลังไฟ 140w เท่านั้นเอง ลองดูที่ผมย่อยเอาไว้ครับ ต้องบอกว่าใช้ดีครับ เอาไว้ทำรองกันกระแทกดีเลย***

เปิดที่ 360 บาท
    บิดเท่าไหร่ก็ได้ลงท้ายด้วย 0
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 60

รายการ 2.[B]SONY CD STEREO RADIO CASSETTE RECORDER CSD-EL201/B]

http://toikide.net/hard_off/okaimono...CSD-EL201.html

SONY CD ตัวนี้ เจ๋งมากนะครับ คือเป็นทั้ง CD เล่นเทป แล้วก็วิทยุ ซึ่งตอนนี้ทำได้แค่ 2 อย่างนะ
    คือเทปเล่นไม่ได้แค่นั้นเอง แต่ CD นี่ขอบอก หัวอ่านดีมาก แผ่นเป็นรอยยังเล่นได้เลยนะ ที่สำคัญ
    เสียงดีด้วยครับ คือกลับมาบ้านหนื่อยๆ เนี่ย ราไม่ต้องมา Scan หาลำโพงบูลธูทวุ่นวาย เสียบปลั๊ก
    เอาแผ่นใส่ เล่นได้เลย นี่ผมลองฟังมา 3 เดือนละ ติดใจ เลยไม่รีบปล่อยครับ แล้วชุดนี้ผมเปิดราคานี้
    บอกแพง จริงๆ ผมมีของที่ดีกว่าให้ไปด้วยนั้นคือ CD แผ่นทองงงงง ออง ออง ครับคุณ ผลิตในญี่ปุ่น
    นะครับ และก็บางชุดในเยอรมัน คือหายากกกกกกก มากกก มากกก เพราะไม่มีผลิตแล้ว ถ้าคนเล่น
    เครื่องเสียงนะ จะรู้ว่าคนเก็บแผ่นทแงมากกว่า ในเว็บบางท่านบอกแผ่นทองก็ธรรมดา แต่เชื่อเถอะ
    คุณภาพต่างกันจริง ที่ผมถ่ายไว้นั้นผมให้ไปหมดเลยนะครับ เป็นเพลงที่เรียกได้ว่า ต้องคนหูมีระดับ
    เท่านั้นถึงจะเข้าถึง ฮาาาาา ไม่ว่าจะเป็น บีโทเฟน หรือคานอฟสกี้ (บลาๆ อ่านไม่ออก) คือเอาไป
    นี่เอาไปเปิดฟัง เพลินๆ เลย ลูกเล่นอื่นๆ ของ SONY CD มีอีกเยอะนะทั้งอัด ตั้งเวลาเปิดปิดได้
    คงต้องลองเอาไปศึกษาเล่นเองนะครับ ตัวนี้ใช้ Step Down ซึ่งผมจะแถมไปให้ด้วยไม่ต้องห่วง

***แถม 3 offer chocolate fondue maker Choco Tower fondue chocolate makers
    chocotree chocolate is Tower easily chocofonduparty Jo ของแท้ญี่ปุ่น มือ1
    ยังไม่ผ่านการใช้งาน รุ่นนี้ใช้เป็นแบบใส่ถ่าน ไม่ต้องแปลงไฟนะครับ คือใส่ถ่านใช้ได้เลย
    ก็ไม่มีอะไรมาก แค่ละลาย Chocolate เอามาใส่ลงไป มันก็จะพ้นๆ ไหลออกมาเป็นลาวา
    ตามรูป แล้วเราก็เอาพวกผลไม้ ไอศครีม ขนมปังมาจิ้มๆ นะ เด็กๆ ชอบแน่นอน เป็นการทำ
    กิจกรรมร่วมกันในครอบครัวนะครับ ในเว็บ Rakuten Japan ขายอยู่ 770 บาท นะ ***
    https://global.rakuten.com/en/store/...item/tsu1613b/

เปิดที่ 1260 บาท
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก Kerry 100

รายการ 3.EyeClops TV Microscope

ตัวนี้เจ๋งอีกเช่นกันครับ เป็นอะไร เป็นกล้องไมโครสโคป แบบต่อ TV ฮ่ะ
    ใส่ถ่านเล่นได้เลย เอาไว้ส่องแบบพวกเกร็ดน้ำตาล เหรียญ พระเครื่อง
    อะไรแบบนี้ได้เลยนะ เพื่อหาดูสิ่งเล็กๆ ให้ขยายขึ้น TV เลย เจ๋งมาก
    ลองดูที่ผมแสกนปก CD นะ ตัว R ที่ลูกศรแดงไว้ รอบข้างเห็นเป็นเม็ดสีเลย

