Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการทำ Remote computer แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการทำ Remote computer แนะนำหน่อยครับ

ผมต้องการทำ Remote computer กับเครื่องคอมพี่สาวข้างบ้าน ทั้งบ้านผมและบ้านพี่เค้า ใช้ xp sp3 และ maxnet เหมือนกัน ผมลองใช้ Remote desktop connection แล้ว ไม่รู้ว่าตั้งค่าถูกหรือไม่ เลยใช้ไม่ได้

รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ ใช้โปรแกรมไหนดี หรือว่าใช้ remote desktop connection ตั้งค่ายังไง เครื่องผมเป็น host ครับ

ลอง TeamViewer ดูครับ

Comment

ใช้ Hamachi + Radmin ครับ มันเป็นโปรแกรม สร้างระบบ lan ข้ามโลก สามารถ Lan กันได้ทุกที่ ไม่ว่าจะแชร์ไฟล์ หรือ เล่นเกมส์ แบบ Lan กัน..
      Last edited by sef007; 26 Jan 2009, 16:28:58.

Comment

radmin ครับใช้ง่าย (ใช้บน Lan นะครับ)

Comment

teamviewer ครับ
          ได้ทั่วโลกเลย
          แต่ต้องลงทั้ง 2 เครื่อง ลองโหลดหาทางเวบดูครับ
          แค่ใส่รหัสเครื่องปลายทางก็คุมได้แล้ว
          แต่ท่านต้อง โทรถามรหัสเครื่องปลายทางที่เปิดอยู่นะครับ

Comment

ขอยคุณนะครับ มาเก็บความรู้ครับ

Comment

teamviewer เราตั้งระหัสเองไม่ได้ น่ะครับ............โปรแกรมจะจัดการเอง

ซึ่งจะทำให้ไม่เป็นส่วนตัวเท่าไหร่นัก..

Comment

ลอง ใช้ Net Meeting ดูครับ เข้า Start - Run
                พิมพ์ conf แล้วก็ กรอกไปเรื่อยๆ ทั้ง 2 เครื่อง พอขึ้นมา ก็เอา หมายเลข IP อีกฝั่งมาใส่
                แล้วก็กด Connec เรยครับ

Comment

[IMG][/IMG]
                  ปามานนี้อ่าครับ ลอง ใช้ดู เป้น Plug in ของ OS

Comment

Originally posted by sef007 View Post
                    teamviewer เราตั้งระหัสเองไม่ได้ น่ะครับ............โปรแกรมจะจัดการเอง

ซึ่งจะทำให้ไม่เป็นส่วนตัวเท่าไหร่นัก..
                    ตั้งได้ครับ อยู่ใน Options - General - Startup ตรง Password กับ Confirm password แล้วจะเซ็ตให้คุมในแลนอย่างเดียวก็ได้ไม่รับจากอินเตอร์เน็ทก็ได้ กำหนดระดับของการรีโมทก็ได้ แล้วก็อะไรๆอีกหลายอย่างใน Options

Comment

Working...
                    X