Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเล่นเกมแล้วมี CG เสียงพูดจะไม่ตรงกับปากทุกทีอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเล่นเกมแล้วมี CG เสียงพูดจะไม่ตรงกับปากทุกทีอ่ะคับ

ตามหัวข้อเลยคับ ปกติจะเล่นเกมได้ไม่มีปัญหาเลย แต่พอมาถึง CG แล้วตอนแรกๆเสียงก็จะตรงกับปากแล้วจะค่อยๆดีเลย์จนเริ่มไม่ตรง เสียงจะไปก่อนภาพเล็กน้อย

เป็นทุกเกมเลยอ่ะคับ ไม่รุ้เกิดอะไรขึ้นเหมือนกัน พึ่งประกอบเครื่องใหม่ด้วย

Phenomx3 8450
    ram 2 gb
    Ati4670

ขอบคุณมากครับ

เป็นบัคครับ ลงเกมส์ใหม่ลองดูครับ

Comment

เป็นทุกเกมส์ อาจจะเป็นที่การ์ดจอแรงไม่พอ เลยทำให้ประมวลภาพช้ากว่าปกติ

บอกชื่อเกมส์ที่เป็นมาด้วยก็ดีครับ เผื่อมีบางท่านแก้ไขได้ครับ

Comment

เปนทุกเกมจิงๆคับ พอตัดฉากเป็นCGวีดีโอปุ๊ปก้เริ่มมีอาการ ที่เล่นมาdevil may cry4,L4D,mirror's edge เป็นหมดเลยครับ

แต่เวลาเปิดไฟล์ดูหนังไรงี้ไม่เปนนะครับ ก็งงๆ

Comment

DMC4 ผมเคยเป็นครับ ต้องลด res จอกับความสวยลง เสียงถึงจะตรงครับ (athlon 3200+ กับ 7600GT)

Comment

ลองปรับไว้ต่ำๆซิว่าจะหายมั้ย....

Comment

Working...
            X