***แถม เอลโม่ครับ ของแท้ มี S/N ด้วยนะ มันสามารถหัวเราะแล้วก็กลิ้งไปมาได้นะ
    แต่ตอนนี้ รังถ่านเสียครับ แถมฝาปิดหาย 1 ข้าง เอาเป็นว่าลองเอาไปทำดูนะ***

เปิดที่ 260 บาท

รายการ 4.รวม Dragonball

รวมงาน Dragonball ของญี่ปุ่นทั้งหมดนะครับ ไม่มีของไทยนะ
    - น่าจะเป็น กาชาปอง แต่โมเดลโงกุนตอนเบ่งพลัง รายละเอียดเนื้องานเนียนสวนมากนะ มีเส้นเลือดด้วย
    - กล่องเก็บดินสอ พิคโคโล่ ของแท้ญี่ปุ่นเลยนะ
    - ปากกา ของเครื่อง NDS ครับ ของแท้
    - เกม Plug TV ซึ่งผมยังไม่ไได้ลองนะ ปล่อยพลังสู้กับวันพีช ประมาณนั้น

***แถม Evio Electric Violin ใหญ่และอลังการมากกล่องนี้ครับ
    จาก Takara TOMY เป็นเกมไวโอลินต่อ TV นะ มีตลับรวมเพลงมาให้ 1 ตลับ
    พร้อมเล่นได้เลย สภาพใหม่ มากกกกกก ครบกล่องอะ ลองเล่นดูแล้วไม่ยากเท่าไหร่
    เพลงก็เพราะครับ เอาไว้ฝึกลูกให้รู้จักเล่นดนตรีแบบบนี้นะ***

เปิดที่ 360 บาท

รายการ 5.Nikon Speedlight SB-12

Nikon Speedlight SB-12 เสียดายมากครับตัวนี้ ได้มาแบบ คือผมเจ็บตัวอะ
    ได้มาแพงสักหน่อย แต่ก็เอามาเทส มีแต่เสียง ไม่ขึ้นไฟสักที เหมือนไฟไม่พอ
    ต้องลองเอาไปทำดูนะ เปิดให้ถูกๆ

***แถมการ์ดจอ XFX เทสแล้วไม่ติดนะครับ แถมไป***

เปิดที่ 60 บาท
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 50

กติกา
    - ทุกรายการเปิดตามที่แจ้ง
    - ระบุด้วยนะครับ เช่น 1.100 , 2.120 ตามด้วยเบอร์โทร 08x-xxx-xxxx ลงครั้งแรกก็ได้ครับแล้วแต่ไม่ลงก็ได้
    - จบประมูลที่ 19/8/2018 22.30.00 น.
    - การจัดส่ง ตามระบุไว้ข้างต้น
    - การโอนเงินไม่เกิน 2 วันนะครับ ถ้าไม่สะดวกยังไง PM บอกกันครับ
    - กรุณาอย่าบิดเล่นนะครับ

-------------------------------------------------------------------------------------

Comment

รับเองได้ที่ไหนครับ

Comment

Comment

1.360/0909891069

Comment

Comment

Comment

รายการ 3.EyeClops TV Microscope / 260 / 086-92223หนึ่งหนึ่ง

ครับผม

Comment

Comment

2.1260/0818228169

Comment

Originally posted by prayutsc16 View Post
                      ขอบคุณครับ
                      Originally posted by bighead808 View Post
                      รับเองได้ที่ไหนครับ
                      ต้องโทรนัดกันอีกที เพราะผมอยู่แต่ละวันไม่ซ้ำเลยที่เลยนะ เพื่อมาเจอกันได้
                      Originally posted by moodos View Post
                      ขอบคุณครับ
                      Originally posted by dang66 View Post
                      1.360/0909891069
                      ขอบคุณมากครับ
                      Originally posted by oou13 View Post
                      ขอบคุณครับ
                      Originally posted by wizd View Post
                      ขอบคุณครับ
                      Originally posted by chanaa View Post
                      รายการ 3.EyeClops TV Microscope / 260 / 086-92223หนึ่งหนึ่ง

ครับผม
                      Originally posted by dack2509@s View Post
                      ขอบคุณครับ
                      Originally posted by pinstaraaa View Post
                      2.1260/0818228169

ปิดวันนี้นะครับ

Comment

ดันครับ

Comment

1. 0880646959 400

Comment

รายการที่ 2 cd ทั้งหมดกี่แผ่นครับ สนใจแต่ cd

Comment

Originally posted by khunchai48 View Post
                              รายการที่ 2 cd ทั้งหมดกี่แผ่นครับ สนใจแต่ cd

เห็นด้วย อย่างยิ่ง CD แพงกว่าอีก

Comment

Working...
                              X