Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรบันทึกเฉพาะเสียงจาก DVD VCD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้โปรแกรมอะไรบันทึกเฉพาะเสียงจาก DVD VCD ครับ

คืออยากได้เฉพาะเสียงไปฟังในรถยนต์ครับ
    ใช้ตัวไหนดีที่ใช้งานง่าย คุณภาพเสียงใกล้เคียงต้นฉบับ
    ขอบคุณครับ

ผมชอบใช้ Jet Audio อ่ะนะ ไม่รู้ว่าส่วนใหญ่เค้าใช้อะไร Rip กันอ่ะ

ข้อเสียคือต้องนั่งดูไปด้วย ห้ามออนเอ็ม ห้ามเล่นอะไรทั้งสิ้น ไม่งั้นเสียงเหล่านั้นจะติดมาด้วย
    เพราะมันจะอัดตามเสียง Output Stereo Mix แต่...
    ข้อดีคือ เก็บรายละเอียดเสียงได้มากพอดูได้ถึง 320 kbps แถมปรับแต่งได้อีกด้วยครับ

ปล.ใครมีโปรแกรม Rip ดีดีก็มาแบ่งมั่งนะครับ เอิกๆ ผมก็ชอบอัดคอนเสิร์ตไปฟังเหมือนกันมันสนกกว่าฟังธรรมดา

Comment

มีอีกตัวครับที่น่าสน
      Xilisoft DVD Ripper
      นอกจากจะแปลงเป็นไฟล์วิดีโอformatอื่นได้แล้วยังสามารถแปลงเป็นไฟล์เสียงได้ด้วย

Comment

JetAudio ครับเสียงดีครับลองดู

Comment

ผมใช้ DVD.Audio.Extractor.v4.3 เสียงดีเยี่ยมส่วน VCD ใช้Xilisoft Video Converter ก็ดีนะ
          หรือที่ http://www.oknation.net/blog/bunditb.../04/24/entry-1
          Last edited by bunditbaker; 25 Jan 2009, 22:04:12.

Comment

Working...
          X