Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลบหรือเซฟอะไรลงไปในการ์ด rs mmc ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลบหรือเซฟอะไรลงไปในการ์ด rs mmc ไม่ได้ครับ

ผมจะลบรูปออกจากการ์ดrsmmcไม่ได้ครับมันขึ้นว่า ให้เอาการป้องกันออกก่อนผมทำทุกวิถีทางครับไม่เนได้เลยครับใครรู้ช่วยบอกผมทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Format ไปเลยครับ

Comment

ผมเคยเจอคล้ายกันครับ
      คือใช้ miniSD มันเป็นของ โทรศัทพ์ผมผมลงโปรแกรมของโทรศัพท์ไว้ด้วย

คราวนี้ผมนำ miniSD มาเสียบกับ cardreader ก็อปงานลงไป
      แล้วเสียบเข้ามือถือคืน
      พอจะเอาข้อมูลออก
      คือถอดมาใส่ cardreader อีกรอบเสียบที่คอมผมจะทำการ cut มันบอกไฟล์ถูกล๊อกไม่ยอมให้ cut ทุกไฟล์เลย format ก็ไม่ได้และบางไฟล์ก็มองไม่เห็นด้วย
      ผมเลยต้องนำ miniSD ใส่มือถืออีกรอบแล้ว sync เอาก็ทำได้ปกติเห็นทุกไฟล์ cut ก็ได้
      หลังจากนั้นผม format ผ่านมือถือ
      คราวนี้ลองนำมาใช้กับ cardreader ก็กลับใช้งานได้ปกติครับ copy cut format ได้เฉย

กรณีของผม ผมเลยเดาว่ามือถือมัน lock ไว้ครับ
      แต่กรณีของคุณ airzababor ผมไม่แน่ใจ

Comment

สงสัยมันติด Password ครับ ต้องไปใส่ Password และไปยกเลิกในโทรศัพท์เอา

Comment

ผมไม่ได้ใส่พาสเวิร์ดครับ แต่ในโทรศัพท์มันกลับลบได้ครับงงเลยแสดงว่าผมต้องไปฟอแมทเหรอนี่ ขี้เกียจลงโปรแกรมในโทรศัพท์ใหม่จังไม่มีวิธีอื่นอีกเหรอคครับพี่น้องครับ ช่วยผมทีไม่รู้จะทำอย่างไรจริงๆ
          Last edited by airzababor; 27 Feb 2007, 18:58:46.

Comment

Working...
          X