overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: Review F.A.E.R2 Project Origin เพิ่งลองเดโมจบตะกี้

karas100's Avatar

Default Review F.A.E.R2 Project Origin เพิ่งลองเดโมจบตะกี้

พอเล่นจบก็รีบเอามารีวิวให้ดูเลย ใครที่ยังไม่ได้โหลดจะได้ตัดสินใจถูกคิคิ

สำหรับภาคนี้ผมว่า ไม่ทำให้ผิดหวังเลยนะระบบสโลวโมชั่นก็ยังอยู่ดี แต่ในถึงภาคนี้ใช้หมัดต่อยได้ก็เถอะนะแต่ว่าคิดไงก็มะคุ้มเลยกะการวิ่งฝ่าลูกตะกั่วเพื่อไปชกหน้าศตรูเราเนี่ย

ภาคนี้ในส่วนของกราฟิกขอบอกได้คำเดียวว่าเจ๋งมากๆ แถมหน้าจอHUD ถึงแม้จะรกไปนิดแต่ก็ถือว่าดึงผูเล่นร่วมประสบการณ์ได้มะเลวเลยทีเดียวแหละจ้า(ภาคนี้เวลาเดินๆไปมาชอบ วิ้งว้างๆเป็นระยะๆเล่นเอาเราหันเมาส์เหวอเยย )

ส่วนระบบอื่นๆที่หน้าสนใจอีกก็มีหุ่นยนต์ที่มาให้เราขับในภาคนี้ กับ ระบบที่เราสามารถล้มของใกล้ตัวมาเป็นที่กำบังได้ เช่นตู้ขายน้ำผลไม้

ที่สำคัญขาดเสียมิได้คือ เลือด!!!ภาคนี้สีสดมาก โดยเฉาพตอนใช้ลูกซองยิงมันช่างสุดยอดเสียเหลือเกิน(เริ่มซาดิสม์แระ- -)

ศัตรูภาคนี้ก็มีเดิมๆอยู่นิดหน่อย รู้สึกว่าไท่น่ากลัวสุดๆก็ต้องเป็นไอวิญญาณที่มานพุ่งมาหาเราเลยน่ะแหละ- -*มันโผล่มาทีไรไฟชอบดับแถมเกมตระกูล FEAR ไฟฉายสว่างซะที่ไหน- -* ถ้าคิดๆดูแล้วแทนที่จะใช้ไฟฉายส่องแล้วยิงเล่นหันหลังเข้ากำแพงดีกว่า(ฮา)

ใครไม่ลองมะรู้หรอก ต้องลองแล้วคุณจะรู้ว่ามันจอร์ชแค่ไหน

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

น่ากลัวมากมั๊ยครับ

น่ากลัวกว่าภาคแรกรึป่าว

ผมต้องการ Feel นี้เลย ครับ...

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เล่นจบแล้วเหมือนกัน กำลังขี่หุ่นมันส์ๆเลย
    ผมว่าข้อดีอีกอย่างคือ การบังคับการยิงพวกนี้ดีกว่าภาคแรกมาก ตอบสนองไวมือดี ไม่ตืดๆตุ่ยๆช้าๆเหมือนภาคแรก ส่วนกราฟฟิคก็สวยขึ้นแต่ก็ไม่ได้มากมาย

ผี!!รอเวอชั่นเต็มออกก่อน เพราะเดโมรู้สึกยังไม่ค่อยหลอน หลอนสุดน่าเป็นตอนมันแอบวิ่งอยู่ข้างหลัง กับตอนมาเขย่าตัว
    แต่สู้ภาคแรกไม่ได้ที่เราปีนบันไดอยู่แล้วแม่มโผล่มาจากช่องแอร์

OverclockZone Member
    facebook.com/cryptothailand

จัดไปดูดอยู่ๆ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

จบนานแว้ว หิหิ งานต่อไปคือ

ใช้เงิน แต๊ะเอีย = =

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

รีบๆคลอดเร็วๆเข้า.....อิอิ

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

ลง pc ป่ะครับ ไม่เห็นในบิตไทยเลย

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

กราฟฟิก ดูเผินๆ นึกว่า timeshif เวอชั่นภาพสวย อิอิ

Talking

ถ้าเกมนี้จำกัดช่วงสโลโมชันก็ดี
    ภาคแรกมันง่ายไปอะ เจอศัตรูกดสโล ทุกที
    ไม่ตายซักครั้ง น่าจะแบบ ยิงศัตรูกี่ตายกี่ตัว
    ถึงจะสโลได้ 1 ที เจอศัตรูจะได้วิ่งเข้าหา
    ไม่ใช่วิ่งหนี

OverclockZone Member denistrY's Avatar

มันครับ เพิ่งเล่นจบเหมือนกัน

กราฟฟิก Ok เลย ผีกวนประสาทใช้ได้

ภาพแรกผมเล่นถึงที่เราโดนทุบหัวสลบแค่นั้นแหละครับ จบ 555 (หลอนเกิ้นน)

พอมีภาคสองผมจะลองเสี่ยงเล่นละกัน กลัวมากๆ T.T

ขอภาพหน่อยดิครับ

ยังไม่ลองเดโมเลย กะว่าจะเล่นตัวจริงไปเลยครับ

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    น่ากลัวมากมั๊ยครับ

น่ากลัวกว่าภาคแรกรึป่าว

ผมต้องการ Feel นี้เลย ครับ...

