Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอเกมส์มิ่งโค้ง21:9 27"-34" 144Hz++หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

MX34VQ ดีไหมครับ

Comment

สอบถามผู้รู้ด้วยครับ
      AW3418DW นี่ถ้าใช้เล่นเกมส์ด้วย เเต่งภาพทำงานด้วย ด้วยจอที่โค้งนิดๆ มันทำให้การเเต่งภาพเเละสี มันเพี้ยนไหมครับ ยังไม่เคยใช้จอโค้งครับ ปัจจุบันใช้ U2414H อยู่ครับ จริงๆสนใจ pg348q ด้วย เเต่ยังเชื่อใจคุณภาพสีเเละงาน QC ของ dell มากกว่า

Comment

อย่าลืมเรื่องประกันตอนเคลมด้วยน่ะครับบบ

Comment

Originally posted by JUMP-OCZ View Post
          สรุป aw3481dw ดีกว่าทุกด้านใช่มั้ยครับ
          ผมจะหาซื้อช่วงสิ้นปีงานคอมมาร์ทพอดีเลย
          ที่จริงผมรอดูจอ pg35vq กับ acer x35 สองตัวนี้ถ้าไม่เกิน 40000 ผมว่าน่าลองอยู่ ถ้าสิ้นปีนี้ยังไม่มาอีกก็รอไม่ไหวแล้วไม่มีจอเล่น หรือ จะซื้อจอง่อยๆ 3-4พัน รอไปก่อนดี รอ intel+z390 เปิดตัวได้เซ็ตใหม่ยกเซ็ตเลยย
          ดีกว่าครับในด้านแสงรั่วกับ 120Hz
          แย่กว่าตรงที่ไม่มีตัวปรับ gamma กับ 8 bit ไม่มี FRC
          แต่ถ้าถามคนส่วนใหญ่เห็นหลายคนทนไม่ได้กับแสงรั่วกันทั้งนั้น เคลมแล้วเคลมอีก AW ดูปลอดภัยกว่าครับ
          2ตัวนั้นผมเดานะ ราคาน่าจะสูงเพราะเป็นของใหม่ ไม่แน่ใจว่ามี HDR ปะ แต่ถ้ามีนะ แค่ไอ้ module G-Sync HDR ที่มีแรม3กิ๊กนั่นอย่างเดียวก็ $500 ละครับ + หน้าจอ Ultrawide เข้าไปคงไม่ต่ำกว่า $1500 เข้าไทยก็ x40 ไปได้เลย

Comment

ช่วยแนะนำจอไม่โค้ง 27 '' ไว้ดูหนังเป็นหลัก อนาคตเผื่อเล่นเกมส์ เป็นตัวเลือกให้ซัก 3 ตัวเลือกหน่อยครับ

Comment

จัดมาแล้วคร้าบ สรุปลงAW3418HW งบไม่พอ มือถือจะพังด้วย 5555
              สะใจมากตั้งแต่รูปลักษณ์ภายนอก ขาปรับความสูง สีดีงามมาก
              เสียดายมันโค้งน้อยไปหน่อย ว่าแต่โปรแกรมไดรเวอร์นี้มีแค่แต่งไฟหรอครับ
              เดี๋ยวขอตัวไปปรับสีแสงก่อน เล่นมาชั่วโมงกว่าเริ่มหนักตายังไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by boatth View Post
                จัดมาแล้วคร้าบ สรุปลงAW3418HW งบไม่พอ มือถือจะพังด้วย 5555
                สะใจมากตั้งแต่รูปลักษณ์ภายนอก ขาปรับความสูง สีดีงามมาก
                เสียดายมันโค้งน้อยไปหน่อย ว่าแต่โปรแกรมไดรเวอร์นี้มีแค่แต่งไฟหรอครับ
                เดี๋ยวขอตัวไปปรับสีแสงก่อน เล่นมาชั่วโมงกว่าเริ่มหนักตายังไม่ได้เลย
                [ATTACH=CONFIG]4245778[/ATTACH]
                สวดยอดมาก

Comment

ถ้า x34 กับ AW3418HW ตัวไหนน่าเล่นครับ เห็นราคาใกล้ๆกัน

Comment

Originally posted by nonghome View Post
                    ถ้า x34 กับ AW3418HW ตัวไหนน่าเล่นครับ เห็นราคาใกล้ๆกัน
                    ลองมองๆ LG ตัวใหม่ด้วยนะครับที่เพิ่งเปิดตัวเหมือนจะยังไม่เข้าไทย LG 34GK950G แต่ขามันไม่ค่อยสวย
                    https://www.lg.com/hk_en/monitor/lg-34GK950G

Comment

LG ตัวใหม่ FreeSync ดีกว่า G-Sync เยอะครับ สเปคเหนือกว่าทุกอย่างแถมน่าจะถูกกว่าด้วย คนเล่นการ์ดเขียวนี่ดีไม่ดีจะไปสอย FreeSync กันหมด

เขียวการ์ดแรง แต่จออ่อนกว่า
                      แดงจอเทพ แต่การ์ดปั่นไม่ขึ้น

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                        LG ตัวใหม่ FreeSync ดีกว่า G-Sync เยอะครับ สเปคเหนือกว่าทุกอย่างแถมน่าจะถูกกว่าด้วย คนเล่นการ์ดเขียวนี่ดีไม่ดีจะไปสอย FreeSync กันหมด

เขียวการ์ดแรง แต่จออ่อนกว่า
                        แดงจอเทพ แต่การ์ดปั่นไม่ขึ้น
                        คงเป็นที่G-syncโมดูลมั้งครับ อีกอย่างผมไปอ่านๆมาคนบอกว่า Free sync จะเป็น DP1.4 แล้ว G sync เป็นแค่ DP1.2เองครับ

Comment

Originally posted by patongow View Post
                          คงเป็นที่G-syncโมดูลมั้งครับ อีกอย่างผมไปอ่านๆมาคนบอกว่า Free sync จะเป็น DP1.4 แล้ว G sync เป็นแค่ DP1.2เองครับ
                          ใช่ครับ เรื่อง DP1.2 120Hz vs 1.4 144Hz แต่มันยังมีอะไรนอกเหนือจากนั้นอีก

F ได้ 8bit+FRC G ได้ 8bit เฉยๆ
                          F ได้ HDR 400 G ไม่ได้อะไรเลย คงเป็นเพราะใช้โมดูลเก่า
                          F ได้ MBR G นอกจากจะไม่ได้ MBR แล้วยังไม่มี ULMB อีก
                          F ถูกกว่าแน่ๆเพราะไม่มี G-Sync tax

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                            ใช่ครับ เรื่อง DP1.2 120Hz vs 1.4 144Hz แต่มันยังมีอะไรนอกเหนือจากนั้นอีก

F ได้ 8bit+FRC G ได้ 8bit เฉยๆ
                            F ได้ HDR 400 G ไม่ได้อะไรเลย คงเป็นเพราะใช้โมดูลเก่า
                            F ได้ MBR G นอกจากจะไม่ได้ MBR แล้วยังไม่มี ULMB อีก
                            F ถูกกว่าแน่ๆเพราะไม่มี G-Sync tax
                            ไอ้ G เนี่ย มันไม่คิดพัฒนา แล้วหรอ กะขาย ทีเดียว จบหรือไง ทำไปทำมา แดงไปไกล กว่าแล้ว
                            ขายก็แพงไม่แรงได้ไง ฮ่าๆ ผมก็เพิ่งมาสังเกตุ พักหลังๆ แดงไป 144 กันจะหมดแล้ว เขียวยังตัน 120 อยู่เลย IPS 21:9 3k
                            Last edited by JUMP-OCZ; 26 Sep 2018, 09:13:06.

Comment

Originally posted by JUMP-OCZ View Post
                              ไอ้ G เนี่ย มันไม่คิดพัฒนา แล้วหรอ กะขาย ทีเดียว จบหรือไง ทำไปทำมา แดงไปไกล กว่าแล้ว
                              ขายก็แพงไม่แรงได้ไง ฮ่าๆ ผมก็เพิ่งมาสังเกตุ พักหลังๆ แดงไป 144 กันจะหมดแล้ว เขียวยังตัน 120 อยู่เลย IPS 21:9 3k
                              เขียวมันไม่ยอมใส่โมดูล G-Sync HDR ตัวใหม่มา แต่ถึงใส่มาแค่โมดูลก็ $500 ละ

แต่ถ้าเป็นผมนะ ใช้การ์ดเขียวอยู่คงเลือก FreeSync แบบไม่ลังเลเลย นี่น่าจะเป็น IPS 3440x1440 รุ่นแรกที่มีโหมดลดเบลอ

Comment

เขียวมันไม่ยอมใส่โมดูล G-Sync HDR ตัวใหม่มา แต่ถึงใส่มาแค่โมดูลก็ $500 ละ

แต่ถ้าเป็นผมนะ ใช้การ์ดเขียวอยู่คงเลือก FreeSync แบบไม่ลังเลเลย นี่น่าจะเป็น IPS 3440x1440 รุ่นแรกที่มีโหมดลดเบลอ
                                งานคอมที่จะถึงนี้ ผมกะว่าจะเอา Dell Aw3481DW ราคา 30kต้นๆ แล้ว ไหนๆก็เขียวแล้วก็เขียวให้สุด หรือท่านมีตัวไหนแนะนำมากกว่าตัวนี้มั้ยครับ
                                ที่ยังไม่จัดนี้ผมรอ Z390 กับ CPU ตัวใหม่ - -*

Comment

Working...
                                X