Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอเกมส์มิ่งโค้ง21:9 27"-34" 144Hz++หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by JUMP-OCZ View Post
    งานคอมที่จะถึงนี้ ผมกะว่าจะเอา Dell Aw3481DW ราคา 30kต้นๆ แล้ว ไหนๆก็เขียวแล้วก็เขียวให้สุด หรือท่านมีตัวไหนแนะนำมากกว่าตัวนี้มั้ยครับ
    ที่ยังไม่จัดนี้ผมรอ Z390 กับ CPU ตัวใหม่ - -*
    เขียวให้สุดแบบหาได้ในไทย ไม่นับพวก 4K 98Hz ตัวละแสน คงต้องจัดตัวนั้นแหละครับ
    ถ้าอยากสุดจริงๆแบบสั่งนอกได้ลองดู X34P ครับ

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
      เขียวให้สุดแบบหาได้ในไทย ไม่นับพวก 4K 98Hz ตัวละแสน คงต้องจัดตัวนั้นแหละครับ
      ถ้าอยากสุดจริงๆแบบสั่งนอกได้ลองดู X34P ครับ
      กลัวมีปัญหาเรื่องประกันอีกอะสิ เสียดายไม่มีร้านไหนเอามาขาย

Comment

X34P ดูราคาสั่งนอกนี้ 40k+ เลย ดูจากเวป newegg

Comment

Originally posted by monaza View Post
          X34P ดูราคาสั่งนอกนี้ 40k+ เลย ดูจากเวป newegg
          เห็นผมดูใน amazon 889 us *35

Comment

Originally posted by JUMP-OCZ View Post
            เห็นผมดูใน amazon 889 us *35
            ราคา amazon มันต้อง+ภาษี +ค่าขนส่งอีก ก็ประมาณเกือบ 40k

amazon มันไม่ส่งของไปต่างประเทศด้วย ต้องให้คนหิ้ว หรือ หาบริการรับสั่งสินค้า

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
              Panel x34p ใหม่กว่าของ aw3481dw หรอครับ? ผมนึกว่าอันเดียวกันเสียอีก

Comment

Originally posted by patongow View Post
                Panel x34p ใหม่กว่าของ aw3481dw หรอครับ? ผมนึกว่าอันเดียวกันเสียอีก
                ทั้งคู่ใช้ panel จาก LG เหมือนกันแต่ X34P ดีกว่านิดหน่อยครับ มีตัวปรับแกมม่าใน OSD แล้วก็จอเป็น 8 bit + FRC
                Dell ไม่มีตัวปรับแกมม่าและเป็น 8 bit ธรรมดา

Comment

สอบถาม AW3418HW(24,900) กับ AW3418DW(35,900) ราคามันต่างกันเยอะ
                  AW3418HW ไม่น่าเล่นหรอครับ ต่างที่ 1080p กับ 1440p

IPS ตัวใหม่ ไม่ค่อยมีแสงรั่วเหมือน IPS 100Hz
                  มีข่าวเรื่องนี้ให้อ่านไหมครับ และ AW3418HW ไม่ใช่ IPS ตัวใหม่หรอครับ

Comment

Originally posted by Shisa View Post
                    สอบถาม AW3418HW(24,900) กับ AW3418DW(35,900) ราคามันต่างกันเยอะ
                    AW3418HW ไม่น่าเล่นหรอครับ ต่างที่ 1080p กับ 1440p

มีข่าวเรื่องนี้ให้อ่านไหมครับ และ AW3418HW ไม่ใช่ IPS ตัวใหม่หรอครับ
                    34 นิ้ว 3440x1440 น่าจะเป็นมาตรฐานครับ 2560x1080 นี่เต็มที่ 29 นิ้วก็พอแล้ว
                    HW หารีวิวยากมาก แต่คงจะเป็นตัวใหม่เหมือนกัน
                    ถ้าการ์ดจอไม่แรงและไม่ได้เปลี่ยนง่ายๆเล่น HW ก็ได้ครับ คงต้องลองถามประสบการณ์อีกคนที่จัดมาก่อนหน้านี้

https://www.overclockzone.com/forums...1#post74982450

Comment

34 นิ้ว 3440x1440 น่าจะเป็นมาตรฐานครับ 2560x1080 นี่เต็มที่ 29 นิ้วก็พอแล้ว
                      HW หารีวิวยากมาก แต่คงจะเป็นตัวใหม่เหมือนกัน
                      ถ้าการ์ดจอไม่แรงและไม่ได้เปลี่ยนง่ายๆเล่น HW ก็ได้ครับ คงต้องลองถามประสบการณ์อีกคนที่จัดมาก่อนหน้านี้

https://www.overclockzone.com/forums...1#post74982450
                      ไปดูตัวจริงที่ paragon มาแล้วครับ มีทั้งสองตัวเลย
                      เอาจริงๆจ้องก็มองเห็นนะ ความแตกต่าง 1080p กับ 1440p
                      แต่ด้วยราคาก็...นะ ต่างกัน 11,000
                      ปล. เห็นราคา LG ตัวใหม่แล้ว...ช๊อค, สมแล้ว Nano-IPS แต่ราคาไม่นาโนเลย

Comment

Originally posted by Shisa View Post
                        ไปดูตัวจริงที่ paragon มาแล้วครับ มีทั้งสองตัวเลย
                        เอาจริงๆจ้องก็มองเห็นนะ ความแตกต่าง 1080p กับ 1440p
                        แต่ด้วยราคาก็...นะ ต่างกัน 11,000
                        ปล. เห็นราคา LG ตัวใหม่แล้ว...ช๊อค, สมแล้ว Nano-IPS แต่ราคาไม่นาโนเลย
                        ราคาไทยมาแล้วหรอครับ เท่าไรเอ่ย ทั้ง G-Sync และ Free-Sync

Comment

ราคาไทยมาแล้วหรอครับ เท่าไรเอ่ย ทั้ง G-Sync และ Free-Sync
                          ไม่ครับ ราคาเมืองไทยนอกก็ยังไม่ออก
                          แต่จากเวปข่าว ราคา $1500 = ลองคูณ 33 = 49,500บาท สู้ไม่ไหวจริงๆ
                          Cr. https://www.monitornerds.com/lg-34gk950g-review/

Comment

ไม่ครับ ราคาเมืองไทยนอกก็ยังไม่ออก
                            แต่จากเวปข่าว ราคา $1500 = ลองคูณ 33 = 49,500บาท สู้ไม่ไหวจริงๆ
                            Cr. https://www.monitornerds.com/lg-34gk950g-review/
                            G-Sync นี่ไม่น่าสนใจเลย ยังดักดานกับ DP 1.2 อยู่ สนใจตัว Free-Sync น่าจะถูกได้อีก

Comment

ค่ายแดงจัด
                              asus rog xg35vq
                              ดีไหมครับ

Comment

Originally posted by ball245529 View Post
                                ค่ายแดงจัด
                                asus rog xg35vq
                                ดีไหมครับ
                                ดีครับ...พอดีใช้การ์ดจอ AMD กับจอ FreeSync 75Hz อยู่เล่นเกม BF1 ลื่นๆสบายตา

Comment

Working...
                                X