น่ากลัวกว่านะ แบบว่าคราวนีเสภาพแวดล้อมมันมืด+กับเวลาผีโผล่มันมาแบบรุนแรงอะ เช่นไฟแตก สิ่งของรอบตัวอยู่ๆก็ขยับเองอย่างเณ้ว นึกแล้วบรื๋อ - -

Quote Originally Posted by KOMMAND View Post
    ขอภาพหน่อยดิครับ

ยังไม่ลองเดโมเลย กะว่าจะเล่นตัวจริงไปเลยครับ
    ถ้าขี้เกียจโหลดเดโม ก็รอของเต็มเลยครับ วันที่10กุมภา ของต่างปผระเทศถ้าไม่ซื้อของแท้ก็โหลดบิทชั้นนำได้เลย ถ้าจะซื้อรอสัก 2-3วันน่าจะมาแล้วล่ะ เกมนี้การันตีคุณเลย ว่าเยี่ยมมากๆมีพัฒนาการที่ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย

คะแนนส่วนตัวให้9.7 ครับ เพราะหาจุดด้อยยากมากๆเว้นแต่ว่าระบบของเกมบางอย่างยังไม่โดนใจเท่าไร อย่างไฟฉาย- - ผมไม่ค่อยชอบเพราะมะค่อยส่ว่างส่วนตัวก็มะค่อยกล้าเลนหรอกนะ แต่ชอบตอนแอคชั่นนี่แหละ แต่ไฟฉายก้ไม่ติหรอกนะก็เกมสยองขวัญนี่นา 555+

สรุปง่ายๆ ใครไม่ได้เล่นเกมนี้เสียใจตายเลยล่ะจ้า

OverclockZone Member PinBall's Avatar

ผมเล่นเกมนี้ช่วงหลังๆก่อนที่จะได้ขึ้นหุ่นหน่ะครับ เกมมันสะดุดบ่อยๆยังไงก็ไม่รู้เหมือนหยุดโหลดอะไรซักอย่าง ทำเอาเสียอารมไปเหมือนกัน แต่ยังไงโดยรวมถือว่าเกมนี้เทพมากครับ สยึ๋มกึ๋ย เหลือเกิน

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

งืมๆ รอตัวเต็ม

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เออ บางทีเปิดไฟฉายอยู่ไม่รุ้ตัวนึกว่าปิดอยู่ -..-

OverclockZone Member 645ci's Avatar

ซื่อของแท้อีกซั้กเกมดีกว่าครับ เกมดีๆใช่ว่าจะมีเยอะ
    หวังว่าคงได้บทเรียนจาก EA แล้วนะ

อยากซื้อของแท้แต่ Spec คอมผมกลัวจะไปไม่ไหวนี่ผมปรับภาพแบบ 1280*1024 แล้วก็ aa af *4 มันไม่ตุกนะแต่เวลาเจอศัตรูเยอะๆสัก 3 คนไปนี่ตุกนิดๆแล้วก็พวกฉาก movies ต่างๆพอถึงฉากหลอนทีก็กระตุกทีแล้วก็หายกระตุก ตอนนี้เลยปรับ aa เป็น trainer(ประมาณนี้) af *2 ปรากฏว่าเล่นได้สบายมากแต่ยังตุกตรงฉาก movies ดผมว่าภาพสวยขึ้นมั้ยมันก็สวยขึ้นไม่มากภาพคล้ายๆ gear of war เลยแสงกับเงาเยอะดีแล้วเลือดมันรู้สึกจะคล้ายๆ gear of war แต่อันนี้เยอะกว่าสดกว่า^_^

Pentium d 820
    Ram 1GB
    EN9600GT
    สรุปต้องเพิ่ม ram อีกสัก gb จะได้หายกระตุกหรืออาจจะเป็นที่ cpu เพราะความเร็วมันต่ำกว่าเกณฑ์ที่กำหนดก็เป็นไปได้แต่ยังไงก็จะเล่นภาพสวยดีเลือดก็กระฉุดแต่ A.I. โหดมากแค่ normal แมร่งยังใช้ลูกซองยิงใกล้ๆไม่ค่อยได้แมร่งโดนลูกตะกั่วนิดเดียวจะเดี้ยงเอาเหอะๆ

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ภาคแรกนี้ออกปีไหนอะครับ

แล้วมันถือว่าภาพยังสวยงามไหม ถ้าเทียบกับปัจจุบันอะครับ

เผื่อจะไปลองเล่นดูครับ ช่วงนั้นไม่ได้เล่นเลยคอมอืด

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

Quote Originally Posted by Admiralce View Post
    ภาคแรกนี้ออกปีไหนอะครับ

แล้วมันถือว่าภาพยังสวยงามไหม ถ้าเทียบกับปัจจุบันอะครับ

เผื่อจะไปลองเล่นดูครับ ช่วงนั้นไม่ได้เล่นเลยคอมอืด
    น่าจะประมาณ 2005 - 2006 นี่แหละครับ

ภาพถือว่าอยู่ในเกณท์ดีเลยครับ

http://www.gamespot.com/pc/action/fe...result;title;3

คะแนนไม่ธรรมดาครับผม

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks