Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก Notebook ในงบ 30000-40000 ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก Notebook ในงบ 30000-40000 ให้ทีครับ

เลือก Notebook ในงบ 30000-40000 ให้ทีครับ

คุณพ่อใช้ เน้น จอกว้างๆ สบายตา ภาพชัดเจน

ใช้งานก็มีแค่ เล่นเกมส์บ้าง(พ่อผมน่ะ) พิมพ์งาน เอกสารทั่วไป เล่นอินเตอน์เน็ต ทั้งในและนอกสถานที่ (ไปต่างจังหวัดบ่อย)

ดูหนัง ฟังเพลง คุณพ่อบอกว่าอยากได้ แบบว่า ที่สามารถเชื่อมต่อ internet ได้แบบทั่วไป (ผมคิดว่าน่าจะเป็นพวก WiFi ละมั้ง

เห็นบอกว่าดูในทีวีที่ โปรโมชั่น ประมาณ เดือนละ 1200 บาท อะไรประมาณนี้ครับ) เน้นอันนี้อีกอัน คุณพ่อใช้ internet บ่อยมากๆ

เว็ปแถวบ้านเค้าบอกมาว่าแค่ 25000 ก็พอ

แต่ก็แล้วแต่ท่านอ่ะน่ะ ไม่ค่อยเซียนเรื่อง NB เท่าไหร่ แนะนำด้วยครับ

เอา VGA แรงๆหน่อยก็ดี เผื่อเอาไว้ให้พ่อดูหนัง HD

เน้นจอกว้าง ๆ งั้นเชียร์ DELL studio 1535 (c) ครับ เนื่องจากจอ 15 นิ้ว
    น่าจะตอบคำถามการใช้งานของคุณได้ในระดับหนึ่ง

แต่ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ก็ BenQ S42
    เน้นประมวลผลก็ Asus F8VR ครับ
    Last edited by funnal; 25 Jan 2009, 12:03:50.

Comment

ขอบคุณครับ เด๋วจะลองไปดูครับ

Comment

NB ผู้ใหญ่ใช้ เสริมกับความต้องการแบบนี้ คงต้องหา 15 นิ้ว up ครับ
        แถมมีรถแบกไปไหนมาไหนด้วย น้ำหนักไม่เป็นปัญหาเลย
        ตระกูล DELL studio 1535 ที่คุณ funnal กล่าวก็เป็นอะไรที่ตอบโจทย์ได้ดีนะครับ
        ใหญ่ดี ทนดี

Comment

Aspire 5530 ครับ 15นิ้ว และเพิ่มเงินอีก 6900 จะได้ 16 HD ครับ Aspire 6935G Ram DDR3 GF9600M GT 512MB ครับ ซื้อเครื่องใช้ได้หลายปีเลยล่ะ ดีไซน์ ไม่เหมือนใครเห็นก้อต้อง เข้ามาจีบพ่อคุณแน่ อิอิอิ ล้อเล่นนะ

http://www.****************/2008/08o...ire+6935G.html

Comment

เด๋วจะให้คุณพ่อ ไปดูเอาครับ ว่าชอบทรงไหนมากกว่ากัน ตอนนี้ในใจได้ 2 ตัวและครับ

เด๋ซจะลองไปดูตัวเป็นๆก่อนDELL studio 1535 Asus F8VR

Comment

Working...
            X