Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review F.A.E.R2 Project Origin เพิ่งลองเดโมจบตะกี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review F.A.E.R2 Project Origin เพิ่งลองเดโมจบตะกี้

พอเล่นจบก็รีบเอามารีวิวให้ดูเลย ใครที่ยังไม่ได้โหลดจะได้ตัดสินใจถูกคิคิ

สำหรับภาคนี้ผมว่า ไม่ทำให้ผิดหวังเลยนะระบบสโลวโมชั่นก็ยังอยู่ดี แต่ในถึงภาคนี้ใช้หมัดต่อยได้ก็เถอะนะแต่ว่าคิดไงก็มะคุ้มเลยกะการวิ่งฝ่าลูกตะกั่วเพื่อไปชกหน้าศตรูเราเนี่ย

ภาคนี้ในส่วนของกราฟิกขอบอกได้คำเดียวว่าเจ๋งมากๆ แถมหน้าจอHUD ถึงแม้จะรกไปนิดแต่ก็ถือว่าดึงผูเล่นร่วมประสบการณ์ได้มะเลวเลยทีเดียวแหละจ้า(ภาคนี้เวลาเดินๆไปมาชอบ วิ้งว้างๆเป็นระยะๆเล่นเอาเราหันเมาส์เหวอเยย )

ส่วนระบบอื่นๆที่หน้าสนใจอีกก็มีหุ่นยนต์ที่มาให้เราขับในภาคนี้ กับ ระบบที่เราสามารถล้มของใกล้ตัวมาเป็นที่กำบังได้ เช่นตู้ขายน้ำผลไม้

ที่สำคัญขาดเสียมิได้คือ เลือด!!!ภาคนี้สีสดมาก โดยเฉาพตอนใช้ลูกซองยิงมันช่างสุดยอดเสียเหลือเกิน(เริ่มซาดิสม์แระ- -)

ศัตรูภาคนี้ก็มีเดิมๆอยู่นิดหน่อย รู้สึกว่าไท่น่ากลัวสุดๆก็ต้องเป็นไอวิญญาณที่มานพุ่งมาหาเราเลยน่ะแหละ- -*มันโผล่มาทีไรไฟชอบดับแถมเกมตระกูล FEAR ไฟฉายสว่างซะที่ไหน- -* ถ้าคิดๆดูแล้วแทนที่จะใช้ไฟฉายส่องแล้วยิงเล่นหันหลังเข้ากำแพงดีกว่า(ฮา)

ใครไม่ลองมะรู้หรอก ต้องลองแล้วคุณจะรู้ว่ามันจอร์ชแค่ไหน

น่ากลัวมากมั๊ยครับ

น่ากลัวกว่าภาคแรกรึป่าว

ผมต้องการ Feel นี้เลย ครับ...

Comment

เล่นจบแล้วเหมือนกัน กำลังขี่หุ่นมันส์ๆเลย
      ผมว่าข้อดีอีกอย่างคือ การบังคับการยิงพวกนี้ดีกว่าภาคแรกมาก ตอบสนองไวมือดี ไม่ตืดๆตุ่ยๆช้าๆเหมือนภาคแรก ส่วนกราฟฟิคก็สวยขึ้นแต่ก็ไม่ได้มากมาย

ผี!!รอเวอชั่นเต็มออกก่อน เพราะเดโมรู้สึกยังไม่ค่อยหลอน หลอนสุดน่าเป็นตอนมันแอบวิ่งอยู่ข้างหลัง กับตอนมาเขย่าตัว
      แต่สู้ภาคแรกไม่ได้ที่เราปีนบันไดอยู่แล้วแม่มโผล่มาจากช่องแอร์

Comment

จัดไปดูดอยู่ๆ

Comment

จบนานแว้ว หิหิ งานต่อไปคือ

ใช้เงิน แต๊ะเอีย = =

Comment

รีบๆคลอดเร็วๆเข้า.....อิอิ

Comment

ลง pc ป่ะครับ ไม่เห็นในบิตไทยเลย

Comment

กราฟฟิก ดูเผินๆ นึกว่า timeshif เวอชั่นภาพสวย อิอิ

Comment

ถ้าเกมนี้จำกัดช่วงสโลโมชันก็ดี
                  ภาคแรกมันง่ายไปอะ เจอศัตรูกดสโล ทุกที
                  ไม่ตายซักครั้ง น่าจะแบบ ยิงศัตรูกี่ตายกี่ตัว
                  ถึงจะสโลได้ 1 ที เจอศัตรูจะได้วิ่งเข้าหา
                  ไม่ใช่วิ่งหนี

Comment

มันครับ เพิ่งเล่นจบเหมือนกัน

กราฟฟิก Ok เลย ผีกวนประสาทใช้ได้

ภาพแรกผมเล่นถึงที่เราโดนทุบหัวสลบแค่นั้นแหละครับ จบ 555 (หลอนเกิ้นน)

พอมีภาคสองผมจะลองเสี่ยงเล่นละกัน กลัวมากๆ T.T

Comment

ขอภาพหน่อยดิครับ

ยังไม่ลองเดโมเลย กะว่าจะเล่นตัวจริงไปเลยครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                        น่ากลัวมากมั๊ยครับ

น่ากลัวกว่าภาคแรกรึป่าว

ผมต้องการ Feel นี้เลย ครับ...

น่ากลัวกว่านะ แบบว่าคราวนีเสภาพแวดล้อมมันมืด+กับเวลาผีโผล่มันมาแบบรุนแรงอะ เช่นไฟแตก สิ่งของรอบตัวอยู่ๆก็ขยับเองอย่างเณ้ว นึกแล้วบรื๋อ - -

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
                          ขอภาพหน่อยดิครับ

ยังไม่ลองเดโมเลย กะว่าจะเล่นตัวจริงไปเลยครับ
                          ถ้าขี้เกียจโหลดเดโม ก็รอของเต็มเลยครับ วันที่10กุมภา ของต่างปผระเทศถ้าไม่ซื้อของแท้ก็โหลดบิทชั้นนำได้เลย ถ้าจะซื้อรอสัก 2-3วันน่าจะมาแล้วล่ะ เกมนี้การันตีคุณเลย ว่าเยี่ยมมากๆมีพัฒนาการที่ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย

คะแนนส่วนตัวให้9.7 ครับ เพราะหาจุดด้อยยากมากๆเว้นแต่ว่าระบบของเกมบางอย่างยังไม่โดนใจเท่าไร อย่างไฟฉาย- - ผมไม่ค่อยชอบเพราะมะค่อยส่ว่างส่วนตัวก็มะค่อยกล้าเลนหรอกนะ แต่ชอบตอนแอคชั่นนี่แหละ แต่ไฟฉายก้ไม่ติหรอกนะก็เกมสยองขวัญนี่นา 555+

สรุปง่ายๆ ใครไม่ได้เล่นเกมนี้เสียใจตายเลยล่ะจ้า

Comment

ผมเล่นเกมนี้ช่วงหลังๆก่อนที่จะได้ขึ้นหุ่นหน่ะครับ เกมมันสะดุดบ่อยๆยังไงก็ไม่รู้เหมือนหยุดโหลดอะไรซักอย่าง ทำเอาเสียอารมไปเหมือนกัน แต่ยังไงโดยรวมถือว่าเกมนี้เทพมากครับ สยึ๋มกึ๋ย เหลือเกิน

Comment

งืมๆ รอตัวเต็ม

Comment

Working...
                              X