overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ผีหลอก!ลงเกมออนไลไม่ได้สักเกม

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

Default ผีหลอก!ลงเกมออนไลไม่ได้สักเกม

Dekaron

Cabal

yulgang

play arcard

เรื่องของเรื่องก็คือเพื่อนที่ระยองส่งแผ่นเกมมาให้ ก็เลยกะว่าจะมาลองลงเล่นซะหน่อย
    ไม่รู้มันเป็นไรครับ ตอนแรกคิดว่าแผ่นเสียก็ไปซื้อแผ่นใหม่มาก็ลงไม่ได้ แต่!เครื่องเพื่อนผมมันลงได้(เพื่อนผมเปิดร้านเกมที่นั่น30เครื่องมันยืนยันว่าลงได้หมดทุกเครื่อง)สรุปคือใช้ไม่ได้ทั้ง2แผ่น
    เอ...หรือวินโดเรามีปัญหาฟะ ก็เลยลงวินใหม่ แล้วมาลงเกมก็เป็นแบบเดิม ลงวิน 3รอบแล้วครับพี่น้องครับ
    เป็นไปได้มั้ยว่า DVDเสียครับ DVD LG 20x เพิ่งซื้อมาประมาณ4เดือนเอง
    ไม่คอ่ยได้ไรด์อะไรเลย ตอนนี้ไม่มีให้ลองเปลี่ยนครับเลยครับ
    แล้วมีสาเหตุอื่นอีกมั้ยครับ ตอนนี้เครียดมาก กินไม่ได้นอนไม่หลับ ช่วยผมหน่อยครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ลอง Copy หรือ จะทำ image ก็ได้นะ ของทั้ง แผ่นเลย ใส่เครื่องดูนะ

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

ลอง copy จากแผ่นลงเครื่องแล้วติดตั้งก็ไม่ได้ครับ image ทำไม่เป็นครับ ToT

OverclockZone Member ruxky's Avatar

เคยเป็น บางครั้ง ลงพวก dxdiag .net c++ อัพเดตให้หมด อาการหายครับ

ขอให้โชคดี

Quote Originally Posted by ruxky View Post
    เคยเป็น บางครั้ง ลงพวก dxdiag .net c++ อัพเดตให้หมด อาการหายครับ

ขอให้โชคดี
    มันคืออะไร ทำยังไงครับ โอยเครียดๆ มีกี่แผ่นก็ลงไม่ได้

OverclockZone Member

คิด ว่า แผ่น เสีย ครับ อาจเสียตอน ส่ง ก็ได้ ซือมาอีกแผ่น ก็ลงไม่ได้ ก็อาจดวงซวย เสียสองแผ่นก็ได้ครับ

เท่าที่เห็นมันเปนแผ่นเดียว ลงหลายเกม...
    แผ่นเสีย 1 แผ่น คือ ลง ไม่ไดุ้ทุกเกม
    เพราะฉนั้น ลงไม่ได้ สักเกม ผม ว่าก็ ไม่แปลก หรอก

ลอง โหลด จาก เวป เกมเอา สิครับ หรือไม่็็ก็ลองซื้ออีกสักแผ่นที่ไม่ใช่ แบบ รวมหลายๆ เกม ดู

ถ้าจะลองลง สวนคำตอบของ คุณ ruxky ผม คิดว่าลอง พิม คำว่า directx 9 download หรือไม่ก้อ dotnetframework download ใน google ดูครับ

OverclockZone Member tk8566's Avatar

จากที่เคยเป็นมาก่อนนะครับ NSIS Error เท่าๆที่เคยเป็นมาคือมันจะทำการตรวจสอบไฟล์นี้ก่อนลงโปรแกรมว่าสมบูรณ์หรือไม่
    ในกรณีนี้ผมว่าแผ่นเสียครับ
    Last edited by tk8566; 25 Jan 2009 at 20:28:27.

OverclockZone Member zenki's Avatar

ผมว่า ลง windows ใหม่เลย ไม่รู้ว่าเกี่ยวป่าวนะ

OverclockZone Member hanasakiza's Avatar

ผีหลอก บิทไม่หลอก อิอิ

OverclockZone Member

A...Suck เครื่องคุณอาจบลอคเกมค่ายนี้ ล้อเล่นครับคงไม่หรอก

ผมว่าแผ่นเสีย- -

OverclockZone Member kappa2Tone's Avatar

5555555555+ น่าส
    งสาร เอาน้ำมนต์ไปราดคอมเร็ว

OverclockZone Member Godstep's Avatar

เป็นไปได้ไงเสียทุกแผน สงสัยว่าไฟล์ภายใน window เสียมากกว่า

OverclockZone Member ruxky's Avatar

Quote Originally Posted by :[HARDMAN]: View Post
    มันคืออะไร ทำยังไงครับ โอยเครียดๆ มีกี่แผ่นก็ลงไม่ได้
    อัพเดต directx .netfamework c++ ลองหาดูในกูเกิลนะครับ ไม่รับรองว่าหายไหม

แต่ผมทำแล้วหาย

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ไฟล์เสียหายไม่สมบูรณ์ เอาแผ่นไปลงเครื่องอืนถ้าลงได้ก็ ลงวินโดวใหม่เถอะ

Bookmarks

Bookmarks