overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 67

Thread: ของจริงเว้ยเฮ้ย! EAไทยจะโดนปิด จ๊ากกกกกก!

karas100's Avatar

Default ของจริงเว้ยเฮ้ย! EAไทยจะโดนปิด จ๊ากกกกกก!

เคยมีคนตั้งไปแล้วนะ ไอเราก็คิดว่าแค่ขู่พอไปดูลิ้งค์นี้
    http://www.compgamer.com/readnews.php?id=7489
    ปรากฏว่ามันเอาจริงซะงั้นน่ะ แล้วแบบนี้ Burnout Paradise จะได้ออกมาป่าวฟระเนี่ยT_T

โอย~สาธุปิดหลังวันที่15เหอะ คุณแม่ขอร้องนะเฟ้ย>_<"

เย้ๆๆๆๆๆๆ ดีใจด้วย
    สะใจคร้าบบบบ

OverclockZone Member skinhead's Avatar

เขาจะปิดแล้ว คงไม่มีเกมอะไรออกมาขายแล้วมั่งครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

กำเลย เกมส์ดีๆ ที่คนไทยรอคอย...

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ไม่ขู่ครับ เรื่องจริง(ผมรู้มาสักพักแล้วด้วย) โดนEAใหญ่สั่งปิดเนื่องด้วยเศรฐษกิจไม่ดี

โดยส่วนตัวแล้วไม่สะใจครับ แถมเสียใจซะด้วยซ้ำ วงการเกมไทยจะพัฒนาได้อย่างไรถ้าไม่มีบริษัทอยู่ในประเทศเรา
    นี่ยังไม่รวมถึงบรรดาพนักงานในบริษัทนะครับ ลองคิดดูก็แล้วกัน ว่าถ้าเป็นพ่อแม่พี่น้อง หรือญาติๆเรา อยู่ๆบริษัทโดนสั่งปิดน่ะ จะเป็นยังไง

ปิดในบ้านเราไปเพื่อลดค่าใช้จ่าย EAใหญ่มันแทบไม่เป็นอะไรหรอกครับ ได้ตัดค่าใช้จ่ายส่วนเกินด้วย คนที่แย่น่ะ พวกเราชาวเกมเมอร์ไทยเท่านั้นหล่ะ

อ้อ ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีเกมแผ่นแท้ขายนะครับ เพราะเค้าส่งให้สิงคโปร์จัดการ

OverclockZone Member evilbenx's Avatar

น่าสงสารจริงๆ ราคาเกมส์คงแพงขึ้นอีก

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

พวกซ้ำเติมนี่

อยากให้มันโดนเข้ากับตัวมั่งจัง

OverclockZone Member Picasso's Avatar

Quote Originally Posted by romeo View Post
    พวกซ้ำเติมนี่

อยากให้มันโดนเข้ากับตัวมั่งจัง
    ตามนั้น

สาธุ !!!

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

ผมรออย่างเป็นทางการก่อน ส่วนตัวแล้วเสียใจนะ ถ้าปิดไปเกมที่จะทำภาษาไทยนี่จะไม่มีเลยและต้องมานั่งชื้อของที่แพงขึ้นอีกทำไมแล้วบริการหลังการขายละครับอย่าคิดนะว่าไม่จำเป็น แผ่นเสียพังขึ้นมาละจะว่าอย่างไรคงไม่ต้องส่งไปสิงค์โปรหรอกนะ EA คิดถูกแล้วเหรอที่ปิดที่นี่

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ช่วยกันซื้อแผ่นแท้หน่อยเถอะครับ...

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

แล้วสิงคโปจะแปลแบบโปรแกรมแปลอะป่าว

OverclockZone Member qbert's Avatar

link เข้าไม่ได้นะคับ

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

จะสะใจทำไม -*-

OverclockZone Member Pinkspider's Avatar

เอ่อ

แล้วเซิฟbf2นี่ต้องปิดด้วยหรือป่าวครับ

เล่นมานานแล้วเสียดายอ่ะคับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

น่า เห็นใจ จริงๆ ต่อไปเกม แปลไทย ก็ หายากแล้วดิ

ยังไม่ได้ไปซื้อ mirror edge เลย เกมดี ต้องสนับสนุนคนทำด้วย

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ปิด แต่ก้อยังมีเกมจากea เข้ามาขายอยู่ดี เพียงแต่ไม่มีภาษาไทย [ชาวบิท ไม่มีสะดุ้งสะเทือน]

OverclockZone Member gbjokong's Avatar

THE sim3 คงออกไม่ทันแน่เลย เซงมากมาย

Quote Originally Posted by TheRocKMaN View Post
    จะสะใจทำไม -*-
    ทำห่วยงี้ก็สมควร แนะนำอะไรดีๆให้หลายอย่างก็ไม่ฟัง
    มาแบนผมเอง พอมันโดนแบนบ้าง ผมก็ต้องสะใจเป็นธรรมดา

สมน้ำหน้า
    อยากทำเกมส์ดีๆของเมืองนอกที่ทยอยส่งมาให้ขายในประเทศไทย เอามาแล้วทำเสียของ
    เวป Ea TH นี่ก็ไม่มีการอัพเดทอะไรเลย นานๆมีเปลี่ยนที
    อย่างตอน Prostreet ออก ผมคลิกเข้าไปดูในหน้า NFS ยังโฆษณา Mostwanted อยู่เลย
    ระบบเซิฟเวอร์ก็สุดจะเน่า ระบบส่งสั่งล่วงหน้าก็ห่วย สั่งล่วงหน้าแต่ได้หลังพวกที่รอซื้อจากร้านขายปลีกเกือบอาทิตย์
    แปลไทยก็แป้กๆ มั่วๆ จะทับศัทพ์ก็ไม่ทำ ปล่อยให้เป็นไทยปนอังกฤษ ถ้าเป็นชื่อเฉพาะจะไม่ว่าเลย
    ฟอนท์ที่แปลไทยก็ไม่ได้เข้ากับเกมส์เลย เหมือนเอาตัวหนังสืออะไรมาแปะทับเฉยๆ ทำให้เสียของไปดื้อๆเลย
    แถมเกมส์เขาก็ส่งมาตั้งหลายเกมส์ ไม่โฆษณา เห็นมันสนอยู่แค่ Sim , NFS , Battlefield , FIFA
    เกมส์อื่นนานๆค่อยมาสนซํกเกมส์ เซงมากๆ
    ถ้าผมอคติกับ EA TH เกินไปก็ขอโทษละกัน
    เพราะ3-4ปีก่อนผมก็เคยเป็นสมาชิคเวป EA TH แล้วผมก็แนะนำอะไรไปหลายอย่าง
    ช่วยบอกจุดด้อยอะไรของ EA TH ให้ จะได้ปรับปรุงแล้วจะได้มีคนสนใจเยอะ
    แต่กลับมาแบนผมกันซื่อๆเลย หลังจากนั้นผมก็อคติกับ EA TH ตั้งแต่นั้นมา

OverclockZone Member KITJ's Avatar

บอกข้อดีข้อเีสียของการมีกับไม่มี EA TH ให้ฟังหน่อยสิ

OverclockZone Member september07's Avatar

เศรษฐกิจมันแย่ไปทั่วโลกล่ะนะ

บริษัทใหญ่ เล็ก ก็มีผลกระทบกันทั้งนั้นโดยเฉพาะบริษัทรายผลิตเนี่ยแหละ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks