Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของประกัน และ DDR3 ระหว่าง DELL กับ Fujistu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของประกัน และ DDR3 ระหว่าง DELL กับ Fujistu

จะซื้อโน๊ตบุคใหม่
    สนใจ DELL กับ Fujistu เพราะเห็นว่ามี DDR3

แต่อยากทราบเกี่ยวกับประกัน และความทนว่า 2 ยี่ห้อนี้ตัวไหนทนกว่ากัน

และถ้าเอาเครื่องไป USA ตัวไหนหาศูนย์ง่ายกว่ากัน มีศูนย์อยู่ประเทศ USA หรือ
    ประกันทั่วโลกทั้ง DELL และ Fujistu หรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าที่แนะนำ

ผมว่า Dell นะ เพราะ Dell ขึ้นชื่อเรื่อง Service เทพน่ะครับ

และประกันของ Dell รู้สึกจะ สามารถโอนไปต่างประเทศได้ด้วยครับ

ส่วน DDR3 อันนี้ผมไม่รู้หง่ะ = ="

Comment

รู้สึก ประกันของเดลล์จะเปิดแบบ ทั่วโลก นะครับ แต่ Fujistu ไม่มั่นใจครับ
      เรื่อง DDR3 DELL ยังไม่ค่อยพบเห็นมากนักครับ แต่ Fujistu เห็นมีหลายตัวครับ

Comment

ขอบคุณ คุณsmoker28423 คุณ Boshido มาก ๆ คะ
        กำลังหาข้อมูลอยู่
        ท่านใดมีข้อมูลหรือมีประสบการณ์กับทั้งสองยี่ห้อนี้ช่วยนะนำหน่อยนะคะ

เพราะจะซื้อใหม่ เคยใช้hp ไม่ประทับใจเท่าที่ควร

Comment

Dell ไม่มีศูนย์เป็นหลักแหล่ง เวลาที่มีการเคลมประกันหรือซ่อมแซม
          จะมีช่างผู้ชำนาญการ ตามไปซ่อมถึงที่เลยครับ นับว่าเป็นการแก้ทาง
          ที่เปลี่ยนจุดอ่อนเป็นจุดแข็งจนน่าประทับใจ การส่งช่างไปทำให้สามารถ
          เดริเวอรี่ไปในจุดที่เข้าถึงยากได้ง่ายและไม่ต้องเสียเวลาขนเครื่อง
          ไปถึงศูนย์

ส่วนฟูจิสึ ยอมรับครับว่าศูนย์น้อยมาก ในกรุงมีแต่ Q House ที่เดียว
          แต่ถ้าสามารถส่งถึงศูนย์ไำด้ ก็จะได้การตอบรับที่น่าประทับใจและรวดเร็วครับ
          กรณีประกัน ของฟูจิสึ มี 3 ปี จะมี inter 1 ปี แรก 2 ปีหลังเป็นภายในประเทศ
          ส่วน Dell ไม่ทราบครับ

มาด้านความทนทาน ตามชื่อเสียงผมว่ามันพอๆกันครับ อาจจะมี Dell ที่เน้นความทน
          ในด้านการใช้วัสดุอุปกรณ์ที่แข็งแรงเป็นพิเศษ ส่วนฟูจิสึจะเน้นการเช็คการส่ง
          NB ที่เปี่ยมไปด้วยเสถียรภาพ ไม่ค่อยมีปัญหาหลังการใช้ ไม่ดื้อไม่ซน เพราะเจ้านี้
          มีประวัติดีมายาวนานในการส่ง NB ที่มีความเชื่อใจให้กับเหล่านักธุรกิจทั้งหลาย
          ดังนั้นด้านเสถียรภาพจึงเป็นที่ยอมรับจากคนใช้ฟูจิสึจนไม่ยอมเปลี่ยนไปใช้แบนด์อื่นๆอีกเลย
          ทั้งๆที่ ราคา + สเปค เทียบแล้วสูงกว่าชาวบ้าน

Comment

ดันๆๆ

Dell ครับ

Comment

ใช้ FJ มานานและคอนเฟิร์มตามที่คุณ Pattyna เขียนจริงๆ...

Comment

Dellคาฟฟ
                ถ้าจะซื้อติดต่อผมได้นะคาฟฟ
                ผมขายอยุ่ อิอิ
                มีหลายตัวเลือกให้ท่านได้จัดหาคาฟฟ
                085-077-0915

Comment

เปนผมเลือก fujitsu ครับ

ชอบโดยส่วนตัวมานานเเล้ว

เเล้วไม่สนใจ IBM บ้างหรอครับ

ผมเคยใช้เเล้วติดใจมากเลยอ่ะ

ทั้งความทนทานเเละเสถียรภาพ

Comment

Working...
                  X