Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้ครับ ช่วยแนะนำและฟันธงหน่อยนะครับเรื่องการเปลี่ยนเสา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้ครับ ช่วยแนะนำและฟันธงหน่อยนะครับเรื่องการเปลี่ยนเสา

ผมใช้ Edimax USB แบบมีเสาอยู่ครับ ไลน์ไปติดที่หน้าต่างห้อง รับ True wifi ได้ครับ แต่สัญญาน อ่อนมาก Low กับ Very low ตลอดเลยครับ เวลาต่อเน็ทได้ความเร็วก็ ok นะครับแต่หลุดบ่อยมากๆ
    แทบจะทุกๆ 5 นาทีเลยแต่ถ้าไม่หลุดความเร้วที่ได้ก็จะวิ่งราว 200-300k เท่านั้นหน่ะครับ
    เลยตัดสินใจว่าจะลองซื้อเสา 10Dbi มาเพิ่ม แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อรุ่นไหนยังไงดีแนะนำด้วยนะครับ
    และเคยได้ยินบางคนบอกว่า การเปลี่ยนเสาเองก็ไม่ได้ช่วยอะไรมาก ถ้าผมจะเปลี่ยนจริงคุ้มไหครับ หรือจะรอเก็บตังซื้อของใหม่ดีๆไปเลย เคยได้ยินว่ามีอีกยี่ห้อนึง ที่รับได้แรงมากๆแต่ราคาราวๆ 3000 บาทอะครับ จำชื่อไม่ได้แล้ว ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
Working...
X