Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ Samsung T190 ไอคอนกลมๆ ทำไมมันดูแบนๆอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ Samsung T190 ไอคอนกลมๆ ทำไมมันดูแบนๆอ่ะครับ

เครื่องเป็น VGA On-Board ด้วยอ่ะครับ ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว

ปรับความละเอียดเป็น 1440x900 สิครับ ถ้า mainboard รุ่นใหม่ๆ น่าจะทำได้
    แต่ VGA on board ใน mainboard เก่าๆ หรือแม้แต่ graphics card รุ่นเก่าๆ มันไม่มี mode wide screen ก็ปรับเป็น mode นั้นไม่ได้ ในกรณีนี้ ก็ต้องไปหาซื้อ graphics card ตัวใหม่มาเสียบ

Comment

จอมันชอบขึ้นมาเตือนให้ 1440x900 ตลอดเลยครับ

ผมลองปรับๆ แล้วก็ไม่ได้ (มันได้แค่ 1024x768 ง่ะ)

พวกไอคอนกลมๆในหน้า Desktop มันเป็นวงรีแบนๆหมดเลยครับ ไม่กลมง่ะ

ออ... แล้วรุ่น T190 นี้เป็น 16:10 ใช่ป่าวคับ

Comment

ใช่ครับ เป็น 16:10 ต้องปรับความละเอียดเป็น 16:10 ด้วย มันถึงจะพอดีกัน

Comment

ซื้อ VGA มาเสียบ นะ

Comment

Working...
          X