Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัย เกี่ยวกับ HAVOK PHySicX ATI Nvidia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย เกี่ยวกับ HAVOK PHySicX ATI Nvidia

ทางฝั่ง Nvidia มี PhysicX สำหรับ พวก series 9XXX ไปแล้ว ถ้าจำไม่ผิดมีคนบอกว่า ATI 4XXX
    ใช้ HAVOK ก็พอจะทานได้ ซึ่งมันทำให้ผม งง

HAVOK นี่เป็ฯโปรแกรมฟิสิกส์ใช่ไหมครับ แล้วมันทำแบบ PhysicX ได้ป่าว แล้วจำเป็นไหมที่ต้อง เป็น 4XXX คือผมใช้ 3870 อ่า

ถ้าใช่ หาโปรแกรมได้จากไหนครับ

-----------------------------------------------
    จะมีจอที่มาแทน LCD ไม๊ครับ เคยอ่านเมื่อนานมาแล้วคล้ายๆเป็น LED ซึ่ง งง เหมือนเดิม

ขอบคุณครับ

ก็เหมือน LCD ที่มาแทน ทีวีหลอดภาพในปัจจุบันไงครับ

ตอนนี้ LED ก็เหมือน หลอด LED ที่เป็นคล้ายหลอดไฟอ่ะครับ แต่จะเล็กกว่ามาก

เคยอ่านเจอเค้าบอกว่า มันสามารถโค้งงอได้ ลดความเมื่อยล้าทางสายตาได้

ประหยัดไฟ และก็ มีรังสีที่ปล่อยออกมาน้อยมากด้วยครับ

แต่คงอีกนาน

Comment

Up

Comment

PhysX นี่มีในรุ่น GF8xxx ขึ้นไปครับ
        HAVOK ไม่แนใจครับ ยังไม่มีการเปิดตัวอย่างเป็นทางการ(หรือผมตกข่าว)

ทั้งสองตัวเป็นเทคโนโลยีเกี่ยวกับระบบฟิสิกส์เหมือนกันครับ

Comment

เห็นว่า havok อินเทลซื้อไปแล้ว
          แต่ เอเอ็มดี ขอใช้ด้วย เอาไปสู้กับ เอ็นวีเดีย

Comment

up

Comment

ชิป Havok มีใน 4xxx ขึ้นไปงับ

แต่ต้องลงไดเว้อ 8.12 ขึ้นไป Havok จะสามารถทำงานได้คับ

หาข้อมูลเพิ่มเติมจากเว็บนอกชื่อดังเพิ่มเติมดูคับ...

Comment

ไอจอแบบใหม่ที่จะมาแทนที่จอ lcd นี่เคยอ่านข่าวมาตอนนั้น sony มันเริ่มผลิตแล้วมั้ง
                แต่มันบอกว่าได้เดือนละ 3 พันตัว จอจึงแพงมากๆ จำชื่อไม่ได้นะหรือจะ olcd อะไรเทือกนี้ป่าว
                ใครรู้ช่วยเพิ่มเติมหน่อยก็ดี

ปล แล้วที่ผมบอกไปใครอ่านไปจะได้สาระมั้ยนั่น -*-

Comment

http://www.havok.com/content/blogcategory/30/68/

nvidia เค้าก็มีเอี่ยวช่วยพัฒนาเหมือนกัน สรุปมันก็ใช้กันได้หมดนั้นแหละ

เกม/หนัง ที่ต้องการให้มีระบบ physic ที่สมจริงก็เอา havok ไปใช้ แบบนั้นแหละครับ ไม่ได้เกี่ยวข้องทางด้าน hardware แบบ nvidia

ป.ล. อย่าเชื่อผม

Comment

มีการ์ดค่ายแดงรุ่นใหญ่อยู่แล้ว ถ้าไม่เกี่ยงค่ายก็หา series 8xxx ของค่ายเขียวมาเสียบเพิ่มช่วยประมวลผล Phys ก็ได้นะครับ

Comment

..

Originally posted by YaEvolution View Post

แต่ต้องลงไดเว้อ 8.12 ขึ้นไป Havok จะสามารถทำงานได้คับ

หาข้อมูลเพิ่มเติมจากเว็บนอกชื่อดังเพิ่มเติมดูคับ...
                      ----------------------------------

อ่าแล้วถ้างั้น ที่เขาจะมี mod driver ไม๊ครับ ใช้กับ 3870 งี้อะ หรือว่า ยังไง มันเป็น software ถูกปะ
                      --------------------------

ถ้าต้องมีชิป พวก 4XXX มีใครสนใจแลก 3870 ผม ไม๊ หึหึ

Comment

จริงเหรอที่ LED จะมาแทน LCD ผมว่ามันยังไงๆอยู่นะ น่าจะเป็นเทคโนโลยีอื่นมากกว่าไหมครับ

Comment

นั่นหละครับ แต่เคยได้ยินเมื่อนานมาแล้ว จำไม่แม่นด้วยสิ

Comment

เคยได้ยินแต่ oled แฮะ แล้วตอนนี้ก็ทะยอยออกมาแล้วด้วยครับ

Comment

Originally posted by YaEvolution View Post

ข่าวเว็บไหนครับ ไม่เคยได้ยิน

Comment

Working...
                              X